• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TinyUmbrella - Các phiên bản - Công cụ lưu SHSH cho iOS 4.x

ziczac66

Các bác cho em hỏi, của em bị lỗi như thế này là do sao?
09/09/2010 23:23:09.650 Processing SHSH Request... 09/09/2010 23:23:09.701 Asking CYDIA for SHSH blobs for iPhone4 4.0.2 (8A400)... 09/09/2010 23:23:58.872 This device isn't eligible for the requested build. 09/09/2010 23:23:58.886 CYDIA DOES NOT HAVE YOUR SHSH FOR iPhone4 4.0.2 (8A400) THERE IS NO WAY FOR YOU TO GET THEM. SORRY. YOU ARE JUST TOO LATE.

AquaSta

Moderator
Các bác cho em hỏi, của em bị lỗi như thế này là do sao?
09/09/2010 23:23:09.650 Processing SHSH Request... 09/09/2010 23:23:09.701 Asking CYDIA for SHSH blobs for iPhone4 4.0.2 (8A400)... 09/09/2010 23:23:58.872 This device isn't eligible for the requested build. 09/09/2010 23:23:58.886 CYDIA DOES NOT HAVE YOUR SHSH FOR iPhone4 4.0.2 (8A400) THERE IS NO WAY FOR YOU TO GET THEM. SORRY. YOU ARE JUST TOO LATE.
Là bạn đã yêu cầu lấy (hay lưu) SHSH file trên Cydia server cho firmware 4.0.2 nhưng không thành công. Không thành công vì sau khi phát hành 4.1 thì Apple sẽ đóng không cho bạn lấy SHSH file 4.0.2 từ server của Apple nữa và đồng nghĩa là do bạn chưa lưu khi nó cho phép nên giờ đây bạn không lưu/lấy được trên Cydia server. Tuy nhiên thì 4.0.2 cũng không có gì đáng kể và bạn có thể bỏ qua nó. Hãy nhanh lấy SHSH 4.1 cho mình

ziczac66

Là bạn đã yêu cầu lấy (hay lưu) SHSH file trên Cydia server cho firmware 4.0.2 nhưng không thành công. Không thành công vì sau khi phát hành 4.1 thì Apple sẽ đóng không cho bạn lấy SHSH file 4.0.2 từ server của Apple nữa và đồng nghĩa là do bạn chưa lưu khi nó cho phép nên giờ đây bạn không lưu/lấy được trên Cydia server. Tuy nhiên thì 4.0.2 cũng không có gì đáng kể và bạn có thể bỏ qua nó. Hãy nhanh lấy SHSH 4.1 cho mình

Thank ban, mình cũng nghĩ như bạn giải thích và cũng đã lưu shsh cho os4.1 rồi.

duongminhhien

chỉ mình cách lưu SHSH 4.1 với, mình đang xài 3GS 4.0.2, ko biết lưu SHSH 4.1 như thế nào

tanbiu

Cho mình hỏi làm sao để biết mình đã save shsh thành công. Mình đang dùng IP4 4.0.1 sau khi save ở trong folder .shsh có file "253235516685-iphone4-4.0.2" như thế này là sao? sao o dưới cùng lại có 4.0.2. Liệu thế này đã thành công chưa?Xin lỗi vi đã hỏi nhiều nhưng bây giờ lỡ tay nghịch dại lại ôm hận.Cảm ơn nhiều

pandamiss

Mình có con 3Gs đã lưu đúng như các bước trên và umbrella đã báo đã save thành công . Trên máy tính mình cũng đã có file shsh 4.1 nhưng vào cydia thì chẳng thấy báo gì cả? Trong khi con 3G mới giải tán thì cũng sao cùng thời gian như con này mà hôm trước vào cydia thì thấy nó ghi đã có shsh4.0 và 4.1? các bác giúp mình với đến hôm nay vẫn ko thấy báo gì trong cydia. TRong khi ấn lưu 3 lần đều thành công và có cả 3 file shsh trên máy tính. Haizz

ngocchin_154

Máy em đang dùng iTunes 9.0.2.25 thì có được ko bác???

và khi save được file SHSH thì nó nằm ở đâu ạ??? Bác chỉ đường dẫn cụ thể cho em???

Cám ơn bác nhiều???

đây nè bạn: C:\Documents and Settings\Administrator\.shsh

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình có con 3Gs đã lưu đúng như các bước trên và umbrella đã báo đã save thành công . Trên máy tính mình cũng đã có file shsh 4.1 nhưng vào cydia thì chẳng thấy báo gì cả? Trong khi con 3G mới giải tán thì cũng sao cùng thời gian như con này mà hôm trước vào cydia thì thấy nó ghi đã có shsh4.0 và 4.1? các bác giúp mình với đến hôm nay vẫn ko thấy báo gì trong cydia. TRong khi ấn lưu 3 lần đều thành công và có cả 3 file shsh trên máy tính. Haizz
bác phải chờ thui.bác đã làm thành công thì chắc chắn sẽ có trên cydia mà

pandamiss

bác phải chờ thui.bác đã làm thành công thì chắc chắn sẽ có trên cydia mà
Chờ đến hôm nay vẫn chưa có gì cả trên cydia. Trong khi con 3G xin sau mà có trước 3 hôm trên cydia roài. haizz chán dã

vipboy_9x

Moderator
Chờ đến hôm nay vẫn chưa có gì cả trên cydia. Trong khi con 3G xin sau mà có trước 3 hôm trên cydia roài. haizz chán dã
File SHSH nó hiện Bất thường Lắm,không Quy định thời gian là Bao nhiêu,Có người Vừa lấy Song vào cyida có liền,nhắm người thì lấy Song mãi cũng Không hiện Ra,Tình cờ Anh này restore lại thì Hiện Ra bình thường,nó là thế đấy Nếu bạn tin tường Mình đã lưu shsh thành công thì đừng quá Lo lắng.

vanduthaohien

Dùng chương trình Umbrella-4.1.4 để lưu SHSH 4.1nha các bạn!

pandamiss

hiện tại trên cydia ko hiển thị cái này nữa bạn nhé. Nhưng nếu bạn lưu thành công trên pc rồi thì trên pc đã có shsh fw bạn lưu. Vẫn restore thoải mái những fw đó nhé

Vip09

cho em hỏi phải cái nầy là SHSH không anh chị... 4329093631438-iphone-4.1.shsh.....................em dang xài 3Gs 4.0... 05.13.04

thangna9

sao mình chạy bản 4.1.8 TSS Sever không chạy và bảo là C:Windows\...\Hosts is not Writable hả các bạn ?

danny_guan

sao mình chạy bản 4.1.8 TSS Sever không chạy và bảo là C:Windows\...\Hosts is not Writable hả các bạn ?

Mình xài trên win XP và Win 7 đều ok mà bạn. Có thể win bạn thiếu file .net framwork hoặc java đó