• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các lỗi xảy ra trên nokia N8

blueex20

Lỗi không khởi động lại được N8 khi khôi phục lại bộ nhớ

mình bị trường hợp là khi mình dung *#7370# để khôi phục lại nhưng khi vừa khôi phục xong chọn tiếng việt và tiếng anh, mình chọn tiếng việt thì máy khởi động lại và từ đó cứ lên màn hình trắng không khởi động đc ai giúp mình với

duylong187

Mình định mua em này, nhưng sau khi nghe mọi người bàn luận thì mình thấy dùng HD2 vẫn còn tốt chán :D. Cái máy Nokia mình dùng gần nhất là em 5800.
Thôi thì đợi phiên bản tiếp theo của Nokia vậy, biết đâu họ sẽ sửa lỗi hoàn chỉnh thì tuyệt hơn.
Cám ơn các Mem đã chia sẻ.

blueex20

mình đã thử các reset như trên mà cũng không thấy gì cả, mình lại bị gãy chân nên không đi đâu được bác nào có cách khác giúp mình

dohoiah

mới mua hôm wa đây bà con. cảm ứng k đc nhạy như Ip nhưng chấp nhận đc. Còn nghe nhạc, chụp hình, quay phim thì wá tuyệt. có em này khỏi phải lôi thôi mang máy ảnh, thích lúc nào là lôi ra chụp. Nói chung là bác nào ngắm rùi thì pem đi thui. Máy lỗi nhưng chắc là số ít thôi. Như con Ip4 hồi j cũng lỗi sóng đó thui. Mà đúng là bỏ ra tầm 11 củ mua em này là hợp lý hơn 20 củ mua IP4.

chivung

hix!! mua em N8 về được chục ngày thì lại thấy hiện tượng bị lỗi hiện thị màu đen. thế mà lúc test thì không thấy. vậy là sao các bác nhỉ. hix!!! nhìn thấy nó thế này thấy nản quá.
--> bạn male có phần mềm gì hay cho N8 không share cho mình với.

manle

Phần mềm thì đầy rẫy trên 4rum mà bạn. Mình cũng chỉ chọn lọc ra mà thôi, tùy sở thích, công việc,...thỏa mãn mục đích sử dụng của cá nhân thôi. Nhưng mình cũng ít chơi phần mềm lắm. Mình thích game ak.

mathanh

mình đã thử các reset như trên mà cũng không thấy gì cả, mình lại bị gãy chân nên không đi đâu được bác nào có cách khác giúp mình
nếu vẫn bị vậy bạn nên chạy lại fw cho máy xem sao, còn vẫn không lên thì phải mang ra care rùi

Phần mềm thì đầy rẫy trên 4rum mà bạn. Mình cũng chỉ chọn lọc ra mà thôi, tùy sở thích, công việc,...thỏa mãn mục đích sử dụng của cá nhân thôi. Nhưng mình cũng ít chơi phần mềm lắm. Mình thích game ak.

bạn này tính giông như mình

chivung

Bác nào biết cách kết nối N8 với USB chỉ em với. em đã format USB trên máy tính về F32 rồi. mà khi kết nối với điện thoại thì biểu tượng kết nối trên điện thoại sáng, đèn usb sáng. nhưng một lúc sau thì báo" hãy kết nối thiết bị vào cáp úb" nhấn ọk thì 1 lúc lại báo thế. vào quản lý tập tin thì không thấy usb.

vutaikt

Bác nào biết cách kết nối N8 với USB chỉ em với. em đã format USB trên máy tính về F32 rồi. mà khi kết nối với điện thoại thì biểu tượng kết nối trên điện thoại sáng, đèn usb sáng. nhưng một lúc sau thì báo" hãy kết nối thiết bị vào cáp úb" nhấn ọk thì 1 lúc lại báo thế. vào quản lý tập tin thì không thấy usb.
bạn xem lại chỗ nối usb với dây cáp ý.. nó hay lỏng lắm...
mình vẫn kết đc với Kíngton 8GB

chivung

bạn xem lại chỗ nối usb với dây cáp ý.. nó hay lỏng lắm...
mình vẫn kết đc với Kíngton 8GB

đã kiểm tra nhưng thấy nó chặt lắm/ với lại kiểm tra thì có thấy nó nhận USB đâu. nếu như nó nhận mà lúc sau lại mất thì mới nghĩ tới việc bị lỏng cáp chứ bạn nhỉ? không biết làm cách nào khắc phục giờ bạn nhỉ? cũng thử kết nối với điện thoại khác nhưng cũng gặp thông báo tương tự

minhhoang1989

chắc usb bạn bị virut rồi.

vutaikt

mình cắm đc với kington 8gb format chuẩn 32.. và cho vào n8 lại format lun.. hehe

Mình nghĩ cái cáp usb otg của bạn có vấn đề rồi. Với một sợi cáp bình thường hiện tượng đó xảy ra khi ta cắm dây vào điện thoại mà không cắm usb vào cáp. Bạn thử cái cáp của bạn với một model symbian3 khác xem
chúc vui!

vanly08

Máy mình thì bị khi thực hiện cuộc gọi (đi, tới) là màn hình tối thui phải gạt khóa thì mới sáng lên , tưởng bị miếng dán che mắt cảm biến mình gở ra cũng vậy , up fw lại cũng ko hết không biết bị gì nữa pro nào bít chỉ mình với. cám ơn thiệt nhiều!

vanly08

Máy mình thì bị khi thực hiện cuộc gọi (đi, tới) là màn hình tối thui phải gạt khóa thì mới sáng lên , tưởng bị miếng dán che mắt cảm biến mình gở ra cũng vậy , up fw lại cũng ko hết không biết bị gì nữa pro nào bít chỉ mình với. cám ơn thiệt nhiều!

tlh_na88

có bạn nào dùng n8 mà gọi được skype chưa vậy. mình cài bản mới nhất dùng trên 5230 thì bình thường nhung ko gọi được trên n8. không biết do phần mềm hay do máy mình đây

NokiaN73

Có ai gặp lỗi thề này giống mình không? Không hiểu sao khi có bất kì cuộc gọi nào đến máy của mình, màn hình sáng lên 1 cái rồi tối thui, trong khi điện thoại vẫn rung và đổ chuông. Sau đó, nếu cuộc gọi đến kết thúc, thì lúc đó điện thoại mới sáng đèn và báo vừa có cuộc gọi đến. Nếu vậy thì sao mình biết số điện thoại nào gọi đến cho mình được nhỉ? Có ai biết giúp mình với.

Cảm ơn nhiều.