• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

damvanty

Đã cài được Effect cho Nokia 5320 XM
Xin phép chủ thớt trước nha !
Điều kiện: 5320 đã CRACK và bật rompatcher
Các bạn làm theo hướng dẫn này nhé chưa biết post hình nên chiệu khó đọc thui
1. Đầu tiên tải cái này về và giải nén
http://www.mediafire.com/download.php?zbz1pwvgmta6kzy
được 3 file :KastorUI.rmp, C2Z+Maker+1.01.sisx, 5320Effects.sis
2.Cài C2Z+Maker+1.01.sisx (vào C: không biết E: thế nào), xong thì chạy nó và bấm general để nó tạo file C2Z máy của bạn ( tạo trong E:)
3.Copy 2 file C2Z vừa tạo với KastorUI.rmp vào E:\patches
4.Cài 5320Effects.sis vào C:
5.Khởi động lại máy rồi vào rom bật cả 3 cái KastorUI, C2Z, installserver và add to auto( để nó tự bật cho ta khi máy khởi động lại đó mà ), hơi gà tí
6.Giờ vào themes -> Bình thường ( các themes bạn có) -> phím phải lựa chọn sẽ hiện cho ta phần lựa chọn bảng các hiệu ứng -> nếu on\off ->off -> on
7.Thưởng thức thui . Nếu vẫn chưa thấy gì làm lài từ bước 5 nhé

Lưu ý: Nếu ai thích effect khác thì download cái effect bạn thích của chủ thớt về (cái effect sấm sét mình cài vào không chạy), bật open4all ->on, vào hiệu ứng themes -> off, rồi giải nén nó vào C:\resoucre\effects (nhớ chép đè nhé). Sau đó vào themes -> Bình thường ( các themes bạn có) -> phím phải lựa chọn sẽ hiện cho ta phần lựa chọn bảng các hiệu ứng -> nếu on\off ->off -> on

Chúc vui

ai thấy được thì thank phát ủng hộ mình nha thèm wé
>>>>>>>>>> có cách nào không phải dùng C2Z không bạn apply c2z được một lúc lỗi tùm lum minh cũng dùng n5320 nè làm được lâu rồi nhưng ngại nhất apply c2z ????>>> xin chỉ giáo thêm
>>>>còn ( cái effect sấm sét mình cài vào không chạy )>>> chạy ầm ầm mà

nguoimaanhy

máy mình cài themeseffectsn82-n95 nó báo lỗi "unable to install. conponent is built-in" là sao vậy bạn. mình xài N96 FW 30.033 hack bằng helloOX2 luôn @@

anhrungxanh

>>>>>>>>>> có cách nào không phải dùng C2Z không bạn apply c2z được một lúc lỗi tùm lum minh cũng dùng n5320 nè làm được lâu rồi nhưng ngại nhất apply c2z ????>>> xin chỉ giáo thêm
>>>>còn ( cái effect sấm sét mình cài vào không chạy )>>> chạy ầm ầm mà[/QUOTE]

Máy mình apply cái c2z đâu thấy lỗi gì đâu mà nếu không có cái c2z thì effect cũng im lìm lun. Máy mình v5.16

prettyboy247

máy mình cài themeseffectsn82-n95 nó báo lỗi "unable to install. conponent is built-in" là sao vậy bạn. mình xài N96 FW 30.033 hack bằng helloOX2 luôn @@

theo mình thì máy bạn đã có sẵn theme effec rồi bạn vào chỗ chọn theme bấm option xem có các hiệu ứng giao diện on/off ko

vietnam0

ê63 chỉ cần apply kastorUI.rmp là có thể dùng được hiệu ứng,mình dùng e71 cũng vậy.

éc ! sao của tôi xóa cái c2z có chạy được nữa đâu ! E63 đấy. huhuhu. Mấy anh chỉ em cái . dùng cái C2z nó lỗi tùm lum hết cả TTPOP....đã tạo C2Z trên PC cũng vẫn vậy. huhu

leminhhai111

Sự kết hợp giữa hiệu ừng và patch ẩn tên icon

mckenzise

Máy bạn có sẵn phần bật tắt hiệu ứng theme rồi nên bạn cài nó báo lỗi như vậy đó .

Bạn cài cái PipsOSv1.03 , xong rồi cài C2Zmaker . PipsOS và C2Zmaker đều có đính kèm trong bài viết của prettyboy .

Vào C2Z maker chọn Generate nó sẽ tạo ra file c2z tại E:\c2z.rmp . Bỏ file c2z vào rompatcher .

