• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

lamtoanhong

Hì hì , máy rớt nước vẫn được bh , tớ đi bh 1 con 3250 rớt nước roài :D , SG thì Nokia là dễ chịu nhất , cỡ nào cũng được bảo hành , chỉ có samsung và Siemens là khó chịu thôi :)

- Đừng phone chi mắt công , cứ lù lù vác cái máy lên , nó có hỏi máy bị làm sao, cứ nói kg biết .. tự nhiên kg lên nguồn... :p

Nói chi là máy rớt nước .mới đây đi bh N73 bị rớt một cái quá mạng luôn sứt hết một góc máy.vẫn còn nguổn nhưng xài 1 hồi tự nhiên reset và cứ thế cứ thế.vậy mà vẫn đc bảo hành.pótay luôn.he..he .kể ra cũng đc.:))

nguyenvansang

Well-Known Member
N80 màn hình sao sánh được với N95 chứ! con này có một cái hay là Ram lớn hơn! Ram của N80 và vài con về trước có 20MB thôi! chạy chậm thì con nào chẳng thế! trừ khi CPU có Speed là 1GHZ! xài N95 là ổn nhất roài

escaper102

Một số điểm khác nhau giữa dòng E f dòng N

Cho em hỏi sao em thấy các điện thoại Nokia mới ra bây giờ từ N95 , E65, E50 mới ra bây giờ đều thiếu đi nút hình bút chì , em thấy đây là một nút rất hay của symbian 6. , vì có thể copy ,cut và paste văn bản rất tiện vậy mà không hiểu sao lại bị lược bỏ mất nhỉ, em chưa được dùng mấy con đó nên chưa biết ở những đời máy đó việc copy và paste được tiến hành ra sao, bác nào đã dùng qua truyền đạt lai kinh nghiệm cho em với

Mà huhu có ai biết ở đâu có em nokia E70 không , kết em đấy từ ....kiếp trước rùi mà tìm em như mò kim đáy bể :((

hai_lua_t2

Mình cũng có một cái. Nhưng theo mình không nhất thiết phải cài phần mềm nghe nhạc nào cả vì bản thân trình chơi nhạc tích hợp sẵn cũng rất tốt. Nếu bạn chịu khó mày mò sẽ thấy có nhiều tiện lợi đấy.

nguyenpa

Super V.I.P
việc copy và past cũng tương tự như s60v2 thôi bạn, con E70 mình cũng tìm mỏi mặt mà chẳng thấy ( kết từ khi em đo ra đời):D :D :D :D
Hỏi các bạn ở nước ngoài cũng rất hiếm hàng.:D :D :D :D

Gozilla85

N80 màn hình sao sánh được với N95 chứ! con này có một cái hay là Ram lớn hơn! Ram của N80 và vài con về trước có 20MB thôi! chạy chậm thì con nào chẳng thế! trừ khi CPU có Speed là 1GHZ! xài N95 là ổn nhất roài

Theo mình thấy pin N95 yếu, xài hệ thông định vị GPS trên N95 vẫn còn yếu, giá thành cao, chụp hình cũng chưa phải là xuất sắc lắm --> chưa nên mua N95 vội :-? :D

Tuan1412

Bạn xem lại đi nhé , GPS thì chỗ nào cũng xài được hết !!!
ai bảo bác là gps chỗ nào ũng dùng dc thế phải có mạng hỗ thợ bác ơi
trong mấy con ppc tích hợ từ lâu lắm rồi mà ở nc mình có ai dùng dc dâu

duy_ctytvxdkg

ai bảo bác là gps chỗ nào ũng dùng dc thế phải có mạng hỗ thợ bác ơi
trong mấy con ppc tích hợ từ lâu lắm rồi mà ở nc mình có ai dùng dc dâu

Ko phải vậy đâu pác, theo em biết thì gps chỗ nào cũng dùng được vì đã gọi là định vị toàn cầu mà lị :D không phải do mạng hỗ trợ đâu. Tuy nhiên riêng phần sử dụng GPS cho Navigator thì hiện tại bản miễn phí của Bác Tư Triều chỉ hỗ trợ dùng cho Hà Nội và Toàn Quốc mà thôi còn bên vnglobal gì đấy thì phải mất phí mua.
Vả lại số PPC mà có hỗ trợ GPS buit-in không nhiều lắm đâu.
Nếu không tin bác mở VietMap của Bác Tư Triều bản đồ toàn quốc và check thử xem.
Hoặc bác sang đây tìm hiểu thêm nhé! Bác NguyenDucDung và bác LeDu hướng dẫn rất rõ. Chúc vui!
http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=1961

Chỉnh sửa cuối:

nokia6233_fa

He em mang lên trung tâm rùi họ chạy lại = box bây giờ lại ngon rùi các bác ạ. Lên đó bọn họ hỏi là lý do sao mất nguồn em bảo không biết tự nhiên bị thế là ngon. Thank các bác nhé...

