• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

IceBreaker

Ok ! Được rồi. Kết quả là hải hủy DK GPRS cho SIM rồi DK lại. Mình mới bít được chiêu này đấy, cứ tưởng SIM đã DK GPRS rồi thì gắn vào máy nào cũng được hết chứ nhỉ. May mà có các bác chỉ bảo giùm :D. Cám ơn mọi người nhìu nhé.
Mà dùng GPRS tốn tiền thật đấy các bác nhỉ. Lên mạng xem giá cước của nó thấy khủng khiếp thật. Wifi vẫn là số I. :p

boredom293

8 chấm? nghe ghê nhỉ. thực ra chất lượng hình ảnh sau khi chụp còn phụ thuộc vào độ phân giải màn hình nữa. màn hình 262k màu mà chụp hình 5 chấm cũng thua chụp hình 2 chấm mà 16 triệu màu. chất lượng số "chấm" (không nói cái bọn < 2chấm nhé:D)chỉ khác nhau khi rửa ảnh thôi, mà xem trên đt là ổn rồi, từ trước đến h mình chưa rửa ảnh lần nào, chắc cũng nhìu bạn tương tự mình. nói chung là nokia vô đối, bền, đẹp, chạy ứng dụng khỏe. đang me con n96 mà chắc không kham nổi, chắc chờ một thời gian cho nó rẻ xuống rồi tính
tui thấy chả khác nhau nhìu, 265k nhìn ko hề kém 16tr mà ko có chuyện 5. 265k lại thua 2. 16tr đâu. Với lại sau khi chụp bạn đưa ảnh lên PC thì lúc đó dù 1 cái 65k màu 1 cái 16tr màu mà cùng độ phân giải thì nhìn trên PC cũng như nhau thui

Zenki

Super V.I.P
Nhật Cường bán N96 giá cắt cổ ...hơn 17tr kìa..ai có hứng mua ngay 8-|

Ở NOKIA còn chưa có hàng mà Nhật Cường có rồi thì chắc là hàng xách tay thôi. Bảo hành có 6 tháng kìa :|

twista35

N73 đang up lên N73 Me thì hết pin... máy giờ như cục sắc

bác nào có kinh nghiệm chỉ tớ với, đang vi vu lên đời cho con N73 thì tự nhiên nó hết pin. Cái đó thì khác gì cúp điện, đứt cáp.
Máy giờ bật ko lên. Ko làm dc gì.
Mấy bác giúp với. Mình nên sửa ở đâu. Hiện tại mình đang ở tp HCM, q10
cám ơn các bác đã ghé wa đọc 8-|

Zenki

Super V.I.P
bác nào có kinh nghiệm chỉ tớ với, đang vi vu lên đời cho con N73 thì tự nhiên nó hết pin. Cái đó thì khác gì cúp điện, đứt cáp.

Cái này tại bạn không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi Up rồi. Trước khi up nên chú ý là bin phải luôn đầy, nếu không thì phải cắm charger vào rồi vừa sạc vừa up. Bây giờ thì chỉ có mang máy ra Nokia Care nhờ chạy lại HDH thôi :|

Please ensure that your phone's battery is fully charged in order to ensure that the battery does not run out of power during the update process

Do not disconnect the cable or switch of the phone. It will cause some damages to your phone and it may stop working

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam711

Lúc N96 rẻ chắc có N98 rồi mất:| Touch screen:O

một đời ghét nhất là đt màn hình cảm ứng,chơi game khó, nhắn tin cũng khó, làm gì cũng khó, nhanh chán. mà ra n98 thì sao chứ nhỉ, ra n98 thì n96 tự nhiên không xem tv được à,ra n98 thì n96 tự nhiên chụp hình chỉ còn 2 chấm à....love n96;;);;);;)

tui thấy chả khác nhau nhìu, 265k nhìn ko hề kém 16tr mà ko có chuyện 5. 265k lại thua 2. 16tr đâu. Với lại sau khi chụp bạn đưa ảnh lên PC thì lúc đó dù 1 cái 65k màu 1 cái 16tr màu mà cùng độ phân giải thì nhìn trên PC cũng như nhau thui

lấy cái n73 so với cái n77 (độ sáng màn hình tối đa) xem màn hình cái nào đẹp hơn. thử dùng mỗi máy chụp một tấm coi cái nào cho hình(xem trên máy) đẹp hơn.

