• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

Thưa bác c2z của tôi dùng với rom 2.01 thì đc nhưng ko apply fullkastorenable đc hiện tam giác và !.dùng rom 2.03 apply thì ok nhưng c2z lại ko ok bị hiện dấu x.đau đầu ko cơ chứ.giá như...mệt wá effect!

bây giờ nhé,bạn xóa bản rompatcher cũ đi.cài bản rom,,,plush2,3 vào sau đó apply c2z và fullkas... Nêú như bị dấu x đỏ bạn reset máy vào apply lại sẽ được

mafi1988

Uhm.cài 2.03 ok,apply cũng ok hết,vui quá...ko lên hiệu ứng,xóa manifest rồi.máy mình làm sao ah,lúc đầu thì đc,chép đè hiệu ứng 1 cái là ngỏm tới giờ lun.

prettyboy247

Uhm.cài 2.03 ok,apply cũng ok hết,vui quá...ko lên hiệu ứng,xóa manifest rồi.máy mình làm sao ah,lúc đầu thì đc,chép đè hiệu ứng 1 cái là ngỏm tới giờ lun.

máy bạn có phải cài cái themeFP2.sis ko ấy nhỉ.nếu như ko thì bạn tìm file manifest trong c/resource/effects mở file manifest bằng notepat hoặc xplore xem đường dẫn của dòng ở đầu tiên là path="z:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1200000" hay path="c:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1200000",lưu ý khác nhau ở z và c nhé.nếu file manifest là path="c:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1200000 thì bạn phải sửa c thành z.và lưu lại nhé vì dòng FP2 có sẵn hiệu ứng nên đường dẫn là z: có thể lần trước bạn copy đè hiệu ứng nhưng là c: nên mất hiệu ứng.bạn làm thử xem sao nhé

Boykuteo

Em đang định làm trên kon e63 nhưng thấy nhiều người làm ko thành công và đi treo máy nên vẫn chưa thử.

prettyboy247

Em đang định làm trên kon e63 nhưng thấy nhiều người làm ko thành công và đi treo máy nên vẫn chưa thử.

ê63 và e71 làm ok ko bị treo hay lỗi gì hết.mình đang dùng e71 test ok chưa bị lỗi gì,làm đúng các bước là được

mafi1988

máy bạn có phải cài cái themeFP2.sis ko ấy nhỉ.nếu như ko thì bạn tìm file manifest trong c/resource/effects mở file manifest bằng notepat hoặc xplore xem đường dẫn của dòng ở đầu tiên là path="z:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1200000" hay path="c:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1200000",lưu ý khác nhau ở z và c nhé.nếu file manifest là path="c:\resource\effects\" max_transition_cache_size="1200000 thì bạn phải sửa c thành z.và lưu lại nhé vì dòng FP2 có sẵn hiệu ứng nên đường dẫn là z: có thể lần trước bạn copy đè hiệu ứng nhưng là c: nên mất hiệu ứng.bạn làm thử xem sao nhé

Máy mình có sẵn effect rồi,nhưng trong c ko có mục effect nào để tìm dòng patch theo c hay z đó.nản!đúng là ca khó đẻ

Yugi_Drakwork

Sao mà mình làm đúng chả sai điều gì , chỉ có điều k kài ANIMEU PLUS và k aplly đc KastorUI.rmp nó báo lỗi.. Như thế mà chả đc gì.. Tức điên..

Boykuteo

• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
Có phải copy file vừa đổi tên quay trở lai ổ c.\sys \bin \hast phả ko ?

Trunghuy90

Sao mà mình làm đúng chả sai điều gì , chỉ có điều k kài ANIMEU PLUS và k aplly đc KastorUI.rmp nó báo lỗi.. Như thế mà chả đc gì.. Tức điên..

bác dùng fp2 hay fp1 để ae biết còn chỉ đường.fp2 thì k cần 2 cái trên nhé.
pm ngay nhé?

• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại

bác đọc kĩ lại đoạn này nhé?
B3 . Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe=> copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác
2.

Chúc bác sớm có hiệu ứng effect đẹp!

prettyboy247

đúng đó bạn copy hay move file vừa đổi tên quay trở lại,bác nào có thắc mắc gì khó hỏi pm prettyboy_0129 mình sẽ hdan chi tiết hơn

Yugi_Drakwork

M dùng 5320 XM FP2 làm đúng tất cả không sai.. Chỉ có kái đổi effect và kái patch k apply đc.. Công sức làm cả buổi mà k đc.. Nản.. Pak đóng gói hết tất cả mấy kái trên nén lại up lên 4shared giùm nha.. Nhà m k có pc , nhai mediafire khó quá. Vì làm k đc tức quá 4mat máy lun..

Trunghuy90

M dùng 5320 XM FP2 làm đúng tất cả không sai.. Chỉ có kái đổi effect và kái patch k apply đc.. Công sức làm cả buổi mà k đc.. Nản.. Pak đóng gói hết tất cả mấy kái trên nén lại up lên 4shared giùm nha.. Nhà m k có pc , nhai mediafire khó quá. Vì làm k đc tức quá 4mat máy lun..

mediafire cứ opera5.1 hay trình mặc định máy là ok mà bác.
Fp2 sài ngon mà,mỗi tội lúc thì full lúc thì k full thui.
Bác làm lại nhé,e cũng fp2 sài đẹp quá trời luôn!

Boykuteo

Mình dùng xplore copy và đổi tên rồi nhưng ko copy trở lai đc .

Trunghuy90

k copy trở lại đc,nó báo thế nào,nói lên để ae còn biết cách chữa trị nhé?

prettyboy247

bạn đã apply open4all trong rompatcher chưa

Status
Không mở trả lời sau này.