• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

ironheart

Đây là Box tổng hợp các thắc mắc chung trong việc sử dụng S6 V3

Thằng bạn mình mới mua N93 nhưng cái CD kèm theo lại là DVD nhưng máy tính của bọn mình không có đầu đọc DVD nê không cài đặt được.Vì vậy mình muốn hỏi xem có thể dùng Phần mềm gì để có thể kết nối N93 với PC,các bạn có thể cho mình xin cái link để tải luôn được không?

Last edited by a moderator:

guess

*101# cho 3250 không được

Em đang xài con 3250 nhưng sao gần đây ấn *101# để kiểm tra tài khoản thì không được , nhờ các bác chỉ giúp em , em cảm ơn

ngoclan

bạn đang dùng loại dịch vụ nào, cách nhấn này chỉ áp dụng cho loại trả trứoc mà thôi, và khi nhấn các fím đó xong nhấn nút call sẽ ok, thử kiểm tra lại các thao tác xem nhé

oceanblue

bạn đang dùng loại dịch vụ nào, cách nhấn này chỉ áp dụng cho loại trả trứoc mà thôi, và khi nhấn các fím đó xong nhấn nút call sẽ ok, thử kiểm tra lại các thao tác xem nhé

Chính xác ! ko ấn 900 call cũng đc

tieuoanh

Super V.I.P
đôi khi là do lỗi mạng đấy
hôm qua mình ấn cũng ko đc
thông báo service not allowance gì gì đấy

guess

nhưng ma` em sài mobi 4 you mà trả trước cái đó kiểm tra tài khoản bằng 900 không được

huythach83

Bạn kiểm tra thử xem số máy trung tâm tin nhắn xem. Lúc trước mình để 12 (2 số cuổi trung tâm tin nhắn của miền Bắc, Trung) thì kiểm tra luc được lúc không, giờ chuyển thành 18 (miền Nam) thì ok, vì hiện giờ mình ở SG

Jade

Cách chỉnh sửa file *.jar để chơi toàn màn hình theo độ phân giải.

Hôm rồi có biết được cách edit file *.jar(game,appl) để chơi fullscreen on N80.Nay mạo muội post lên cho mọi người tham khảo.Ở đây, Jade hướng dẫn trên N80(Các màn hình khác tương tự) nhưng các bạn fai biết chính xác độ fan giải của file gốc.Ví dụ của 176x208 thì phải là 176x208, của 240x320 thì phải là của 240x320...

1.Cách convert game/app có độ phân giải 176x208 hoặc 240x320 -> 352x416 :- Tải game/app về - dùng winrar để mở file jar đó- Mở file "manifest.mf " trong thư mục "META-INF" bằng wordpad hoặc notepad-,sau đó,soạn 2 dòng sau: Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 352,416

(đây là dòng mà các bác đặt độ phân giải cho máy của mình)
Save lại và cài vào máy để chạy. Tớ đã chuyển được nhiều game và app, chạy rất OK đó.
Sau đây là 1 ví dụ
Mình đưa ra nội dung một file manifest nhé:
Manifest-Version: 1.0
MicroEdition-Configuration: CLDC-1.0
MIDlet-Name: Bubble Bash
MIDlet-Icon: /i.png
Created-By: 1.4.1 (Sun Microsystems Inc.)
MIDlet-Vendor: Gameloft SA -supplied by leo5354-
MIDlet-1: Bubble Bash, /i.png, GloftBUBA
MIDlet-Version: 1.0.1
MicroEdition-Profile: MIDP-2.0
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208

2.Để gọp file Manifest.mf(đã sửa) vào file *.jar,có 2 cách.
a.Nếu trên máy có chương trình java:
Click chuột phải->dùng option-> open with-> mở với chương trình javaw (chuyển lại file jar đó)
Thường một số file jar viết cho S40 không có 2 dòng đó, giả sử nếu có thì khi các bác chuyển đổi xong chạy chương trình thường bị app close, vì vậy em khuyên nên dùng những file jar dành cho S60 là chuẩn nhất.
P/S: cách này cũng là phương pháp để khắc phục hiện tượng file jar cứ bị biến đổi thành file rar mà một số bác kêu đó.

b.Nếu trên máy ko có trình Java:Dùng Winrar(Cách này Jade thấy đơn giản hơn)
Dủng Winrar mở file gốc,sau đó,trên thanh công cụ của RAR,click ADD--> chọn file Manifest.mf(edited)[Tức chép đè file này vô thư mục:"META-INF" ],then OK.File *.jar đã được thay đổi.

