• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

lyakhoi

xem lại thẻ nhớ, thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi, mình dùng bản của bác Tom 2 tháng nay rồi mà có sao đâu, cài cả đống phần mềm lấy trên market nè, dùng 02 ngày mới hết pin, nếu nghe nhạc liên tục thì xài cũng được 01 ngày

bác dùng kiểu gì mà lâu thế, em mà dùng cái này không quá 1 ngày, hic

myGenio

bác dùng kiểu gì mà lâu thế, em mà dùng cái này không quá 1 ngày, hic

Mình dùng từ tết đến h vài tháng rồi còn gì nữa, ko có gì gọi là nghiêm trọng ngoài pin. mình thích là vì luót web liên tục(lướt web nhanh thôi rồi mặc dù gprs), quay video HD liên tục,( phục vụ công việc).

hnam5

Bản rom của Tom codon cho đến h vẫn là bản ổn định nhất. tất cả các bản rom khác đều có vấn đề về pin, không thể fix nếu cài nhiều chương trình và ứng dụng. nếu tiếp tục ra các bản 2, 3 chấm tiếp theo thì chắc không có gì phải phàn nàn, anh em chờ đợi.

thedung

thế lư số mới vào sim kiểu gì nhi,chư mỗi lần đổi romlaf mât sống

thanhdo99

Đúng vậy, sau khi cài song chẳng cần phải làm gì, chỉ cài app đã thuốc là ok.( thông wa TOm Íntaller)

Các bro ơi cho mình hỏi, mình đã up bản ROM này, kết nối Zune ok hết, để màn hình HD2 luôn sáng nhưng khi Cài games trên PDAViet qua Tom Xap Installer 1.2 thì toàn báo lỗi là đã unlock chưa. Chỉ mình giải quyết với! Thanks!

Các bro ơi cho mình hỏi, mình đã up bản ROM này, kết nối Zune ok hết, để màn hình HD2 luôn sáng nhưng khi Cài games trên PDAViet qua Tom Xap Installer 1.2 thì toàn báo lỗi là đã unlock chưa. Chỉ mình giải quyết với! Thanks!
Nó báo vậy thôi nhưng cài vẫn thành công mà bạn. Bạn kiểm tra lại xem có đúng như vậy không...

trantruongbk

bác hương dẫn cụ thể dc ko bác

Lần sau bác bị như thế, sau khi đến đoạn Flash Patrition 4, bác trở lại về WM, chạy HSPL3 lần nữa. Khởi động lại là nó flash vào WP7 luôn.

em cung bị vậy ma ko sao caid đươc . bác hương dẫn cụ thể em với .đang cài Flash sao trở về WM dc

trantruongbk

help

Cảm ơn bác nhiều!
Em cứ nghĩ làm sạch sẽ mọi thứ thì cài ngon,ai dè...
Em làm các bước như sau thì được cho dù không có thẻ xịn theo máy, xin chia sẻ với những ai bị như mình:
1. Task29
2. HSPL3
3. Up ROM HD2_3.14.531.V70 của bác PhamQuang
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7
Ngon lành cành đào nhưng mà...hic...giờ lại phải chinh phục WP7...

mình cũng dính lỗi y như bạn / mình cài rồi nhưng ko làm sao mà chạy đựo

trantruongbk

help

Cảm ơn bác nhiều!
Em cứ nghĩ làm sạch sẽ mọi thứ thì cài ngon,ai dè...
Em làm các bước như sau thì được cho dù không có thẻ xịn theo máy, xin chia sẻ với những ai bị như mình:
1. Task29
2. HSPL3
3. Up ROM HD2_3.14.531.V70 của bác PhamQuang
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7
Ngon lành cành đào nhưng mà...hic...giờ lại phải chinh phục WP7...

chạy đi chạy lại mấy lần vẫn ko thành công . quả thực em đã nản với cái này

trantruongbk

thank bác

Bị lỗi gì vậy bạn? Bạn mô tả quy trình cài nhé.

em đã cài thành công windows phone 7.8 rùi ah . máy chạy rất mượt mà và êm ả . nhưng mỗi tội nó ngốn pin kinh quá . có bản nào khắc phục được cái này không ạ . mong anh em chia sẻ . mà sao F này ít người bàn luận thế nhỉ . muốn vọc mà không có người cùng vọc