• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

htyhung

chờ mình chép file mình đang chạy luôn

6 panel

5 panel

muốn biết chỉnh thế nào thì so với file gốc trong máy sẽ hỉu ngay mà :)

3D hất tay nó quay lồng lên như omnia mới ghê chứ

Danh bạ 3D thì chạy nhanh hơn 2D , nhanh i chang nokia contact bar :))

Down về chép spbmobileshell.rgs vào đâu bạn:(

galabuon

private\20028b16 chứ đâu nữa

sau khi test 2D thành công

nhớ enable 3D lên, vào chỉnh c\system\apps\spb..............reg

GlEnabled=0 ---> 1
HqReflection=0
ReflectionAlpha=60 ----> 0
ShowFPS=0 ----> 11

qhuyvt

Đây là bản cài đặt do Jack tích hợp các mod hay vào. Các bạn có thể cài đè lên bản cũ
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?zynvmz1qumu#2[/DOWNLOAD]​

Có thể làm 1 bản giống vậy nhưng giao diện tiếng Anh k anh jack ;;) nhìn ghiền we

abc12321

sao cái dưới thanh vẫn còn Laucher với Contact vậy. ý mình là nó chỉ còn cái nút bấm ra hình khối giống trên bản mod của jack đó.chỉ có 1 nút bấm ở giữa à

abc12321

nhưng mà nhìn cũng đẹp hơn cái cũ...
cảm ơn bạn nhiệt tình giúp đở nhé :D

Ntv_79

Galabuon ơi, làm thế nào để chạy điện thoại ở tiếng Việt vậy?

galabuon

step nào trong day chua thuc hiện ?

1. sau khi chỉnh file đó xong phải xóa c\system\apps\spb..................reg thì nó mới load reg mới gồm 5 trang mà mình đã chọn

2.bổ sung do quên

file ShellMenu_20028b16.r01 (đã việt hoá) rename là ShellMenu_20028b16.r96 cũng chép vào resource\apps

còn file Strings_en.txt (đã việt hoá) cứ ghi đè thôi, chứ đổi qua Strings_vn.txt nó cũng ko hiểu.

VÀ CHẠY TIẾNG VIỆT NGON LÀNH

Ntv_79

1. sau khi chỉnh file đó xong phải xóa c\system\apps\spb..................reg thì nó mới load reg mới gồm 5 trang mà mình đã chọn

2.bổ sung do quên

file ShellMenu_20028b16.r01 (đã việt hoá) rename là ShellMenu_20028b16.r96 cũng chép vào resource\apps

còn file Strings_en.txt (đã việt hoá) cứ ghi đè thôi, chứ đổi qua Strings_vn.txt nó cũng ko hiểu.

Ok để thử lại lần nữa xem! Mà mình đã copy file 5 panel của bạn vào nhưng không thấy thay đổi gì cả. Trong 3D vẫn thấy nhiều panel lắm và độ nhanh cũng không thấy thay đổi gì!

nhatminh0707

2.bổ sung do quên

cái này phải chạy ở chế độ tiếng việt ko sao em làm thử vẫn ko đc nhưng ở tiếng anh vẫn chạy tốt :((

ngoanrazor

Well-Known Member

2.bổ sung do quên

Ko có tác dụg đâu pác, kái này em ngâm cú rồi

galabuon

hình đây nè , đã up, up lại

đừng nói sản phẩm PS nhé, chờ up 1 vài hình mới ...

Ntv_79

Ok. Mình làm được rồi!- Down file ShellMenu_20028b16.r01 (đã việt hoá ở bài 1 về) rename là ShellMenu_20028b16.r96 và chép vào X:\resource\apps (X: là ổ cài PM). Và quan trọng là xoá file c\system\apps\spb..................reg đi rồi load lại. Nếu không được có thể dùng Jbak kill all đi và PM này sẽ tự load lại. Cái ít trang trong 3D cũng đã có tác dụng! Anh em thử lại xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Ok để thử lại lần nữa xem! Mà mình đã copy file 5 panel của bạn vào nhưng không thấy thay đổi gì cả. Trong 3D vẫn thấy nhiều panel lắm và độ nhanh cũng không thấy thay đổi gì!

giảm số panel --> vừa đỡ gánh 3D, vừa tương thích VN , phải làm : 1-đóng shell, 2-đè *.rgs, 3-xóa spb.....reg 4-chạy thử

nếu ra 5 panel rồi thì kích hoạt 3D mới ok

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

thôi vào edit thẳng luôn đi

GlEnabled=0 ---> 1
HqReflection=0
ReflectionAlpha=60 ----> 0
ShowFPS=0 ----> 11

Bạn nói vắn tắt quá mọi người không hiểu nên không làm được. Mình sửa những dòng giống như của bạn mà không được.

Để bật hiệu ứng 3D các bạn Sửa file SpbShell_20028b16.reg trong đường dẫn theo đường dẫn c:\system\apps\ Dùng x-plore mở ở chế đố edit, rồi đổi các số theo như mũi tên galabuon chỉ!

Và các giá trị lần lượt là:

GlEnabled=0 sửa số 0 thành số 1
ReflectionAlpha=60 sửa số 60 thành số 0
ShowFPS=0 và sửa số 0 này thành số 1

Status
Không mở trả lời sau này.