• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

abc12321

Thanh bar giống HTC Sense

http://www.mediafire.com/?dnnjnzemmmt

jack ơi ! bạn thiết kế 1 cái thanh bar giống iphone được hem bạn..;;)

galabuon

đang nghiên cứu , chả hiểu gì cả, tham số gì đâu tùm lum

HTC clock mà thanh menu iPhone có chỏi lắm ko nhỉ :))

abc12321

minh sắp xếp các icon theo kiểu iphone.kéo wa kéo lại nhìn đã ghê..nếu có 1 thanh bar iphone nửa thì đẹp nhỉ \-/

Ntv_79

Thanh bar giống HTC Sense

Bạn nào mod lại thêm thanh báo hiệu trang bên trên thanh bar này thì tốt quá!

Cái thanh trắng nhỏ nhỏ ngay trên thanh bar để báo đang ở trang nào như hình dưới ấy!!

Chắc là được vì mình thấy Jack chuyển xuống dưới còn được mà>

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
đang nghiên cứu , chả hiểu gì cả, tham số gì đâu tùm lum

HTC clock mà thanh menu iPhone có chỏi lắm ko nhỉ :))

Nếu mod được thanh Dock 4 icon như IP sẽ rât tiện và đẹp đó gala =D>

galabuon

giải pháp là chỉnh menubar phải nằm lên cao ,hay thấp xuống (mà phải ẩn đi), lúc đó mới đặt shortcut sms, telephone, menu được

chứ giờ dưới menubar chỉ có shortcut 12 panel thôi, làm sao đưa icon iphone vào dc

ai có suy nghĩ gì ko ?

thanh19589

:-? Theo mình nghĩ thì để mod thanh dock 4 icon như IP cũng có thể khả thi nhưng như thế thì phím 3d và phím widget+cài đặt màn hình chủ sẽ ở đâu ?
Nếu nhét tất cả vào 1 dãy thì icon chắc sẽ bé tí khi đó dễ bấm nhầm lắm .
Mới về mặt đồ họa đã khó còn về mặt code thì pó tay vì nó sử dụng ngôn ngữ khó hiểu quá :D

thanh19589

bro thanh19589 ui , mod cái này thành 1 thanh dài theo style orange tsu cái dc hôn :D

thx trước ;;)
Bạn có thể gửi tin nhắn sơ về việc mod cái đó ko ? Hoặc bạn có thể nói mình biết file đó lưu dưới dạng gì để tiện cho việc mod . Nếu là PNG thì quá dễ , còn như bmp của thằng SPB thì trong suôt ko đc đẹp cho lắm

galabuon

mới xem là orange thì ko làm dính vào nhau dc vì nó là 3 ứng dụng nên vẫn nằm 3 chổ :-?

angelboy12

các bạn có bi zong mình không nhỉ . mình cài bản 11. Bản Mod chạy trên Tiếng Việt. vào thì lúc vào danh bạ xong thì ra không được nửa bó tay với là khi cài bản mod tất cả thì cái đồng hồ màu đen xấu quá

nhatminh0707

hic em muốn trở lại như hình này đc ko?? và em phai lam sao ?? em cài bản cua anh jack thanh menu có một nút bấm hà :((

thanh19589

hic em muốn trở lại như hình này đc ko?? và em phai lam sao ?? em cài bản cua anh jack thanh menu có một nút bấm hà :((
Cài đè SPB lên rồi chép lại các mod thôi . Lẽ ra trước khi chép các mod thì nên sao lưu bản cũ để có ko thích thì đổi lại

cuongvt112

Của bác Jack có 01 nút, nhưng tiện ích và cách sử dụng cũng như bản cũ thôi. Mình nghĩ bác Jack mod như thế để hạn chế số lượng panel chạy ngầm cho đỡ tốn bin đó bạn àh.

Status
Không mở trả lời sau này.