• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocson04071990

bác đã chép đè mấy cái tệp và đổi tên tệp giống lời hd của chủ topic chưa?

Mình có chép đè rồi chứ,
Lúc mình vừa cài xong thì có nhiều hiệu ứng chuyển trang, sau đó mình restar lại máy, thì chỉ con 1 hiệu ứng chuyển trang :|
Bạn nói rỏ cho mình bít đổi tên file nào k :)

Boykuteo

B1 :cài Rompatcher Plush+ tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar (lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm) B2 : Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui) B3 . Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy • Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại • Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E: Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại • Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe • Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác
Mình làm các bước như trên tắt nguồn khỏi động lai máy ko thấy j' kả ? E63 là ft1 hay ft2 vây ?

Trunghuy90

bạn đã apply open4all trong rompatcher chưa

nếu k apply open4all thì làm sao mà bác ấy lại có thể lôi ra chỉnh sửa đc hả bác?
Hit...hit...

thử cái hiệu ứng chuyển trang này xem bạn.xem có được ko?mình dùng thấy khá được

cái này bác mới up này,có thể chép lẫn vào hiệu ứng ngàn sao lấp lánh k bác?
Pm e biết ngay nhé?
Thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Nguyên văn bởi:boykuteo
Mình làm các bước như trêntắt nguồn khỏi động lai máyko thấy j' kả ? E63 là ft1 hay ft2 vây ?

nhớ luôn apply c2z và fullkastorenable nhé?
Và e63 là fp1 9.2 nhé?
Thân!

Mình có chép đè rồi chứ,
Lúc mình vừa cài xong thì có nhiều hiệu ứng chuyển trang, sau đó mình restar lại máy, thì chỉ con 1 hiệu ứng chuyển trang :|
Bạn nói rỏ cho mình bít đổi tên file nào k :)

bác đọc lại đoạn này,và làm lại nhé?
B3 . Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe=> copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác

chúc bác sớm có hiệu ứng đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

Boykuteo

1. B1 :cài Rompatcher Plush+ tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar (lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm) B2 : Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui) B3 . Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy • Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại • Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E: Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại • Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe • Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác 2. Cách làm full hiệu ứng . Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạnđánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới) Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được) *Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúcnãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó) Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây
Đối với E 63 làm các bước naỳ đã đủ chư bạn hay kòn thiếu bước nào nưa ko ?

Trunghuy90

Nguyên văn bởi:boykuteo
Đối với E 63 làm các bước naỳ đã đủ chư bạn hay kòn thiếu bước nào nưa ko ?

- - - -0-0-0--
thế bác còn thắc mắc gì nữa?

Boykuteo

tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
mình tìm rồi nhưng ko thấy on/of ở đâu kả bạn chỉ mình đc ko

Trunghuy90

tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
mình tìm rồi nhưng ko thấy on/of ở đâu kả bạn chỉ mình đc ko

bác vào menu vào cài đặt vào cài đặt chủ đề chọn bình thường vào trong theme xong nhấn tùy chọn có phần hiệu ứng theme thì chọn bật/tắt theme đó.ok nhé!

Boykuteo

1. B1:cài Rompatcher Plush+ tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu ☺c.rar(lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm) B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui) B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lạimáy • Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe( lưu ý là số 0) và copy trở lại • Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E: Đổi tên thành 0rpautostart.exe(( lưu ý là số 0) và copy trở lại • Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys
\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\
đổi tên thành domainsrv.exe • Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác 2. Cách làm full hiệu ứng . Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor ( đính kèm dưới ) Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C (để đâu cũng được ) *Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó) Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto
nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/ on
Sau đó khởi động lạimáy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới củamình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công
Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây
Mình làm theo các bước trên đã on/of và vào romparcher apply opel4all va fullkastorEnable rồi nhưng ko thấy j' kả test trên e63

1. B1 :cài Rompatcher Plush tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar (lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy nhữngcái về sau cần tìm) B2 : Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui) B3 . Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy • Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại • Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E: Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại • Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe • Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác 2. Cách làm full hiệu ứng . Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới) Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được) *Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó) Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứngchuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resourcevà off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây
Mình đã test trên E63 và làm theo các bước này đã apply open4all và fullkastorEnable rôi , hiêu ứng giao diện đã bật rôi đã tắt nguồn 2lần rồi nhưng ko thấy j' kả ? Giúp mình với

prettyboy247

ai có thắc mắc gì pm yahoo prettyboy_0129 mình sẽ hướng dẫn từng bước 1 đảm bảo đc 100% pm ngay nhé mình đang online

