• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

AK47_CCCP

Bản Rom này sau khi cài xong, mình co cần thực hiện tip bước "ChervonWP7 2.0 & Tom WP7 Jailbreak ( Chống khóa máy thông qua Zune ) " không các bác? tất nhiên máy chưa Active.Thank

myGenio

Bản Rom này sau khi cài xong, mình co cần thực hiện tip bước "ChervonWP7 2.0 & Tom WP7 Jailbreak ( Chống khóa máy thông qua Zune ) " không các bác? tất nhiên máy chưa Active.Thank

Đúng vậy, sau khi cài song chẳng cần phải làm gì, chỉ cài app đã thuốc là ok.( thông wa TOm Íntaller)

VinhConst

Thanks Bác Tom nhiều, đang sử dụng Tom 1.0, rất good. Lần đầu tiên vo 4r tự mình lọ mọ cài được WM7, chạy được mừng quá trời.

kakatoi

bác Tom có dự định ra bản cập nhật mới ko nhỉ. :p cái nodo cho HD2 chắc chỉ còn Hy vọng ở bác Tom thôi

kha0xx

Bác Tom ơi, giúp tui với, tui cài Rom này rồi, nếu chạy ma ko active, ko add mail gì hết thì chạy rất ngon, nhưng nếu active xong thì máy tự động tắt ngang, tư động restart lại hoài luôn, bác chỉ cách sửa lỗi với. Thanks!!!

anhthai

Vậy có thể là do thẻ nhớ hoặc máy của bạn thôi. Rom không hề có vấn đề gì. Mình từng dùng trong thời gian khoảng 2 tháng đâu có hiện tượng vậy đâu. Mình còn cài ứng dụng,game nữa đâu có vấn đề như bạn nói:-/. Kiểm tra lại thẻ nhớ xem sao.

sao mình không thể dùng GPS được vậy :(
Có bác nào biết tại sao không

Bạn mở Location rồi kết nối wifi or GPRS mới dùng được bản đồ nha. Bạn nên ra ngoài trời cho nó định vị nhanh hơn. Hoặc cài Tamaps vào chạy tốt hơn bản mặc định trong rom.

concuarangme

Dạo này không thấy bác Tom đâu nữa, chắc quy ẩn giang hồ or đã chuyển hẳn sáng WP7 rùi nên bỏ bê AE HD2 rồi :D

phuong_8x

Em cài rom xong, tắt máy đi rồi bật lại thì trên đt nó hiện lên 1 cái thông báo đại loại là có bản cập nhật mới và yêu cầu cắm đt vào máy tính để cập nhật. Vậy thì liệu có nên cập nhật cho đt qua zune ko ạ? :|

concuarangme

không nên, đó là thông báo cập nhật cho máy dùng WP7 chính thống, chứ không phải HD2 chạy WP7

nhochaykhocnhe

Các bác cho em hỏi là trước đây up bản này lên thì em dùng 3G và wifi bình thường nhưng hôm nay đã task 29 + format the nhớ và up bản này lại không dùng được wifi va 3G được mà máy thì chạy bình thường mới đau chứ. Có bác nào bị như em không, mới xin được code mà ko vào net được thì làm sao đây? hic hic

lyakhoi

WP7 nghe co ve am? da.m qua'
up len cho anh em soi noi chut
(sory vi post tren HD2 nen khong co dau)

0913100606

WP7 nghe co ve am? da.m qua'
up len cho anh em soi noi chut
(sory vi post tren HD2 nen khong co dau)

Bác đang dùng HD2 wn7 à? nếu có cho mình hỏi nguyên nhân sao không đồng bộ HD2 với Zune được?

concuarangme

Bác đang dùng HD2 wn7 à? nếu có cho mình hỏi nguyên nhân sao không đồng bộ HD2 với Zune được?

không đồng bộ được thì cần check 1 vài cái:
- Zune đã login chưa
- Cài driver chưa
- Connect phone với Zune thì đừng để màn hình phone bị tắt

0913100606

không đồng bộ được thì cần check 1 vài cái:
- Zune đã login chưa
- Cài driver chưa
- Connect phone với Zune thì đừng để màn hình phone bị tắt

Tất cả những gì bác nói em đã làm nhiều lần nhưng không cài Zune thì PC nhận driver, cài Zune xong thì báo không nhận!

myGenio

Tất cả những gì bác nói em đã làm nhiều lần nhưng không cài Zune thì PC nhận driver, cài Zune xong thì báo không nhận!

Vấn đề của bạn nghe có vẻ rắc rối nhỉ, chưa thấy ai gặp cả. mà bạn chạy trên XP hay win7 vậy,và đã đăng nhập Zune chưa?một chuơng trình dc cài vào pc ko ảnh huong gì tói driver.nó chỉ có thể conflic giữa các soft mà thôi. nếu quá cần thiết để kết nối giữa pc và hd2 bạn có thể dùng bằng cách coi hd2 như một ổ cứng, có bài hướng dẫn rồi.

lyakhoi

mình đã chuyển về Android lâu rồi....
bệnh của bạn nghe cũng lạ nhể :(
trước mình dùng cũng thỉnh thoảng bị như thế, nhưng rút cáp ra cắm lại là ok
thế màn hình của bạn có khoá không, khi kết nối với Zune ấy, nếu khoá là không kết nối được

0913100606

Mình cũng thấy lạ, không hiểu được lý do. Giờ lại bị trường hợp treo máy thì máy rung liên hồi, phải gở pin gắn lại nhưng vẫn bị (treo và rung)

huyplas

Mình cũng thấy lạ, không hiểu được lý do. Giờ lại bị trường hợp treo máy thì máy rung liên hồi, phải gở pin gắn lại nhưng vẫn bị (treo và rung)

xem lại thẻ nhớ, thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi, mình dùng bản của bác Tom 2 tháng nay rồi mà có sao đâu, cài cả đống phần mềm lấy trên market nè, dùng 02 ngày mới hết pin, nếu nghe nhạc liên tục thì xài cũng được 01 ngày