• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TinyUmbrella - Các phiên bản - Công cụ lưu SHSH cho iOS 4.x

mrtinhpham

cho mình hỏi với...máy mình mới mua iphone4 at&t ,,,
1-vậy khi lưu shsh lần đầu thì sẽ hiện lên chính fw của máy đúng không???
2-mình thấy có mấy bác kia lưu shsh từ hồi 3.1 đến 4.3 lun..vậy là khi restore mấy bác ấy mún đưa về fw nào từ 3.1 đến 4.3 lun phải không?
3-máy mình chưa jb mún lưu shsh trước.làm sao để biết chắc ăn rằng đã lưu được SHSH trên sever??
MONG CÁC IPHONER GIẢI ĐÁP DÙM EM....THANKS SO MUCH

vipboy_9x

Moderator
cho mình hỏi với...máy mình mới mua iphone4 at&t ,,,
1-vậy khi lưu shsh lần đầu thì sẽ hiện lên chính fw của máy đúng không???
2-mình thấy có mấy bác kia lưu shsh từ hồi 3.1 đến 4.3 lun..vậy là khi restore mấy bác ấy mún đưa về fw nào từ 3.1 đến 4.3 lun phải không?
3-máy mình chưa jb mún lưu shsh trước.làm sao để biết chắc ăn rằng đã lưu được SHSH trên sever??
MONG CÁC IPHONER GIẢI ĐÁP DÙM EM....THANKS SO MUCH
File shsh chỉ lưu được FW hiện tại chứ không lưu được FW cũ hơn ở thời điểm Có FW mới.
Nếu đã có lưu shsh cũ như 3.1.3-4.xxx thì có thể restore tùy thích FW nào bạn đã lưu shsh.
nếu bạn đã lưu được thì shsh thì trên TU sẽ xuất hiện những FW bạn đã lưu như trên hình.
để biết kỹ thêm bạn có thể qua đây để tham khảo.

AnhPheCT

TinyUmbrella 4.32.00
Lưu SHSH cho FW 4.3.2

TinyUmbrella is now updated to support 4.3.2 / 4.2.7 iOS versions. I've also added a simple feature to allow you to 'Visit Blog' when updates are available.
Enjoy

WIN:
http://cache.firmwareumbrella.com/downloads/tinyumbrella-4.32.00.exe
Fix Recovery:
http://cache.firmwareumbrella.com/downloads/fixrecovery-win.zip#

MAC:
http://cache.firmwareumbrella.com/downloads/TinyUmbrella-v4.32.00.pkg
Fix Recovery:
http://cache.firmwareumbrella.com/downloads/fixrecovery-osx.zip

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

ip4 sao ko thể lưu shsh 4.3.2 nhỉ???????

Nếu ai ko lưu được sửa file Host bỏ dấu # đi. Ko check dòng Request SHSH from Cydia trong tab Advanced
Mã:
74.208.10.249 gs.apple.com 
127.0.0.1 gs.apple.com 
74.208.105.171 gs.apple.com

AquaSta

Moderator
Bản 4.32.1
Also, If you want to save 4.3.2/4.2.7 get the updated 4.32.01 as there was a file missing in 4.32.00 XD.

TinyUmbrella [OSX]
TinyUmbrella [WIN]

Nếu ai ko lưu được sửa file Host bỏ dấu # đi. Ko check dòng Request SHSH from Cydia trong tab Advanced
Mã:
74.208.10.249 gs.apple.com 
127.0.0.1 gs.apple.com 
74.208.105.171 gs.apple.com
Kiểu này thì chắc là không lưu trên Server của Cydia à, hic

ducthang

Nhờ bác Phê lưu hộ e với file hots e nó đòi quyền admin ngai sửa:

ECID(Dec): 3416931937653
ECID(Hex):31B9103AD75
Máy Ip4, world
Thanks nhiều

AnhPheCT

Máy Ip4, world
Thanks nhiều

Mình ko nghiên cứu cách lưu đó. Thông cảm nhé. Chọn quyền Admin sửa file host đi.

Mình xài 3GS v4.1 cần phải lưu ko ta?

Ko bao giờ Muộn cho Bác, nhưng theo Mình biết Bạn đã muộn màn rất nhiều, đến bây giờ Bác chỉ lưu được SHSH 4.1 và 4.3.2 mà thôi.

AquaSta

Moderator

Máy Ip4, world
Thanks nhiều
Cái này của bác, và bonus thêm host luôn, bác copy đè là xong, sau đó mở tinyumbrella lên chuyện gì xảy ra nhé

VUNHATVAN

Mình mua con IP4 cũ, đang chạy iOS 4.2.1, mình đọc trên diễn đàn tìm cách để lưu SHSH, nhưng khi chạy TU thì nó chỉ hiện 2 cái 4.3.2 gì gì đó (xin lỗi vì mình đã ghi nó rồi nên không nhìn thấy nữa) mà không có cái 4.2.1 của mình. Vậy là làm sao? Làm sao để lấy được bản 4.2.1 của mình. Mới tiếp xúc với Iphone, mong các bác giúp với

AquaSta

Moderator
Mình mua con IP4 cũ, đang chạy iOS 4.2.1, mình đọc trên diễn đàn tìm cách để lưu SHSH, nhưng khi chạy TU thì nó chỉ hiện 2 cái 4.3.2 gì gì đó (xin lỗi vì mình đã ghi nó rồi nên không nhìn thấy nữa) mà không có cái 4.2.1 của mình. Vậy là làm sao? Làm sao để lấy được bản 4.2.1 của mình. Mới tiếp xúc với Iphone, mong các bác giúp với

Bạn có thể xem bài viết đầu tiên ở đây để biết chi tiết hơn cũng như rõ hơn về tinyumrella: http://www.pdaviet.net/showthread.p...cần-biết-về-SHSH-và-Cách-sử-dụng-TinyUmbrella

VUNHATVAN

Sax, đã hiểu, đã hiểu - Quá muộn, quá muộn. Nhưng không sao, có rất nhiều CFW. Cứ lưu cái anh 4.3 vào cái đã

3RuaDongNai

Sau khi mình lưu SHSH thì trong thư mục lưu C:\Documents and Settings\user\.shsh
Khi nào ta lại dùng lại cái này?

daolong83

Thường thì có 2 thông báo!
Phần mềm này báo máy IP của bạn có phiên bản phần mềm mới!
Và TinyUmbrella có bản cập nhật mới!
Cứ Ok là qua không cần để ý lắm bạn ạ!
Mình vẫn làm thế!
Bạn bỏ qua hai thông báo đó và click vào iphone rồi chọn vào nút Save SHSH!

AnhPheCT

TinyUmbrella 4.33.00
Lưu SHSH cho FW 4.3.3

Bản mới update 4.33 hỗ trợ lưu shsh4.3.3 và 4.2.8(ip4 verizon), Lưu SHSH ko bao giờ muộn cho iDevice của Bạn.

TinyUmbrella now supports 4.3.3 and 4.2.8 (verizon). Sorry for the delay, I've been quite busy. I'm working on some pretty drastic changes for TinyUmbrella.

Không chọn dòng như hình.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Tin khẩn!!! Anh EM tải TU 4.33.00
về lưu SHSH 4.3.3 đã cập nhật trên Cydia luôn...!