• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

hurryghost

Cho mình hỏi C2Z.rmp thì nên apply bằng RPDomain hay Rompatcher? Apply bằng cái nào thì tốt hơn?

mckenzise

hix file xài được nhưng apply xong nó đứng 1 hồi rồi tự RS, rồi lại tự Rs, giờ nó đang RS lần 3 mà cứ cứng đơ à @@P

Bạn xóa file c2z đó liền đi , chắc file đó kô phù hợp FM mấy bạn rồi .

Dùng cái này thử đi bạn :

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Cho mình hỏi C2Z.rmp thì nên apply bằng RPDomain hay Rompatcher? Apply bằng cái nào thì tốt hơn?

bạn dùng cái nào cũng được vì 2 cái ko thể chạy song2 được nên bạn dùng 1 cái thôi,ko sẽ bị lỗi ko apply được đâu

luncat88

bạn cài them cái tự động apply theme effec đi,mình có kèm ở bài trên cùng đó bạn

m khởi động máy lên là tự nó có hiệu ứng luôn chứ ko cần dùng cái auto ở trên.
có cái đang dùng thì tự nhiên bị mất hiệu ứng (thường là dùng đc 1ngayf thì tự nhiên mất) ko hiểu thế nào luôn.
p/s thêm là tớ dùng n81 8G V21

nguoimaanhy

cám ơn các bạn mình làm được rồi, nhưng tại sao mình không thể dùng xplore chép effects vào c:\resource vậy? nó cứ báo là khong thể chép xóa thì không thể xóa @@ vậy thì làm sao đổi được efects???? vì cái animenu mình cài vào nó không chạy nên đành làm thủ công, giờ lại gặp thằng xplore không cho chình sữa resource. ai biết chỉ mình với @@

mckenzise

cám ơn các bạn mình làm được rồi, nhưng tại sao mình không thể dùng xplore chép effects vào c:\resource vậy? nó cứ báo là khong thể chép xóa thì không thể xóa @@ vậy thì làm sao đổi được efects???? vì cái animenu mình cài vào nó không chạy nên đành làm thủ công, giờ lại gặp thằng xplore không cho chình sữa resource. ai biết chỉ mình với @@

Bạn apply cái open4all trong rompatcher chưa ? Nếu chưa thì bật lên .

Cái animenu bạn cài sao mà nó kô chạy ?

w2k

Dùng cái này có 1 cái bất tiện đó là khi cài pm thì luôn báo lỗi tệp tin. phải tắt c2z đi thì mới cài được. có pác nào bị như mình ko. mình dùng N5320xm.

prettyboy247

Dùng cái này có 1 cái bất tiện đó là khi cài pm thì luôn báo lỗi tệp tin. phải tắt c2z đi thì mới cài được. có pác nào bị như mình ko. mình dùng N5320xm.

bạn dùng cách thủ công chép effec đi,chỉ cần apply kastorUI.rmp trog roompache và copy hiệu ưng bạn thix vao c:resorcure

pekuon

copy file effects.sel vào themes bạn đang dùng trong C:/resource/skin rồi đổi tên là okie.

nguoimaanhy

Bạn apply cái open4all trong rompatcher chưa ? Nếu chưa thì bật lên .

Cái animenu bạn cài sao mà nó kô chạy ?

mình bật lên hết rùi nhưng mà đụng tới ressurce là không được chỉ có thằng mono do helloOX2 tạo ra là dùng được thôi

cái animenu mình cài như hướng dẫn đó cài pips xong cài animenu_VH đính kèm trong bài mình mở nó lên thì nó chớp 1 cái rồi tắt, ko hiểu gì luôn mình không dùng bản python trong bài nhưng mình dùng bản của mình xài đó giờ cũng ổn lắm cả bộ mình cài theo thứ tự "python_v1.45 megapymodul_v2.01 với pythonscripshell"

bạn giúp mình nhé

mr_quoc

Chào các bác em là new member,xin hỏi ngu phát:sao mấy cái hiệu ứng này giống trên trang ownskin.com thế nhỉ.Trước em xài N73 có tải mấy cái theme hiệu ứng của ownskin ,về nguyên tắc hoạt động thì giống như cái này,nhưng hiệu ứng thì có cái sấm sét giống thôi.Khi cài theme thì nó cài luôn cái pm để chạy hiệu ứng,cài xong chạy cũng đẹp lắm.
Cho em hỏi cái này là hiệu ứng theme thôi phải không?nó có xoáy hay trượt khi mở menu như mấy con 5530,5520 của nokia không các bác.Máy em N82 muốn có cái hiệu ứng transiter gì gì đó mà tìm không ra.
ĐỪNG CHỬI EM LÀ GÀ NHA!!!!!!!

