• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

same

em đồng ý với ý kiến là kaspersky không tìm ra con virus nào cả, nhưng khi bỏ vào máy dùng bkav thi tìm thấy rất nhiều virus....
Giờ thì thẻ nhớ em bị dính con virus mygames.exe. Em cũng bò tay, không thẻ format thẻ nhớ được, vì sau khi format, nhiều soft em không con file để cài....

cofer

Ủa, mình diệt virus forever vẫn được mà, kết mỗi cái chống spam của KAM :D

Kojiro

Super V.I.P
em đồng ý với ý kiến là kaspersky không tìm ra con virus nào cả, nhưng khi bỏ vào máy dùng bkav thi tìm thấy rất nhiều virus....
Giờ thì thẻ nhớ em bị dính con virus mygames.exe. Em cũng bò tay, không thẻ format thẻ nhớ được, vì sau khi format, nhiều soft em không con file để cài....

Ủa, mình diệt virus forever vẫn được mà, kết mỗi cái chống spam của KAM :D

Mình dùng Avira quét sau đó quét tiếp 1 lần nữa bằng Bkav mới xong. VỚi điều kiện là phải vào SafeMode quét trên PC trước nhé.

kennho

Mình thì đã ghét mấy cái ct diệt virus cho DT từ hồi còn sài s60v2 , cài cho con N70 virus thì chả thấy đâu mà nhè mấy cái file cr@ck nó del ráo làm lỗi một số soft không chạy được thế là bỏ luôn chả bao giờ cài nữa ;) lâu lâu lấy thẻ nhớ bỏ vào PC quét là ổn .

tano_tona

nghe lời mấy bác em remove em nó rồi. trước giờ cứ sợ có vius. bi giờ yên tâm mà xài. remove xong máy nhẹ hẳn

Jt4chj

mà virus thì kệ nó đi. động vào lại hỏng máy ra. vs Kaspersky có mấy khi quét đc virus đâu

thanhtungqng

À có con "lời nguyền câm lặng" con này mới đáng sợ nè mà thằng Kas thì ko ăn thua thì phải :)

Nếu diệt con virus "lời nguyền câm lặng" thì cài thằng Forti Cleanup Curse SMS bản V1.0.3 diệt phát đi liền lại nhẹ hơn thằng KMS 8.0 nhiều. :D

wavyhair

Remove lifeblog N73ME

Khi đang xài mà bộ nhớ máy C, bất ngờ giảm xuống còn khoảng 144k thì bạn có thể làm như sau đây để lấy lại bộ nhớ máy.

suddenly internal memory falls to 144k due to the large lifeblog.db file in
c:\data\lifeblog\database\ .which u cant delete for now.

1. use jbtaskman latest version and go to tools\processes and try finding LifeblogDBSERVER.exe file and kill the process
2. now u can go to c:\data\lifeblog\database\ and delete lifeblog.db file
to free memory.
3. now restart phone and repeat step 1
4. again go to c:\data\lifeblog\database\ and change the attributes of lifeblog.db file to 'hidden' and 'read only' using xplore.
5. again restart phone

lamnt0702

Khi đang xài mà bộ nhớ máy C, bất ngờ giảm xuống còn khoảng 144k thì bạn có thể làm như sau đây để lấy lại bộ nhớ máy.

suddenly internal memory falls to 144k due to the large lifeblog.db file in
c:\data\lifeblog\database\ .which u cant delete for now.

1. use jbtaskman latest version and go to tools\processes and try finding LifeblogDBSERVER.exe file and kill the process
2. now u can go to c:\data\lifeblog\database\ and delete lifeblog.db file
to free memory.
3. now restart phone and repeat step 1
4. again go to c:\data\lifeblog\database\ and change the attributes of lifeblog.db file to 'hidden' and 'read only' using xplore.
5. again restart phone

Đã mất công đóng góp chia sẻ thì làm cho đến nới đến chốn nhé bạn :)

Dịch hộ chủ topic!Vì mình hem có máy nên ko test được,hy vọng giúp ích cho những ai dùng N73 và N73ME :)

Nếu trong quá trình sử dụng bộ nhớ trong của máy bạn bất chợt giảm xuống còn 144k vì phải nhường bộ nhớ cho file có tên lifeblog.db trong c:\data\lifeblog\database\ thì bạn có thể xóa nó đi để giúp lấy lại bộ nhớ cho máy!