3.Cuối cùng,chỉ việc copy vào máy/thẻ,install và hưởng thụ.
P/s: đây là file Emap,Jade đã chĩnh sửa lại fullscreeen on N80
EMAP_N80

4.Chân thành cảm ơn NamDung ,thành viên N80 FC ,đã giúp đỡ Jade hoàn thành bài viết này.

Last edited by a moderator:

chauo2

Cái này có áp dụng đc để mình hiện thị full màn hình khi chơi trên PPC 240*320 và 480*640 ko pác ?

Jade

Cái này có áp dụng đc để mình hiện thị full màn hình khi chơi trên PPC 240*320 và 480*640 ko pác ?

Ar..hiện Jade chưa thử trên N73 or các dòng có độ phân giải cao,các bạn thử edited thử rồi thông báo giúp Jade nha.
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208

Các bạn chú ý 2 dòng trên, vì xài N80 nên J thêm 352.416,nếu xài N73,các bạn phải thêm 240.320 nha.

Mong nhận được feedback từ các bạn.

nguyenpa

Super V.I.P
3250 là vesion cũ khi ấn *101# sẽ không hiện ra đâu, khi gắn sim vào máy khác thì bình thường, có format máy cũng không hết, chỉ có cách là nâng cấp phần mêm lên thôi.

zuzin

Cài fonts tiếng Việt cho Nokia E50

mình cài MobiReader rồi nhưng không biết cách cài fonts TV để đọc truyện,các bác chỉ giúp với.thks in advance

guess

nâng cấp máy ở đâu anh ơi ,chỉ em được không ? mình tự nâng cấp được không anh

oceanblue

nâng cấp máy ở đâu anh ơi ,chỉ em được không ? mình tự nâng cấp được không anh

Trung tâm đt đầy đó bạn , còn muốn tự làm thì bạn phải có thiết bị chuyên dụng nhưng nếu là user ( người dùng ) thì nên mang ra service repair ( tt sửa chữa ) vì sao ư ! đơn giản là tiền mua thiết bị nhiều mà chỉ để làm sw cho máy mình dùng thì đó là sự lãnh phí , và còn nhiều vấn đề khác nữa :-?

yeuemnhieu

3250 lỗi!Mong giúp đỡ

Em đang dùng máy 3250 tự nhiên bị trắng màn hình rồi máy tự động restart lại máy.Hiện tượng này ngày càng xuất hiện nhiều.Mong các BRO chỉ giúp.Tình trạng đó bị phần mềm hay cứng?Thanks

nguyenpa

Super V.I.P
bạn thử lấy thẻ nhớ ra, format thẻ trên PC ở chế độ FAT, đừng gắn thẻ vào, mở máy lên bấm *#7370# - yes - 12345. rồi sài thử thấy ko con bị nữa thì gắn thẻ vào sài bình thưởng.

hung66000

Em đang dùng máy 3250 tự nhiên bị trắng màn hình rồi máy tự động restart lại máy.Hiện tượng này ngày càng xuất hiện nhiều.Mong các BRO chỉ giúp.Tình trạng đó bị phần mềm hay cứng?Thanks

hiện tượng này là do lỗi của máy nhất là các đời máy đầu 3 như 3230 . 3250 đều bị hiện tượng này . M đã từng dùng cả 2 loại máy này đều phải mang ra bảo hành chạy lại nhưng về dùng một thời gian lại bị lại chán quá phải cho ra đi .:))

Hungpdahl

Well-Known Member
nếu k tự làm được thì đem ra cử hàng họ làm cho.đầu tiên bạn thử chay v khác vào.nếu k được thì nỗi do trung tần gây ra đó.mình đã sử lý rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.