Boykuteo

1. B1:cài Rompatcher Plush tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu ☺c.rar(lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấynhững cái về sau cần tìm) B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui) B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lạimáy • Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe( lưu ý là số 0) và copy trở lại • Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E: Đổi tên thành 0rpautostart.exe(( lưu ý là số 0) và copy trởlại • Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys \hash\ đổi tên thành domainsrv.exe F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe • Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác 2. Cách làm full hiệu ứng . Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor ( đính kèm dưới )Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C (để đâu cũng được ) *Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó) Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/ on Sau đó khởi động lạimáy là đã có hiệu ứngchuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới củamình vào c:resourcevà off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây Mình làm theo các bước trên đã on/of và vào romparcher apply opel4all va fullkastorEnable rồi nhưng ko thấy j' kả test trên e63 1. B1 :cài Rompatcher Plush tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar (lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy nhữngcái về sau cần tìm) B2 : Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui) B3 . Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy • Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại • Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E: Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại • Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe • Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác 2.Cách làm full hiệu ứng . Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới) Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được) *Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó) Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứngchuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resourcevà off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây Mình đã test trên E63 và làm theo các bướcnày đã apply open4all và fullkastorEnable rôi , hiêu ứng giao diện đã bật rôi đã tắt nguồn 2lần rồi nhưng ko thấy j' kả ? Bạn xem mình kòn thiếu bước nào nưa ko ?

Boykuteo

Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạnđánh dấu tất cả các ô cho mình
Khi cài nó đang xcó bỏ đi ko ? Mình cài vẫn để x

Trunghuy90

Pak bảo FP2 không cầh cài cái gì

fp2 chỉ cần lấy đc path fullkastorenable và c2z k cần cài thêm cái gì nữa nhé?
Nhớ copy thư mục effect vào C/Resouce là ok rùi?chúc mừng bác,theme đẹp quá!

Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạnđánh dấu tất cả các ô cho mình
Khi cài nó đang xcó bỏ đi ko ? Mình cài vẫn để x

bỏ hết x màu đỏ đi nhé?chỉ để lại một thui nhé.ok
hiệu ứng của bác thật tuyệt vời.hjhj

Trunghuy90

may cai hjeu ung a co the cho len vietup dc ko.thank a nhe

thui e sợ bác rùi !
E cũng onile bằng mobile đây,1 đống effect đó mà mang hết lên vietup chắc cước gprs của e vọt quá !
Nhưng k sao,e có thể hd bác dùng operamini dow từ mediafire ha.
Bác copy link mediafire xong thả vào cửa sổ của opera,click vào link dow nhé?
Bác nhớ để cài đặt mặc định của operamini,là dow đc thui mà.chúc bác sớm tìm ra bí quyết và k phải khổ sở đi tìm hay xin link vietup nữa.
Ok chưa bác?

Boykuteo

Vừa mình làm đc rồi nhưng sau khi đôi theme # lai không thấy gì nưa mình đã tắt nguồn nhưng vãn ko đc

Trunghuy90

Vừa mình làm đc rồi nhưng sau khi đôi theme # lai không thấy gì nưa mình đã tắt nguồn nhưng vãn ko đc

6720 của e cũng thế!nên hạn chế đổ theme và hiệu ứng nhé?nếu đã lỡ rùi,thì copy lại effect chép đè lên cái cũ là lại có trở lại ha !

Boykuteo

Minh làm rôì lúc đc lúc ko mà chỉ đc môi effect lá rơi thôi kòn kái # ko đc và ko có chuyển trang nữa chứ

Trunghuy90

Minh làm rôì lúc đc lúc ko mà chỉ đc môi effect lá rơi thôi kòn kái # ko đc và ko có chuyển trang nữa chứ

chắc vs máy bác k đc full chăng?hoặc k bác làm lại file c2z đi ha,khéo tại nó đó,muốn c2z ngon và chất lượng thì bác nên làm trực tuyến nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.