• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Con này cũng được, không biết độ tương thích với các phần mềm S60v3 của nó có cao không chứ xét hình thức và tính năng của nó cũng tạm ổn đó. Đợi giá xuống sẽ phù hợp hơn:)

boyPDA

Con này cũng được, không biết độ tương thích với các phần mềm S60v3 của nó có cao không chứ xét hình thức và tính năng của nó cũng tạm ổn đó. Đợi giá xuống sẽ phù hợp hơn:)

Không biết tình trạng ổn định và tương thích thế nào chớ như thèng D720 thì toi.:DĐối với sym smart thì "NOKIA LÀ VÔ ĐỐI".:-?Thèng n73 cũng ok lém nhưng chỉ có cái joy là chuối nhất thua cả K750i của SonyEricsson.:-?Thôi thì cứ đợi thèng N82 xuống mà múc là ok nhất (camera,GPS,WIFI vù vù ý) khắc phục tất cả khuyết của n73.=D>

chimto

Banned
xin code của N77

bác nào có code của N77 mà vesion của nó mới không cho em xin với.Em xin cảm ơn.
Nếu em post nhầm mong các mod bỏ qua cho em nhé

thanhnam711

bạn định up fw hả, nếu ở tphcm đem đến vtcmobile cho nó up miễn phí cho, nhỡ trong lúc up có bị hở cap hết pin dẫn đến máy bị tắt nguồn(không khởi động lại đc) thì cứ bắt nó bỏ tiền ra sửa cho bạn, bạn không mất gì cả. chứ nhỡ đang up mà bị gì thì mất ốm tiền mà sửa.

Kojiro

Super V.I.P
Đã xin 1 lần, mình đã trả lời rồi, cũng đã thanks luôn. Search lại đi! lần sau còn post bài dạng này, cảnh cáo!

vnsuluoc

E đọc trên tinh tế, có một số member khẳng định là rất khó cài phần mềm cho SS Innov8 ( vấn đề tương tự như SS G810) mặc dù máy chạy OS 9.3
Nguyên nhân phần lớn phần mềm là viết cho cho symbian chạy trên phần cứng của Nokia.
Trong khi đó N96 là của nokia nên sẽ phổ biến, nên sẽ có nhiều phần mêm tương thích hơn.
Đề nghị các bác cho ý kiến

vuthuhh

Xin chỉ bảo chi tiết cho mình về GPS

Bác nào hiểu rõ về GPS thì chỉ dẫn dùm mình với, mình cài bản đồ hà nội mà nó bắt có GPS
Làm thế nào để đăng ký GPS vây???
Xin cảm ơn các bác nhiều

Germaniteen

Cái này là phải kiếm cái chổ nào để bắt sóng GPS từ vệ tinh truyền về! Chẳng cần đăng kí j hết,có thiết bị GPS, có bản đồ, bắt được sóng GPS xài là ok!

Zenki

Super V.I.P
E đọc trên tinh tế, có một số member khẳng định là rất khó cài phần mềm cho SS Innov8 ( vấn đề tương tự như SS G810) mặc dù máy chạy OS 9.3
Nguyên nhân phần lớn phần mềm là viết cho cho symbian chạy trên phần cứng của Nokia.
Trong khi đó N96 là của nokia nên sẽ phổ biến, nên sẽ có nhiều phần mêm tương thích hơn.
Đề nghị các bác cho ý kiến

Như nhiều bài so sánh đã nói ở trên rồi đó bạn. Symbian và Nokia bây giờ là 1 rồi còn gì nữa. Nếu thích vọc máy và cài phần mềm của Sym thì cứ chọn Nokia mà chơi. Còn nếu thích tìm hiểu sự mới lạ nhưng khó khăn về phần mềm thì dùng Samsung. Vả lại bây giờ anh em ở PV cũng chưa có ai có đủ đk để sắm 1 con N96 hay Samsung đó đâu. Tất cả chỉ là dựa trên lý thuyết cơ bản mà nói thôi :D Cầm máy về vọc lung tung xèng lên thì mới khám phá ra hết được. Trăm nghe không bằng 1 thấy mà đúng không :))

tiny1990

thế e65 có bắt được kô và ở hà nội đã có chưa bạn???

Cái này là phải kiếm cái chổ nào để bắt sóng GPS từ vệ tinh truyền về! Chẳng cần đăng kí j hết,có thiết bị GPS, có bản đồ, bắt được sóng GPS xài là ok!

Bác nào hiểu rõ về GPS thì chỉ dẫn dùm mình với, mình cài bản đồ hà nội mà nó bắt có GPS
Làm thế nào để đăng ký GPS vây???
Xin cảm ơn các bác nhiều

Muốn bắt sóng tốt và nhanh thì cần phải đăng kí GPRS nhé.
Còn bình thường thì vẫn bắt đc vệ tinh, nhưng thời gian bắt sóng hơi lâu đó. :))
Bất kì vị trí nào củng có thể bắt đc vệ tinh. (đã nói là định vị toàn cầu mà)
Nên đướng ở ngoài trời, thì sóng tốt lắm.
Mình test trên N82 không cần GPRS, điều kiện thời tiết là trời đang mưa, và vị trí là ở trong nhà mà bắt rất tốt GPS đó nha. con cái N95 thì cùn hơn, cần phải có GPRS thì mới bắt đc GPS:(

vuthuhh

hic chán quá, mới chân ướt chân ráo ra hà nội mà đường thì không biết, đến GPS cũng không dùng đc thì đi đâu cũng phải thuê xe ôm thôi

verylove

thế chỗ mình có GPRS mà hok có GPS thì sao ? Vì GPS nge nói chĩ có ỡ HCM và HN thôi thì fải

L

laclongquanhn

Guest
GPS không qua GPRS

Hôm trước em có nghe nói, cài được GPS nhưng ko dùng qua GPRS.... em đang dùng E61i liệu có cài được ko các bác? Bác nào biết xin chỉ giáo cho em với. đa tạ đa tạ

tiny1990

thế chỗ mình có GPRS mà hok có GPS thì sao ? Vì GPS nge nói chĩ có ỡ HCM và HN thôi thì fải

Các bạn thật là khờ khạo. Tôi đã nói là GPS ở đâu củng có thể kết nối được, miễn là ở ngoài trời, thì mới bắt sóng tốt đc. (Nhưng để kết nối với GPS thì cần phải đăng kí kết nối GPRS. vì GPRS có 3 ăngten. khi đt ở trong vùng có 3 ăng ten thì vệ tinh GPS sẽ cho bạn biết vị trí của bạn nhanh nhất)

Vì thế để kết nối GPS thì cần phải có GPRS
Còn các thiết bị bắt sóng khác không cần GPRS vì nó bắt sóng rất mạnh nên không cần GPRS.
CÒn đt thì nếu bắt nhanh, mạnh thì sẽ mau hết pin. Nên nó bước gián tiếp là kết nối GPRS để có thể kết nối GPS.

ĐỌc chắc mù mờ quá. Nhưng đó là kiến thức mà tôi biết

L

laclongquanhn

Guest
Xin chỉ giúp cách đặt pass cho máy E61i

Em đang dùng E61i... nhưng h muốn đặt pass thì làm thế nào? mong đc giúp đỡ. Thanks!

L

laclongquanhn

Guest
Mình đang dùng E61i, muốn vào GPS nhưng ko muốn qua GPRS thì làm cách nào???

Status
Không mở trả lời sau này.