• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Active File 1.30 không có chức năng kill process thì dù có tìm thấy cũng chả ăn thua gì:| bản 1.27 tìm cũng thấy, chủ yếu là tùy từng máy mới có, chưa nghiên cứu rõ về file đó do đâu mà có...

Bản 1.30 ai nói không có kill proccess vậy ta :-? E dùng bản manufacturer thì có. Vì bản 1.30 có đến 3 file lận.

ha_hoang6

Lỗi nghiêm trọng của firmware 30 cho n95

Em mạo nguội viế bài này để cảnh báo những ai muốn nâng cấp lên firm ware mới nhất củ n95-1,lỗi ngiêm trọng đó chích là việc sms,gửi đi vẫn ok nhưng khi nhận đuọc tin nhắn thì máy ko save tin nhắn đó lại,ko biết có ai bị vấn đề này chưa,các anh em cho ý kiến nhé:-?:-?:-?:-?

Kieu_Phong

Lằng nhằng thế ! Có thể dùng LCG Jukebox tạo ra Playlist theo Folder , sau đó lưu playlist này lại, rồi mở Music Player lên cập nhật là thấy ;;)

Kojiro

Super V.I.P
Em mạo nguội viế bài này để cảnh báo những ai muốn nâng cấp lên firm ware mới nhất củ n95-1,lỗi ngiêm trọng đó chích là việc sms,gửi đi vẫn ok nhưng khi nhận đuọc tin nhắn thì máy ko save tin nhắn đó lại,ko biết có ai bị vấn đề này chưa,các anh em cho ý kiến nhé:-?:-?:-?:-?

Không tìm hiểu kỹ đừng khẳng định nha bạn. Máy mình vẫn ok

Mình nghĩ ban bị thế là do trong cài đặt bạn đã không chọn lưu tin nhắn đi. Nếu muốn chỉnh vào Tin nhắn/Settings/Others, chỉnh theo hình nhé:

ha_hoang6

uh uh,test trên máy khác ko sao thật chắc là máy mình gặp vấn đề gì rồi,các mod close topic hộ em nhé,nếu ko mấy người khác vô đọc hiều nhầm thì ngại lắm:mad:):mad:):mad:):mad:)

dzzung34

Dùng advance devide lock bản nào cũng được, dùng 2.0 đi cho mới rồi khóa cài installer vào là xong:)

Bạn cho mình link dowload advance devide lock đi ,mình kiếm hòai trong diễn đàn mà không thấy và có thể hướng dẫn cho mình cách xài luộn đc không ,mình hơi bị gà:D thank trước nha;)

Kojiro

Super V.I.P
Bạn cho mình link dowload advance devide lock đi ,mình kiếm hòai trong diễn đàn mà không thấy và có thể hướng dẫn cho mình cách xài luộn đc không ,mình hơi bị gà:D thank trước nha;)

Search với từ khóa này, có hướng dẫn sử dụng luôn rồi: "Advanced Device Locks (ADL)." Ở đây không có gà chỉ có người tìm chưa ra thôi :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Theo mình dùng OggPlayer hay hơn đó! Mình thích nghe nhạc cái này sau cái PM chơi nhạc mặc định của máy. Test thử sẽ thấy hay hơn LCG

onlylovebx

Đọc PRC cho N73, ko xem được ảnh.

tại sao e có file PRC có hình ảnh khi copy vào điện thoại đọc thì hình ảnh đó ko hiển thị ? các pác chỉ dùm em với

AnhJaeWook

Hỏi về Vietmap

Em đọc giới thiệu con Omia (hđh winmobi) có cái Vietmap này hay quá.Không biết loại này có phiên bản cho S60 3rd không.Các bác cùng bàn luận về soft này luôn đi cho em được sở học thấu đáo :p

nhocsaigon

chào bạn,theo mình trước hết bạn hãy xem lại phiên bãn n80 của bạn là vẻ gì.nếu là version 5.0719.0.2 thì khi restart máy lại,nó sẽ hiện báo wlan như cũ.còn nếu ver của bạn la 4x thì nên update FM mới.chúc vui

cuongbep

Up FW cho N95 8G ???

Chào các bạn, mình có vấn đề về up FW con N95 8G của mình nên post lên đây nhờ các bạn giúp mình cái.
1: Mình muốn có tiếng Việt trong máy thì đổi sang code bao nhiêu là chuẩn nhất, vì có mấy cái code mà lại chọn 1 nên mình chả biết cái nào.
2: Mình đã Up FW lên 30, 1 lần rồi nhưng hình như bị sai gì so với mọi người thì phải. Mình Úp lên nó đc như trong hình ấy. (Cái games thì nhấp vào chả đc gì, còn cái Dictionary nhấp vào cũng báo lỗi, Ko hiêu) (Nghe bảo UP len FW mới là có cai Games N-gage màu xanh luôn, ko phải cài đặt nữa mà) Hxhx. Với lại mất Tiếng Việt nên giờ mình muốn up lại luôn 1 thể.
3: Trước khi Up thì có phải Fomat máy ko? Vì lần trước mình UP lên, xong vào máy thì thấy có máy cái Ứng Dụng vẫn còn trong máy mới sợ chứ. Hxhx.
4: Nan giải nhất là cái này, Lần trước UP là dịp nghỉ hè nên e up máy của Papa em. Lúc đấy mở cái Nokia Software Updater thì chả bị làm sao cả. Giờ em ra HN học và chưa mua máy tính, nên Up bằng máy của đứa em và giờ vào Nokia Software Updater thì máy nó toàn báo như thế này nè. (Vì ảnh lớn quá nên em Up len Phôtbucket mong các Pro ghé qua xem giùm e tí)

Mà rõ ràng mạng vẫn OK ( Đang vào PDAV nè :D) và e làm đủ mọi thứ mà mình biết rồi nhưng vẫn ko đc. Pro nào biết giúp e cái. Em cảm ơn rất nhiều!!!

Kojiro

Super V.I.P
Lỗi bạn gặp mình đã bó tay. Mình đã chuyển máy và muốn dùng lại thì phải cài lại win đó :D

Lỗi bạn up có thể là bị sai codw, bạn dùng code tiếng Trung. Bạn dùng code Tv là ok, người khác cũng đã chia sẻ code cho bạn rồi mà, cứ thế mà dùng, code nào cũng được cả.

Trước khi up ko cần 4mat, vì khi up fw là nó đã 4mat luôn rồi (cái này thì N82 khác à, ko biết N95 8GB có thế k)

vnpt1706

chưa cho ra mắt chính thức đâu bạn .Hiện tại chỉ hổ trợ cho những dòng máy samsung có xài HĐH(cài sẵn ấy VM luôn ấy mà)vì có bản quyền mà
chờ đi nhé

Status
Không mở trả lời sau này.