• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

blueskyuit

Khi cài ứng dụng,xuất hiện lỗi này.AE biết chỉ mình với

dienluc510

Khi cài ứng dụng,xuất hiện lỗi này.AE biết chỉ mình với
Mình cũng bị thế này nhưng giờ hết rồi. Bạn thử làm thế này nhé: Control panel -> User Account -> Change User Account Control Setting kéo xuống mức cuối cùng Never Notify

trinh12345

Ơ, bác Tom cho em hỏi là em đang dùng bản này của bác cho HD2, vậy thì em ko cần dùng các tool unlock cho winphone 7 nữa có phải ko ạ? vì em tìm cách cài SDK mãi vào laptop mà ko được ạ. Thank bác!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

Mã:
6.Thêm chứng chỉ lập trình viên và mở khóa máy để cài các ứng dụng cRacK dạng XAP và chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune . Các bạn không lo lắng việc mở khóa máy nữa Click here to enlarge

Bác cho em hỏi, nếu up rom này rồi thì chỉ cần download Tom XAP installer và phần mềm vào cài thôi phải ko ạ. Hay còn phải làm bước gì nữa không

Em chạy tool TOM XAP Installer rồi mà mỗi lần nhấn nút install nó lại báo lỗi "Stop working...". Không biết có thiếu gì ko, máy em đang chạy HĐH Windows 7 Ultimate 64-bit
Mong các bác giúp đỡ.
Thanks

Đã tìm ra lỗi, hóa ra là chưa cài Windows phone development toolkit. Các bác xem thêm ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Windows-Phone-7-để-cài-đặt-phần-mềm-và-Games
Chỉ cần cài cái đầu tiên là được
Em để bài này để bác nào bị lỗi giống em thì biết cách sửa.

Bác có thể cho biết rõ hơn cái đầu tiên là cái nào ko ạ? Thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

Có chứ bạn. Không có SDK thì làm sao Unlock được... Bạn phải cài SDK trước sau đó cài Zune thì sẽ không bị lỗi...
Nhưng bản 1.0 của bác Tom có ghi là "Thêm chứng chỉ lập trình viên và mở khóa máy để cài các ứng dụng cRacK dạng XAP và chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune . Các bạn không lo lắng việc mở khóa máy nữa Click here to enlarge
7.Thêm chứng chỉ HTC Windows Phone 7 vào HD2 , và các bạn có thể cài đặt các ứng dụng HTC thông qua Market

nên em nghĩ là ko cần phải unlock nữa. Vậy là vẫn phải cài SDK, cài zune, cài Developkey.cer, cài Chevronwp7... như bình thường ạ? Hic, thế thì... em chả làm được:((

kdtt8

Nhưng bản 1.0 của bác Tom có ghi là "Thêm chứng chỉ lập trình viên và mở khóa máy để cài các ứng dụng cRacK dạng XAP và chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune . Các bạn không lo lắng việc mở khóa máy nữa Click here to enlarge
7.Thêm chứng chỉ HTC Windows Phone 7 vào HD2 , và các bạn có thể cài đặt các ứng dụng HTC thông qua Market

nên em nghĩ là ko cần phải unlock nữa. Vậy là vẫn phải cài SDK, cài zune, cài Developkey.cer, cài Chevronwp7... như bình thường ạ? Hic, thế thì... em chả làm được:((

sau khi cài bản ROM 1.0 của TOM, thì chỉ cần SDK WP7 và ZUNE thui, ko cần cài Developkey.cer, Chevronwp7, HTC Connection Setup và Tom WP7 Jailbreak. Mình làm ok.

trinh12345

sau khi cài bản ROM 1.0 của TOM, thì chỉ cần SDK WP7 và ZUNE thui, ko cần cài Developkey.cer, Chevronwp7, HTC Connection Setup và Tom WP7 Jailbreak. Mình làm ok.
Vâng nhưng em ko sao cài SDK WP7 lên laptop (cài win 7) được ạ, chả hiểu tại sao, hic...

nomercy9691

em cài SDK rồi,bật zune,kết nói dt lúc đèn sáng roài,mà nó có bảo chưa unlock + chua kết nối zune vậy là sao
em dùng bản rom trong topic này đó
hix lò mò mãi mà k cài dc .xap

DucLong

Super V.I.P
em cài SDK rồi,bật zune,kết nói dt lúc đèn sáng roài,mà nó có bảo chưa unlock + chua kết nối zune vậy là sao
em dùng bản rom trong topic này đó
hix lò mò mãi mà k cài dc .xap

SDK và zune là phần mềm hỗ trợ việc kết nối cho PC và PPC dùng wp7. Khi PPC đã cài wp7 bạn nối cáp hai thiết bị, khi mới nối thì chúng tự nhận diện và và cài drive cho nhau nên phải một lúc sau chúng mới nhận ra nhau. Trên zune bạn phải tạo tài khoản của windowlive tức là tạo một email.hotmail chẳng hạn, email này sau này bạn sử dụng luôn trên PPC để nhận mail, active window luôn.

nomercy9691

SDK và zune là phần mềm hỗ trợ việc kết nối cho PC và PPC dùng wp7. Khi PPC đã cài wp7 bạn nối cáp hai thiết bị, khi mới nối thì chúng tự nhận diện và và cài drive cho nhau nên phải một lúc sau chúng mới nhận ra nhau. Trên zune bạn phải tạo tài khoản của windowlive tức là tạo một email.hotmail chẳng hạn, email này sau này bạn sử dụng luôn trên PPC để nhận mail, active window luôn.

em đang nhập acc @live.com rồi,đợi win7 nhận driver rồi,bận zune rồi,cái sdk rồi.....mà nó cứ ra hình này nè anh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

ra là tại rom của bác tom em dùng room moonlight thì xài dc

Chỉnh sửa cuối:

cuongtqg

Bạn kiểm tra lại:

- Khi kết nối Zune nên đợi nó kết nối hoàn chỉnh (nghĩa là mình có thể kéo/thả file nhạc, video giữa PC & PPC)
- Please make sure your phone was unlock - Bạn phải để máy ở màn hình làm việc chứ không phải ở chế độ khóa màn hình. Tốt nhất trước khi cài bạn nên vào Settings - Lock & Wallpaper - Screen time out: chọn Never.

trinh12345

Các bác cài SDK cho win phone 7 mất bao nhiêu thời gian ạ?

Last edited by a moderator:

langthang262

Các bác cài SDK cho win phone 7 mất bao nhiêu thời gian ạ?

Cài bản Online thì còn phụ thuộc vào kết nối mạng nhanh hay chậm, nó download khoảng hơn 400Mb, cài xong thì hết khoảng 3Gb.

Last edited by a moderator:

sydanh

hix,mình vừa up lên bản rom mới này mà key bị block roi :(.h ko biet sao ma import contact tu hotmail vao day,hixhix

cuongtqg

đã nghiên cứu đc contact. Nhưng còn mí soft mua ở MarketPlace là vứt đi à :D

Sử dụng các soft của các Mod nhà ta cung cấp trên PDAViet này cũng quá đủ so với quy định rồi bạn