Copy bộ effects vào C:\resource , vào Rompatcher apply c2z và vào theme bật hiệu ứng lên là xong !

éc ! sao của tôi xóa cái c2z có chạy được nữa đâu ! E63 đấy. huhuhu. Mấy anh chỉ em cái . dùng cái C2z nó lỗi tùm lum hết cả TTPOP....đã tạo C2Z trên PC cũng vẫn vậy. huhu

Kô phải dòng E nào cũng vậy đâu bạn , máy E71 mình cũng test tắt c2z thử thì nó im lìm :(

C2Z là vậy đó bạn , nó lôi dữ liệu hệ thống vào ổ C: mà , lỗi là chuyện bt thôi .

mckenzise

Bộ Effects chạy ngoài màn hình chủ

Sry prettyboy nha , mình up thêm effects cho ae dùng thôi .

Các bạn down về test thử dùm nha vì mình kô có cài giftaylor nên ko quay ảnh lại đc . Bộ effects này chạy hiệu ứng cả bên ngoài màn hình chính lun . Bạn chỉ cần đổi theme có hình nền phù hợp chút với hiệu ứng là đc . \-/

DOWNLOAD HERE

nguoimaanhy

tại sao tui tạo c2z cho N96 không apply được vậy nó cứ ra dấu chéo hoài à. tui thử tạo trên PC lẫn C2zmaker.sis luôn cũng không được

quydzamta

Kô phải dòng E nào cũng vậy đâu bạn , máy E71 mình cũng test tắt c2z thử thì nó im lìm :(

C2Z là vậy đó bạn , nó lôi dữ liệu hệ thống vào ổ C: mà , lỗi là chuyện bt thôi .

Mình cũng xài E71 và 5700 nhưng mình đâu có cần dùng c2z đâu ta ?

mckenzise

tại sao tui tạo c2z cho N96 không apply được vậy nó cứ ra dấu chéo hoài à. tui thử tạo trên PC lẫn C2zmaker.sis luôn cũng không được

Bạn qua BÊN ĐÂY lấy file c2z trong đó thử xem đc kô ?

Mình cũng xài E71 và 5700 nhưng mình đâu có cần dùng c2z đâu ta ?

Ủa vậy hả , vậy máy mình nó bị điên điên sao rồi , e63 của ông a mình thì chạy bình thường . Pó tay , hok hiểu :(

prettyboy247

Ủa vậy hả , vậy máy mình nó bị điên điên sao rồi , e63 của ông a mình thì chạy bình thường . Pó tay , hok hiểu :(

máy e 71 ko cần c2z đâu.chỉ cần apply KastorUI.rmp trong rompatch rồi cài Themeeffecn82-n95.sis là đã có hiệu ứng rồi,bạn xóa hết đi cài lại thử xem

prettyboy247

hix máy 5700 của mình cái xong c2zmaker bấm vào icon không thấy động tĩnh gì

bạn tạo c2z bằng máy tính đi,chứ tạo trên dt khó tạo lại nhiều công đoạn lắm,có 2 cách ở trên mình hướng dẫn tạo bằng pc nữa đó

luncat88

tình hình là dùng thấy ko ổn định. dùng đc hơn 1 hôm thì tự nhiên hiệu ứng biến mất. phải reset lại máy mới có.
test trên N81 8G V21

nguoimaanhy

Bạn qua BÊN ĐÂY lấy file c2z trong đó thử xem đc kô ?

hix file xài được nhưng apply xong nó đứng 1 hồi rồi tự RS, rồi lại tự Rs, giờ nó đang RS lần 3 mà cứ cứng đơ à @@P

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

hix file xài được nhưng apply xong nó đứng 1 hồi rồi tự RS, rồi lại tự Rs, giờ nó đang RS lần 3 mà cứ cứng đơ à @@P
vì c2z nó gây ra rất nhiều lỗi tốt nhất bác nên xóa c2z đi.ko thi` ko ổn đâu nhé.xóa đi cái là ngon ngay,xong bác thử dùng mỗi KastorUI.rmp xem có chạy được hiệu ứng ko

prettyboy247

tình hình là dùng thấy ko ổn định. dùng đc hơn 1 hôm thì tự nhiên hiệu ứng biến mất. phải reset lại máy mới có.
test trên N81 8G V21

bạn cài them cái tự động apply theme effec đi,mình có kèm ở bài trên cùng đó bạn

Status
Không mở trả lời sau này.