Zenki

Super V.I.P
một đời ghét nhất là đt màn hình cảm ứng,chơi game khó, nhắn tin cũng khó, làm gì cũng khó, nhanh chán. mà ra n98 thì sao chứ nhỉ, ra n98 thì n96 tự nhiên không xem tv được à,ra n98 thì n96 tự nhiên chụp hình chỉ còn 2 chấm à....love n96;;);;);;)

Touch screen là dạng như Iphone hoặc Ipod touch đó bạn. Không phải màn hình cảm ứng bình thường đâu. Xài loại touch này mình thấy cũng hay. Nhắn tin hay chơi game thì cũng không đến nổi khó, như Iphone đó nhắn tin vẫn thấy thích :D Nói chung tùy sở thích mỗi người. Không có gì là hoàn hảo cả. Cuộc sống luôn thay đổi mà, bây giờ có thể N96 là nhất nhưng biết đâu ít năm nữa lại ra những cái cao hơn rồi chúng ta lại thay đổi cái cũ để tìm hiểu thêm về cái mới. Không lẽ bạn cứ ôm con N96 cho đến hết đời :))

lấy cái n73 so với cái n77 (độ sáng màn hình tối đa) xem màn hình cái nào đẹp hơn. thử dùng mỗi máy chụp một tấm coi cái nào cho hình(xem trên máy) đẹp hơn. bít thì thưa thốt, không bít thì dựa cột mà nghe.

Mình cũng không thích phong cách nói chuyện này cho lắm. Có thể bạn biết nhiều về 1 lĩnh vực nhưng chắc rằng bạn không thể hiểu biết về tất cả các lĩnh vực. Diễn đàn là nơi chia sẽ kinh nghiệm với nhau. Không nên nói người khác như vậy :)

Kojiro

Super V.I.P

Mà mình nhớ là khi up nếu pin không đầy thì đâu cho up đâu ta :-? Sao bạn vượt qua bước đó hay vậy? Bạn đừng nhầm với tình trạng đang up máy tắt nha, đó là mặc định chứ không phải hết pin đâu, khi up máy sẽ khởi động lại đó.

Mà mình nhớ là khi up nếu pin không đầy thì đâu cho up đâu ta :-? Sao bạn vượt qua bước đó hay vậy? Bạn đừng nhầm với tình trạng đang up máy tắt nha, đó là mặc định chứ không phải hết pin đâu, khi up máy sẽ khởi động lại đó.

N95 mới có cái đó hay sao ý anh ạ. Hình như là 9.2 thì đúng hơn.

TraiNgheoHn

Đúng,nếu như máy sắp hết pin NSU sẽ thông báo ngay,không đủ pin nó sẽ không cho up tiếp,hay bạn thấy nó tắt nên tưởng hết pin rut cáp ra?

0938399557

operamini 4 chay cham lam ban.theo minh nghi ban nen sai JB5 thi hay hon.rat tiec la minh ko biet cach up phan mem len dien dan.

verylove

mình chưa có dịp test wifi ( lướt web trên N95 ) nhưg hồi con N81 lướt chẳng bao h` báo như thế cả , con N95 này chắc bị quá Y_Y

ocnnnet

làm theo cách của bác em đã online đc:D

thanks bác nhìu

Bác làm thế nào hướng dẫn cụ thể dùm mình với. Mình đang sử dụng N82, nhưng không cách nào vào mạng được, dù nò scan được mạng. Cám ơn trước nhiều. Mình ngốc lắm!

Kojiro

Super V.I.P
Bác làm thế nào hướng dẫn cụ thể dùm mình với. Mình đang sử dụng N82, nhưng không cách nào vào mạng được, dù nò scan được mạng. Cám ơn trước nhiều. Mình ngốc lắm!

Hướng dẫn nè:

nếu không kết nối đc thì phải thiết lập IP cho máy vào : setting/connect/access point/ bạn chọn vào cái mạng wifi của bạn rồi ấn phần option/advance setting/Ivp 4 rồi nhập IP và các thông số của mạng wifi vào là ok.

mobisoft

Máy của bạn còn bảo hành thì mang qua Nokia Care 122A Phan Đăng Lưu để được bảo hành.Còn nếu không bạn có thể nhờ Mod nào đó ở gần nhất giúp đỡ chạy lại phần mềm là ok thôi mà.

Nếu đã bị thế thì chưa chắc đã up tiếp được, để bao ngày rồi chắc nó ngỏm rồi quá.

N73 mà ngỏm đâu có giống cục sắt?

Taki7610

Unlock_GSM

Đem qua mìh hoặc Batkid làm lại cho !

Status
Không mở trả lời sau này.