• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Cảm ơn Anh Zenki, hok bác nào biết chỗ nào giá rẻ hơn ạ, đầu tháng này em vừa bị móc ví xong :((

Cung không đến 200k đâu bạn :D Giờ chắc cũng chỉ 150k trở lại thôi :)

Hay nhờ các anh em trong PDAViet làm hộ nè :) Mọi người lấy rẻ 50k thôi :D

handsome_goat

Bác nào hảo tâm làm cho em như thế với ạ, em xin chân thành cảm ơn ạ :p
Thank anh Zenki 1 lần nữa, anh rất nhiệt tình ;;)

Milanista

Firmware của E62

Chào các bác.
Em dùng nokiaE62, phải nói là rất thích. Tuy nhiên có một lỗi mà em đoán là do up phần mềm bị lộn sang máy khác nên các phím dấu cứ đảo lộn hết cả. Em định up lại firmware mà nó báo là đã là phần mềm mới nhất, không cho up. Thế có nghĩa là phải down firmware phải không ạ? Bác nào có kinh nghiệm cho em biết với. Thanks

Zenki

Super V.I.P
Chào các bác.
Em dùng nokiaE62, phải nói là rất thích. Tuy nhiên có một lỗi mà em đoán là do up phần mềm bị lộn sang máy khác nên các phím dấu cứ đảo lộn hết cả. Em định up lại firmware mà nó báo là đã là phần mềm mới nhất, không cho up. Thế có nghĩa là phải down firmware phải không ạ? Bác nào có kinh nghiệm cho em biết với. Thanks

Up FW bị lộn sang máy khác là sao bạn ?

Bạn thử format lại máy chưa ?

Mà hình như up rồi up đè lên lại vẫn được mà :-??

miu170687

Chào các bác.

Cái Nokia PC Suite nó tự động kiểm tra model máy thì sao mà up lộn được ???

habaolinh

Super V.I.P
Đợt trc con 5500 của mình mang ra Care nhưng không đc, phải mượn hộp để chạy. Nếu bạn chưa chạy đc thì qua đây mình chạy hộ thử xem có lên đc không. OK thì cho xin 1 chầu cafe nhé.
mobile: 0912772212

tung2003us

mình cứ vào appmanager,tìm đúng tên nó rùi remove,thế là xong,đâu có gì rắc rối đâu!!!
Mình vẫn làm theo cách này để remove theme mà có sao đâu?
Nếu bạn dùng S60v3 thì bạn vào Appman tìm xem có theme cho bạn xóa không nhé! Nếu có, bạn chụp cho mình 1tấm ảnh, mình thấy sẽ chuyển cho bạn 5000 PVD gọi là học hỏi nhé!
Appman của mình có hiện ra tên theme nhá bạn. dĩ nhiên là remove dc luôn nha. Bạn có vẻ hơi mạnh miệng. Theo mình nghĩ là tùy theme nữa thì phải. Dt mình đã hack phone rồi.

thanhnam711

N77 không hack Phone được?

Cho mình hỏi với, cái n77 của mình trước khi up fw vẫn hack phone đc bình thường nhưng sau khi up lên fw mới thi không hack dc nữa, cụ thể là khi truy nhập vàp c/sys/ không có thư mục bin(chỉ có 3 thư mục là hash, install,uninsstall thôi) làm sao mà paste cái install sever vào đây, bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm cái.thanks nhìu

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi với, cái n77 của mình trước khi up fw vẫn hack phone đc bình thường nhưng sau khi up lên fw mới thi không hack dc nữa, cụ thể là khi truy nhập vàp c/sys/ không có thư mục bin(chỉ có 3 thư mục là hash, install,uninsstall thôi) làm sao mà paste cái install sever vào đây, bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm cái.thanks nhìu

N77 Thì không có gì mà khó cả tại bạn đọc chưa kỹ hướng dẫn thôi, bạn sang đây làm theo hướng dẫn nhé,chúc bạn thành công.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

spiderman_anhvu

Mình mới mua con N82 Slide,xin hỏi sạc của nó là 800mAh ,hay 350mAh.Mình mua máy bị nó đưa cho sạc 350mAh.Mình đang dùng sạc của con N73Me 890mAh.Nghe nói không tốt cho Pin có đúng không ạ?Nếu mua tai nghe của con N95 thì bao nhiêu K?Mình bị mất thiết bị cắm USB nữa,mua mới thì bao nhiêu?

ra thế giới di động trên đường Thái Hà hoặc vào mobimart mà mua cáp kết nối với PC! Hôm trước vừa ra đó mua cái cable, hết có 100K. Dùng ngon lành! (Thực ra chỉ dùng cable khi up fw thôi, bình thường toàn xài thẻ nhớ để chép data)

achille2k

Theo mình nghĩ thì như thế này:
Để xác định được vị trí bạn đang đứng thì cần 2 yếu tố:
1- Hình ảnh về bản đồ (khu vực bạn đang đứng)
2- Vị trí của bạn (Sử dụng hệ thống định vị toàn cầu - GPS)

Yếu tố thứ 1 bạn phải có là 1 kết nối internet (WIFI, GPRS....). Nhưng vì nếu bạn sử dụng khi đứng 1 chỗ thì chẳng nói làm gì. Vấn đề là khi di chuyển cơ, vì thế, để đảm bảo cập nhật được thông tin từ internet lúc di chuyển, bạn nên dùng GPRS (vì nó visible bất kì chỗ nào có sóng GSM mà). Để khắc phục việc tốn chi phí vào kết nối GPRS, nokia đã đưa ra dịch vụ Nokia-Ovi kết nối qua WIFI cho tốc độ nhanh hơn GPRS. Tại Hà Nội và HCM có tổng cộng 3000 điểm rồi nhưng có vẻ như vẫn là chưa đủ :)
Vì thế, để đảm bảo cho việc sử dụng GPS, máy bạn cần có thiết bị GPS (tích hợp sẵn trong máy hoặc mua ngoài) và 1 kết nối GPRS.

Rõ ràng chưa bạn!? :)

Thưa bạn mình dùng VietMap R12 dữ liệu bản đồ(Hình ảnh về bản đồ của bạn đó) có sẵn trong máy rồi bạn ạ. Đi xuyên việt chẳng cần sóng GSM, GPRS, WIFI gì gì cả cứ thế mà băng băng. Các thiết bị như Tom Tom ở nước ngoài chắc cũng phải có kết nối GPRS. Cái điện thoại của bạn sử dụng phần mềm Ovi gì gì đó thì mới phải tải dữ liệu trên internet bạn à. Còn thiết bị pro thì có sẵn dữ liệu rồi bạn ạ.

venusian

Moderator
Ko bít có ai bị trường hợp giống của mình ko. Trước kia mình có dăng kí dịch vụ GPRS của Viettell. Dùng 1 thời gian thì chán hủy đi ko dùng nữa. Hôm vừa rùi vừa up lên V30 xong. Tất cả mọi thứ đều dùng ok ko sao cả. Tóm lại là ngon hết. Nhưng mà hôm qua mình đăng kí dịch vị GPRS lại thì đăng kí thì đc nhưng mà khi tổng đài gửi cấu hình lại để lưu thì máy mình lại báo là" Ko thể mở tập tin, tập tin ko đc hỗ trợ" :-??. Mình đã gọi điện lên tổng đài bảo họ kt lại và gửi cấu hình lại nhưng ko đc. Có bác nào gặp trường hợp này chưa giúp em với. Chỗ em thì rất ít Wlan mà em lại bận ko fai luc nào cũng đi caffe đc. :(

Status
Không mở trả lời sau này.