• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

jackpham

giảm số panel --> vừa đỡ gánh 3D, vừa tương thích VN , phải làm : 1-đóng shell, 2-đè *.rgs, 3-xóa spb.....reg 4-chạy thử

nếu ra 5 panel rồi thì kích hoạt 3D mới ok

TV đã OK nhưng 3D vẫn còn bị lỗi

Bản Mod chạy trên Tiếng Việt.

HD: Cài đặt xong máy load lên lần đầu sẽ báo lỗi. Các bạn cứ yên tâm không sao cả dùng X-Plore mở ra xoá file c:\system\apps\SpbShell_20028b16.reg đi rồi load lại

http://www.mediafire.com/?ymyimdmzjzt

galabuon

cái Tháng 6 của VN nó nằm chiếm chổ quá , có cách nào đổi qua June như tiếng anh hay 02/06 cho gọn. để full khó nhìn quá

wimax16vnn

sao mình chép đúng các file của mod HTC+date+thời tiết mà chỉ hiện mỗi đồng hồ HTC còn ngày tháng + thời tiết ko hiện lên là sao nhỉ?
chỉ giúp

hongthanh

Đây là bản cài đặt do Jack tích hợp các mod hay vào. Các bạn có thể cài đè lên bản cũ

Cài song nó báo là " Ứng dụng không thể chạy". Vậy giờ phải làm thế nào mọi người?​

Last edited by a moderator:

nhatminh0707

anh jack ơi em muốn có thêm 2 nút thường dùng và danh bạ như cái củ em phải làm sao mới đc ??

thanh19589

;;) Bác Jack ơi share cái theme nhiều màu phía trên đc ko ? Vừa mod cái HTC màu nên cần nhưng theme như thế cho hợp khung cảnh

Ntv_79

sao mình chép đúng các file của mod HTC+date+thời tiết mà chỉ hiện mỗi đồng hồ HTC còn ngày tháng + thời tiết ko hiện lên là sao nhỉ?
chỉ giúp

Phải thêm widget ngày hiện tại và thời tiết nữa. Rồi thay đổi skin cho các widget đó. Sắp xếp lại vị trí cho phù hợp!

tinhbuon84

Nếu mod đc Đồng Hồ+Dự báo thời tiết cua SPB gia ngoai Hs của 5k8 thì tuyệt biết bao :D

galabuon

đã fix dươc Anh ra Anh, Việt ra Việt ;;)

là chạy tiếng Anh thì hiện toàn bộ tiếng Anh

khi chạy Việt mới hiện Việt :D

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

đã fix dươc Anh ra Anh, Việt ra Việt ;;)

Tức là sao? Bạn hơi bị tiết kiệm chữ đấy> Rõ hơn cho anh em biết đi! Chạy trên tiếng Việt thì chắc giờ nhiều anh em làm được rồi. Mình đã thử nhưng nếu chép file đầy đủ panel trong 3D vào thì vẫn báo lỗi không chạy được. Bỏ bớt một vài panel đi thì lại chạy. Mình để đến 8 panel.

Ntv_79

Anh ơi, cho hỏi bản này trial hay đã *** rồi?

Bây giờ thì đã có tới mấy bản cờ rờ rồi đó bạn à! Nên không ai dùng trial nữa đâu! Bạn có thể tham khảo thêm một số topic mình dẫn link ở bài viết nhé!

thanh19589

:-?? Ai biết file .xml nào liên quan đến ngày tháng trên đồng hồ HTC như trong ảnh ko

Và cả file .xml liên quan đến 2 icon nhỏ ở 2 góc phía dưới nữa ( file đó liên quan đến vị trí ảnh mà ko nắm đc nên ảnh bị lỗi :(( )

galabuon

@ thanh : cứ rename thành zip, rồi bung ra hết, xong mò thôi bro ơi. chứ nó quá trời file mà :)

---------

@ all : cái 3 sọc , có ai mod bấm 1 cái là ra spb menu như hình 2 thì ok nhỉ (chả hiểu sao bên DM bỏ luôn)

Chỉnh sửa cuối:

darkness90vt

máy e moi restar lại, sign spb cài vào máy vẫn được nhưng cái x-plore thì chag thấy thư mục prive dau cả. làm sao đây

Status
Không mở trả lời sau này.