• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình trạng đòi thanks trên Tinhte - Đọc và suy ngẫm :)

jinsk8r

Bài viết do 1 mem bên Tinhte đã "chuyển nhà" sang ở hẳn PDAviet viết :) cùng đọc để hiểu tại sao PDAviet luôn có những bài viết chất lượng, những con người đầy tài năng, tâm huyết, luôn cống hiến vì cộng đồng chung :)

http://www.tinhte.vn/threads/408835-Tinh-trang-doi-thank-va-ko-thank

Đọc cách trả lời của mem bên ấy (toàn mem nhiều bài viết/thanks) chán hết sức >:)

Btw, vừa nhìn lên tường nhà mình: "Mười điều tâm niệm của Phật"

Thi ân đừng mong cầu đền đáp trả, vì cầu đền đáp trả là thi ân có mưu tính :)

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Đúng là hài vô đối.Anh em ta tham gia vào đây là giao lưu học hỏi và chia sẻ mà ai cũng muốn giữ làm của riên như mem đó thì diễn đàn không thể phát triển được.

TruongHan

Super V.I.P
Ai muốn được Thanks thì qua V5 post bài nha,hứa sẽ Thanks mỏi tay luôn \-/:))

AndyCuong

Supper Moderators
Ai muốn được Thanks thì qua V5 post bài nha,hứa sẽ Thanks mỏi tay luôn \-/:))

phải không vậy em, anh nhớ anh post bài bên V5 nhiều lắm mà , sao không thấy em thanks anh hả ? >:)

Cleonardo

Bên tinhtế khắt khe và rập khuôn thật, chuyện thanks tế nhị ko nói tới thì ko có gì nhưng khi đặt vấn đề đó ra thì thật nhạy cảm.Pdaviet có những người tâm lý ở chỗ này nên hút nhìu thành viên các diễn đàn khác.Mình cũng có nick bên tinhte nhưng mình hoạt động thường xuyên bên pdaviet!

Chỉnh sửa cuối:

w2k

Đúng là khôi hài thật. kể ra cũng đúng " nếu ai post bài mà muốn mọi người Thanks thì đừng post bài". Chung ta tham gia diễn đàn chủ yếu là học hỏi và chia sẻ. Sư phụ mà ko có đệ tử thì có lẽ chết ko .....:D>:)

oanhngo

Sống trên đời cần 1 tấm Lòng để ...... :-?? làm gì ta ???? wên gòy =)) =))

PhamQuang

Manager
Đọc qua link trên, thấy cũng cần giãi bày đôi điều, có lẽ may ra được VIP Auto nhấn "Thank" cũng không biết chừng ???!!! :))

Kể ra thì "thank" hay "không thank" mỗi người mỗi ý, hiểu thế nào, phán xét thế nào cũng đúng cả.

* Ngày xưa chúng ta rất ít khi sử dụng từ "Cám ơn", bởi vì cho rằng nói vậy là khách khí, điệu bộ quá... Tôi còn nhớ hồi nhỏ về quê, hỏi đường bà cụ già, cụ nói cho mà nói "Cám ơn" chắc bà cụ trừng mắt lên ngay, mà chỉ cần trả lời "Vâng" hay "dạ" là đủ...
* Ngày nay, xã hội đã nhiều thay đổi, danh từ "Cám ơn" hay "Thank" đã được sử dụng nhiều và thường xuyên hơn. Khi nhận được sự trợ giúp nào, dù nhỏ nhất thì để bày tỏ sự biết ơn chúng ta dùng từ "Cám ơn". Mình thiết nghĩ không câu chữ nào hơn được từ này. :D
* Trên diễn đàn, là nơi chúng ta học hỏi, thảo luận, chia sẻ kiến thức... người biết trả lời người chưa biết, người có share cho người chưa có ứng dụng nào đó... thì sử dụng "Thank" hay "Cám ơn" là điều đương nhiên. Đó cũng là văn hóa chung của chúng ta.
* Tuy nhiên 1 số người đôi khi chạy theo số lượng "Thank" hay như số bài gửi (mà không rõ nhằm mục đích gì?) mà công khai đòi phải "Thank" trước mới trả lời hay share thì đúng là không nên.

Vài ba điều ngắn gọn, chỉ là để các bạn thấy là sử dụng "Thank" là cần thiết và nên sử dụng để làm vui lòng lẫn nhau, tỏ thành ý, tuy nhiên chúng ta cũng không nên quá câu nệ về chuyện này...