ckii14

em thấy dòng E cũng có nút bút chì đấy chơ,chỉ là nó thiết kế o chỗ khác thôi,như con E50 em vừa tậu ne,tìm mãi mói thay,hóa ra nó thiết kế o bên canh,khó nhìn lắm!!

ckii14

E50 ko cài được themes và soft!!!

các bác giúp em với,em mới mua con e50, hí hửng cài theme và phần mềm,ai ngờ cài vào nó đều báo lỗi,dều báo là "..bản quyền gì gì dó.." em cũng ko hỉu!!!chán quá ,cài gì vào nó cũng báo...liệu có phải lối phần mềm ko ,làm thế nào giải quyet bi h!!!:(( :((

Gozilla85

Thế nếu ko phải là hàng cty thì chạy lại = box thì tốn khoảng bi nhiêu nhỉ?Bạn nào biết chỉ giúp với?

lamtoanhong

Thế nếu ko phải là hàng cty thì chạy lại = box thì tốn khoảng bi nhiêu nhỉ?Bạn nào biết chỉ giúp với?

Cho dù là hàng cty hay xt thì chạy lại fw cũng giống nhau thôi. nếu còn trong time BH thì sẽ tree . còn với trường hợp máy không còn bảo hành thì phải làm dịch vụ .(ở các trung tâm sửa chữa) với giá giao động từ 70-100k tùy nơi. nếu bạn muốn làm tại nhà thì chì có 1 cách là up online thôi .nhưng như bạn thấy đấy . nhiều khi rớt mạng hay mất điện ....:(( cũng mệt:D . nếu muốn an toàn hơn thì bạn phải có BOX tuy nhiên BOX rất mắc tiền có thể lên đến vài triệu đồng.vì vậy chỉ có thể áp dụng cho những dịch vụ thôi!use cũng không khả thi lắm.:D

Gozilla85

Cho dù là hàng cty hay xt thì chạy lại fw cũng giống nhau thôi. nếu còn trong time BH thì sẽ tree . còn với trường hợp máy không còn bảo hành thì phải làm dịch vụ .(ở các trung tâm sửa chữa) với giá giao động từ 70-100k tùy nơi. nếu bạn muốn làm tại nhà thì chì có 1 cách là up online thôi .nhưng như bạn thấy đấy . nhiều khi rớt mạng hay mất điện ....:(( cũng mệt:D . nếu muốn an toàn hơn thì bạn phải có BOX tuy nhiên BOX rất mắc tiền có thể lên đến vài triệu đồng.vì vậy chỉ có thể áp dụng cho những dịch vụ thôi!use cũng không khả thi lắm.:D

Tức là nếu mình đem máy (hàng xt) ra chỗ bán kêu nó chạy FW lại thì free phải ko?Ah,sẵn tiện cho mình biết FW nào của N73 ME chạy ổn định nhất vậy?:p

NguyenTu

Super V.I.P
Tức là nếu mình đem máy (hàng xt) ra chỗ bán kêu nó chạy FW lại thì free phải ko?Ah,sẵn tiện cho mình biết FW nào của N73 ME chạy ổn định nhất vậy?:p

Bạn vào trang nokia.com tìm đến phần soft, chọn model sau đó down về máy Pc, dùng phần mềm PCsuit để kết nối và update được mà. (tự làm được mà).

Nếu không muốn tự làm, theo mình bạn nên tìm đến các của hàng bảo hành của NOKIA (five star), ở đó họ cũng nhận làm dịch vụ mà, giá Update phần mềm ở HN là 200K. Tuy hơi đắt nhưng lại được PM xịn, kỹ thuật tốt, chạy ổn định.

Gozilla85

Bạn vào trang nokia.com tìm đến phần soft, chọn model sau đó down về máy Pc, dùng phần mềm PCsuit để kết nối và update được mà. (tự làm được mà).

Nếu không muốn tự làm, theo mình bạn nên tìm đến các của hàng bảo hành của NOKIA (five star), ở đó họ cũng nhận làm dịch vụ mà, giá Update phần mềm ở HN là 200K. Tuy hơi đắt nhưng lại được PM xịn, kỹ thuật tốt, chạy ổn định.

Bạn cho mình hỏi FW nào của N73 ME chạy ổn định nhất vậy?

lamtoanhong

Hàng XT họ sẽ chạy tree nếu như máy bạn có vấn đề về fw! nhưng nếu máy bạn đang xài ổn mà muốn nâng cấp thì mình không dám chắc . cũng có thể một số nơi sẽ đòi 1 khoản phí nho nhỏ :D .nói chung tùy nơi BH thôi.
Còn khi đã nâng cấp mình cứ đè ver mới nhất mà phang vào. ver mới hiện nay là :V3.0705.1.0.31 /26-01-2007.

nguyenpa

Super V.I.P
Như thế này là ok:
:D :D :D
Vào tools -> Application Manager ( app mgr)-> Options -> Settings -> Switch Software installation chọn All -> là ok

Status
Không mở trả lời sau này.