Cách làm:

1.Sử dụng jbtaskman phiên bản mới nhât,truy cập vào tools\processes và tìm file có tên LifeblogDBSERVER.exe rồi xóa nó đi

2.Tiếp theo truy cập theo đường dẫn c:\data\lifeblog\database\ sau đó tìm và xóa file có tên lifeblog.db

3.Khởi động lại máy và làm lai bước 1

4.Sử dụng Xplore để truy cập theo đương dẫn c:\data\lifeblog\database\ rồi tìm file lifeblog.db và chuyển đổi thuộc tính của nó thành hiddenread only

5.Khởi động lại đt 1 lần nữa!

Xong!;)

thedat007

Vậy mới nói phòng bệnh chứ ko chưa bệnh :p

À có con "lời nguyền câm lặng" con này mới đáng sợ nè mà thằng Kas thì ko ăn thua thì phải :)

Hình như "lời nguyền câm lặng" này hay bị ở N95 8G vì một anh trong cơ quan đã bị dính chưởng cái vụ này rồi. N82 black mình xài êm ru không bị cái vụ này!!!:D:D

MinhThang

Manager
Hình như "lời nguyền câm lặng" này hay bị ở N95 8G vì một anh trong cơ quan đã bị dính chưởng cái vụ này rồi. N82 black mình xài êm ru không bị cái vụ này!!!:D:D

Không phải là hay bị ở máy nào đâu bạn, lúc trước bên BOX s60 anh em cũng la làng vì bi dính, so ra trong PV thì v2 nhiều hơn v3 đó.

tissot

Cho hỏi cách xem nơi sản xuất máy nokia

các bạn ơi cho mình hỏi có cách nào xem được máy sản xuất ở đâu ko vì mình định mua cái Nokia E71 nhưng họ nói là hàng Filand làm sao mình có thể nhận biết được ,xin giúp mình và nhân tiện cho mình hỏi nếu mình mua với giá 6triệu có mắc ko? nó là hàng xách tay

Chỉnh sửa cuối:

0907084234

Đã mất công đóng góp chia sẻ thì làm cho đến nới đến chốn nhé bạn :)

Dịch hộ chủ topic!Vì mình hem có máy nên ko test được,hy vọng giúp ích cho những ai dùng N73 và N73ME :)

Nếu trong quá trình sử dụng bộ nhớ trong của máy bạn bất chợt giảm xuống còn 144k vì phải nhường bộ nhớ cho file có tên lifeblog.db trong c:\data\lifeblog\database\ thì bạn có thể xóa nó đi để giúp lấy lại bộ nhớ cho máy!

Cách làm:

1.Sử dụng jbtaskman phiên bản mới nhât,truy cập vào tools\processes và tìm file có tên LifeblogDBSERVER.exe rồi xóa nó đi

2.Tiếp theo truy cập theo đường dẫn c:\data\lifeblog\database\ sau đó tìm và xóa file có tên lifeblog.db

3.Khởi động lại máy và làm lai bước 1

4.Sử dụng Xplore để truy cập theo đương dẫn c:\data\lifeblog\database\ rồi tìm file lifeblog.db và chuyển đổi thuộc tính của nó thành hiddenread only

5.Khởi động lại đt 1 lần nữa!

Xong!;)

N73ME - Mình cũng mới bị ngày hôm qua và phải format máy lại thì trả về như củ ko biết có bị nữa ko?Mình bị full bộ nhớ khi dùng phần mềm Call and sms guard 3.22 trong mục là "khóa file nhạy cảm" 2 lần mình khóa là bị như thế. Có phần mềm nào bảo mật dữ liệu khác ngoài Call mânger hok? xin chỉ giúp. Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Chủ đề này quá dài! A e có gì thắc mắc xin vào các chủ đề khác nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.