Auto

Đọc qua link trên, thấy cũng cần giãi bày đôi điều, có lẽ may ra được VIP Auto nhấn "Thank" cũng không biết chừng ???!!! :))

Kể ra thì "thank" hay "không thank" mỗi người mỗi ý, hiểu thế nào, phán xét thế nào cũng đúng cả.

* Ngày xưa chúng ta rất ít khi sử dụng từ "Cám ơn", bởi vì cho rằng nói vậy là khách khí, điệu bộ quá... Tôi còn nhớ hồi nhỏ về quê, hỏi đường bà cụ già, cụ nói cho mà nói "Cám ơn" chắc bà cụ trừng mắt lên ngay, mà chỉ cần trả lời "Vâng" hay "dạ" là đủ...
* Ngày nay, xã hội đã nhiều thay đổi, danh từ "Cám ơn" hay "Thank" đã được sử dụng nhiều và thường xuyên hơn. Khi nhận được sự trợ giúp nào, dù nhỏ nhất thì để bày tỏ sự biết ơn chúng ta dùng từ "Cám ơn". Mình thiết nghĩ không câu chữ nào hơn được từ này. :D
* Trên diễn đàn, là nơi chúng ta học hỏi, thảo luận, chia sẻ kiến thức... người biết trả lời người chưa biết, người có share cho người chưa có ứng dụng nào đó... thì sử dụng "Thank" hay "Cám ơn" là điều đương nhiên. Đó cũng là văn hóa chung của chúng ta.
* Tuy nhiên 1 số người đôi khi chạy theo số lượng "Thank" hay như số bài gửi (mà không rõ nhằm mục đích gì?) mà công khai đòi phải "Thank" trước mới trả lời hay share thì đúng là không nên.

Vài ba điều ngắn gọn, chỉ là để các bạn thấy là sử dụng "Thank" là cần thiết và nên sử dụng để làm vui lòng lẫn nhau, tỏ thành ý, tuy nhiên chúng ta cũng không nên quá câu nệ về chuyện này...
Yes sir!
Thường thì e rất gét cái ấn thank, e k khoái cho lắm!
Tất cả mọi ng pm inbox hay yahoo nói chuyện e, e đều nói đúng chữ VN đàng quàng => "cám ơn RẤT NHIỀU" nữa là khác.
K phải chỉ là cái ấn phím pé tí teo, nó sao = 41 cái ấn ra chữ "cám ơn RẤT NHIỀU" của e đc :D
@ hồi đó ngây thơ :)) lỡ trót dại trao than...k =)) rồi nên giờ lỡ rồi thì để lun :D

leminhhai111

Đả chia sẽ thì không tính tóan . mà đã tính tóan thì không phải chia sẽ . Mà mình thấy được nhiều người THANKS thì được gì nhỉ ?

Riêng mình thì hay THANKS lắm cho dù pm đó mình không sài . củng có lẽ là do thói quen của mình

PS : Mong thay diễn đàn PDAVIET mãi mãi không có tình trạng này

PhamQuang

Manager
Yes sir!
Thường thì e rất gét cái ấn thank, e k khoái cho lắm!
Tất cả mọi ng pm inbox hay yahoo nói chuyện e, e đều nói đúng chữ VN đàng quàng => "cám ơn RẤT NHIỀU" nữa là khác.
K phải chỉ là cái ấn phím pé tí teo, nó sao = 41 cái ấn ra chữ "cám ơn RẤT NHIỀU" của e đc :D
@ hồi đó ngây thơ :)) lỡ trót dại trao than...k =)) rồi nên giờ lỡ rồi thì để lun :D

Thay đổi thói quen này cũng dễ thôi mà. :D
- BQT sẽ cài Mod. "Thank" mới.
- Xem Auto hay cần cái gì thì đưa lên.
- Không nhấn "Thank" không tải được.
Xem có phải thay đổi thói quen hay không nào??? :)):)):))

DreamLand

Có người nói xạo kìa ghia chưa kìa? bít ai hok? tự bít ! :(

Trong này ai nhấn Thank nhìu nhất, hay chỉ vì mình mang ơn người ta nhìu nhất ta ?! :(

TruongHan

Super V.I.P
Mình thì không có gì hay đâu,nhưng các bạn cứ post bài hay đi,thề sẽ Thank tới hơi thở cuối cùng :))

DreamLand

Thường thì Topic tương tự như Topic game của bạn xx_langtu gì đó mà nằm trong PDAViet, thuộc quản lý của mình thì cho đi bơi lâu gòi, ko hiểu sao TT giữ, hay bên đó thật sự đang có phong trào "no thank no share" :-?