prettyboy247

Chào các bác em là new member,xin hỏi ngu phát:sao mấy cái hiệu ứng này giống trên trang ownskin.com thế nhỉ.Trước em xài N73 có tải mấy cái theme hiệu ứng của ownskin ,về nguyên tắc hoạt động thì giống như cái này,nhưng hiệu ứng thì có cái sấm sét giống thôi.Khi cài theme thì nó cài luôn cái pm để chạy hiệu ứng,cài xong chạy cũng đẹp lắm.
Cho em hỏi cái này là hiệu ứng theme thôi phải không?nó có xoáy hay trượt khi mở menu như mấy con 5530,5520 của nokia không các bác.Máy em N82 muốn có cái hiệu ứng transiter gì gì đó mà tìm không ra.
ĐỪNG CHỬI EM LÀ GÀ NHA!!!!!!!
cái này khác với cái n73 của bạn,vì cái này là hiệu ứng trong menu chứ ko phải ngoài hình nền,khi di chuyển icon sẽ rất mượt kèm theo có hiệu ứng nữa,máy bạn là n82 còn có cả hiệu ứng khi chuyển menu rất đẹp.bạn làm theo hướng dẫn của mình ở trên đi,có từng bước đó bạn.

prettyboy247

mình bật lên hết rùi nhưng mà đụng tới ressurce là không được chỉ có thằng mono do helloOX2 tạo ra là dùng được thôi

cái animenu mình cài như hướng dẫn đó cài pips xong cài animenu_VH đính kèm trong bài mình mở nó lên thì nó chớp 1 cái rồi tắt, ko hiểu gì luôn mình không dùng bản python trong bài nhưng mình dùng bản của mình xài đó giờ cũng ổn lắm cả bộ mình cài theo thứ tự "python_v1.45 megapymodul_v2.01 với pythonscripshell"

bạn giúp mình nhé
bạn mà cài bản vh của mình thi bạn ko phải cài pips hay fix j cả nhé.bạn xóa hết mấy cái đó đi,rồi cài lại bản vh vào sẽ được.còn chuyện bạn ko copy được vào c:resource có thể bạn chưa apply open4all trong rompatcher hoặc bạn để thư mục resource ở chế độ chỉ đọc nên ko cho copy vào.bạn vào explore chọn vào thuộc tính xem có đánh dấu vào ô nào trong 3 ô ko.thì bỏ đánh dấu đi nhé

romano81

mình dùng E72, cài bằng cách dùng patch, tải tất cả các effect về chỉ sài được vài cái là hoa sen, sao sáng, còn mấy cái khác ko thấy đc, thích cái sấm sét mà ko được. hic.
Thử cách dùng ANIMENU PLUS nhưng ko được, cài xong kích vô chỉ nháy cái rồi thoát

prettyboy247

mình dùng E72, cài bằng cách dùng patch, tải tất cả các effect về chỉ sài được vài cái là hoa sen, sao sáng, còn mấy cái khác ko thấy đc, thích cái sấm sét mà ko được. hic.
Thử cách dùng ANIMENU PLUS nhưng ko được, cài xong kích vô chỉ nháy cái rồi thoát

bạn thử làm theo hướng dẫn copy effec măc định mình up ở trên vào c:resource và thoát ra off/on để có hiêu ưng mặc định sau đó bạn lại copy hiệu ưng sấm set đè vào xem đc ko nhé

AlyCuong

Active Member
Bạn cài đặt Theme Effects.sis thì chọn hết các dấu tích thử xem, mình cài file của Topic bên này, chọn 1 cái thì k dc nhưng chọn hết thì lại dùng dc. Nếu k duoc bạn qua đó down về rồi thử lại nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.