• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

lvp496

Bác Tom sao lâu nay vắng bóng vậy nhỉ? Các Link dow Soft của bác die hết roài, Bác Tom ơi có bản Rom mới chưa hả bác?

HTCHD

Nếu bạn đọc kỹ hướng dẫn của Tom thì không phải hỏi các vẫn đề nêu trên.
1. Khi cài đặt WP7 mọi dữ liệu đã mất nên bạn không thể đọc được file word trên thẻ copy trước đó. Muốn dùng thẻ bạn chuyển chức năng theo bài hướng dẫn bên ngoài.
2. Bản Rom Tom_Codon 1.0 đã jailbeak đầy đủ, bạn không phải bẻ khóa hay phá khóa zune gì hết. Muốn sync được zune bạn cần cài SDK, Framework 4.0 và zune theo trình tự.
3. Nếu vào zune bạn có thể đồng độ giữ liệu gồm nhạc, video bằng cách vào collegtion/picture (music, video..) sau đó mở explorer trên PC chọn folder chứa file kéo vào Zune, khi file hoặc folder đã vào zune bạn chọn file đó và kéo (drag) vào hình điện thoại nhỏ phía dưới bên trái là ok.

Cám ơn bạn rất nhiều nhé

luomhp

Mình đang flash thì bị lỗi này:

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description: block send fail
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (962)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (710)

Các bạn có cách khắc phục xin chỉ giáo!Cảm ơn nhiều!

luomhp

Chắc file của bạn bị lỗi, bạn down file khác về

KHổ quá!
Mình thử cả mấy bản ROM giới thiệu trên XDADeveloper nhưng đều dừng ở đó. Mình đã làm các bước sau:
1. Task29
2. HSPL v3
3. Up radio 2.15...
4. Chạy magrl 1.13
5. Flash WP7

Tất cả đều chạy với quyền admin của PC, nó cứ dừng ở Flashing partition 4...

luomhp

Bac flash lai w 6.5 di bac.Sau khi on roi thi moi up win7.
Cảm ơn bác nhiều!
Em cứ nghĩ làm sạch sẽ mọi thứ thì cài ngon,ai dè...
Em làm các bước như sau thì được cho dù không có thẻ xịn theo máy, xin chia sẻ với những ai bị như mình:
1. Task29
2. HSPL3
3. Up ROM HD2_3.14.531.V70 của bác PhamQuang
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7
Ngon lành cành đào nhưng mà...hic...giờ lại phải chinh phục WP7...

heymen9x

mình đã up thành công, cảm nhận là máy mát hơn rất nhiều so với rom đầu tiên của cottula, thanks a lot to tom_codon

nhan_huynh1992

mình đang xài wp7 1.0 của tom. mà sao lâu lâu máy cứ rung liên hồi.phải tháo pin khởi động lại máy mới bình thường đc.có ai bị giống mình ko?

HopANZ

Cảm ơn bác nhiều!
Em cứ nghĩ làm sạch sẽ mọi thứ thì cài ngon,ai dè...
Em làm các bước như sau thì được cho dù không có thẻ xịn theo máy, xin chia sẻ với những ai bị như mình:
1. Task29
2. HSPL3
3. Up ROM HD2_3.14.531.V70 của bác PhamQuang
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7
Ngon lành cành đào nhưng mà...hic...giờ lại phải chinh phục WP7...

Lần sau bác bị như thế, sau khi đến đoạn Flash Patrition 4, bác trở lại về WM, chạy HSPL3 lần nữa. Khởi động lại là nó flash vào WP7 luôn.

hic hic em mới xài hd2 chạy được wp7 nhưng hiện tai không biết cácch cài app và game xem hoài unlook máy để cài app thông qua zune nhưng vẫn không làm đc, và login vào zune không đc anh em nào biết chỉ em với, cách đăng kí zune như thế nào vậy em cảm ơn nhìu

nilt02

hic hic em mới xài hd2 chạy được wp7 nhưng hiện tai không biết cácch cài app và game xem hoài unlook máy để cài app thông qua zune nhưng vẫn không làm đc, và login vào zune không đc anh em nào biết chỉ em với, cách đăng kí zune như thế nào vậy em cảm ơn nhìu

bạn vào đăng ký 1 tài khoản hotmail.com rồi login vào zune cũng đc

especen

Huhu... em vào bootloader rồi chạy DWI nhưng cứ được một lúc thì nó lại báo cái lỗi này:
Mã:
An error has occurred
Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)
Em đã tắt hết cả firewall, không sử dụng chương trình diệt virus nào mà vẫn thế.
Xử lý tiếp thế nào các bác ơi?

langthang262

Huhu... em vào bootloader rồi chạy DWI nhưng cứ được một lúc thì nó lại báo cái lỗi này:
Mã:
An error has occurred
Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)
Vào MALDT
Em đã tắt hết cả firewall, không sử dụng chương trình diệt virus nào mà vẫn thế.
Xử lý tiếp thế nào các bác ơi?

Bạn không được vào Bootloader mà phải vào MAGLDR, chọn USB Flasher sau đó flash là OK