• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Khác biệt đến thế cơ à. Mới buy N95 xong. Tại sao lại ko buy N82 cơ chứ hu hu

Cũng không nên tiếc đâu bạn ah. Thích cái nào thì xài cái đấy thôi. Mình vẫn thích N95 8GB hơn N82 nhiều. Chụp ảnh chỉ là 1 phần nào đó thôi, nếu không quan tâm lắm thì N95 chụp ảnh vẫn đẹp đấy thôi, còn nếu đem đi so sánh thì phải có cái hơn cái thua. Hãy hài lòng với những gì mình đang có đi bạn :D

MinhThang

Manager
người ta đã nói là test rồi mới dám nói và nói rất rõ ràng là đây chỉ là ý kiến cá nhân , đã vào thảo luận thì phải đưa ra ý kiến để tìm và chọn lọc câu trả lời khách quan nhất .......có cần thiết phải châm chọc và khinh nhau như vây ko ??? thiếu tế nhị quá đấy , đừng nghĩ là vip memb thì thích nói gì thì nói nhé

(ngay ca những lúc vào wc ) đừng thực tế quá đến mức nguời khác phải khó chịu.

Châm chọc chỗ nào?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Đây là quan điểm sống của người Viêt Nam mình. Theo như mình thấy ở nước ngoài người ta xài cái gì ra cái đó.

Điện thoại thì chỉ sắm con bình thường như các loại Nokia đời cũ 1100 v...v.... hoặc BlackBerry cho các business man.

Nghe nhạc thì đa số nghe bằng iPod (Mình chưa nghe thấy ai chê iPod nghe dở hơn Phone bao giờ nhưng đây là ý kiến của 1 cá nhân nên không bàn tới)

Chụp ảnh thì dùng máy chụp ảnh, ai thích chuyên nghiệp thì sắm những con máy chuyên nghiệp, thích nhỏ gọn thì sắm mấy con digital dùng.

Còn Việt Nam thì chỉ thích gọn, đại loại như là All in one nên việc kén chọn điện thoại không phải ít xảy ra :D Ví dụ như bác nào sắp mua điện thoại thì lại phân vân không biết mua loại nào trong khi mua về thì chỉ để nghe nhạc, gọi điện và nhắn tin vớ vẩn, có 1 số ít thì nghiên cứu cài phần mềm và ứng dụng.

Tóm lại, xin các bác bình tĩnh, đừng nên nổi nóng :D

tiny1990

mình cũng dùng N95 8G và cũng quan tâm nhiều đến vấn đề nghe nhạc bằng phone trong , thật sự chất lượng âm thanh của N95 bèo quá , đặc biệt là bass nghe chán kinh khũng :((, mặc dù đã vào Equaliser tăng bass lên max rồi mà cũng ko ăn thua , theo mình nghĩ nếu có thể tăng âm lượng của máy lên được thì vấn đề âm thanh có thể cãi thiện , ví dụ nếu tăng được âm lượng cao hơn mức mặc định của máy thì lúc đấy sẽ để bass lên max và những cái khác thì dãm ít lại sau đó tăng âm lượng của máy lên , như vậy thì lúc đấy la bass nghe ok ngay , tương tự cũng làm như vậy cho những cái khác như trabe ....... . Cho nên vấn đề ở đây là có cái phần mềm nào để tăng đươc âm lượng cao hơn mặc định của máy hay ko thui :|

đeo tai nghe vào tha hồ thưởng thức. còn không thì chơi loa mini. chứ loa các loại loa đt đều tệ cả, chép không à, chẳng nghe đc âm bass. Quốc cặp loa mini hiệu vào :D

Trước tiên phải xem xem con tai nghe đó đã kết nối với máy nào chưa. Tai nghe thường nó cho kết nối với 2 thiết bị, nếu máy bạn là cái thứ 3 thì phải reset cái tai đó.

Để kết nối BT thì ấn giữ nút nguồn của tai nghe, đến khi nó tắt đi thì lại giữ nút nguồn>khi nào đèn xanh nó hiện lên lâu thì mở BT của điện thoại> scan for new device:)

nguyenpa

Super V.I.P
cầm con N96 cói *.wmv phê thật, vậy là coi được các định dang phổ biến rồi :D ko cần converter :))

nguyeneel

Ko vào được Yahoo VN ở E71

Có bạn nào biết cách vào Yahoo VN ( trong thư mục tin nhắn) ở E71 ko chỉ minh với ( mở wifi rồi). Mình thử vào phần cài đặt, nhưng có một vài chỗ ko biết điền vào cái gì. Ai biết giúp mình với. Thanks

Zenki

Super V.I.P
Có bạn nào biết cách vào Yahoo VN ( trong thư mục tin nhắn) ở E71 ko chỉ minh với ( mở wifi rồi). Mình thử vào phần cài đặt, nhưng có một vài chỗ ko biết điền vào cái gì. Ai biết giúp mình với. Thanks

Phần cài đặt nào và những chỗ như thế nào bạn nêu rõ ra xem để anh em biết đường mà giúp :)

bannick

Các bạn thật là khờ khạo. Tôi đã nói là GPS ở đâu củng có thể kết nối được, miễn là ở ngoài trời, thì mới bắt sóng tốt đc. (Nhưng để kết nối với GPS thì cần phải đăng kí kết nối GPRS. vì GPRS có 3 ăngten. khi đt ở trong vùng có 3 ăng ten thì vệ tinh GPS sẽ cho bạn biết vị trí của bạn nhanh nhất)

Vì thế để kết nối GPS thì cần phải có GPRS
Còn các thiết bị bắt sóng khác không cần GPRS vì nó bắt sóng rất mạnh nên không cần GPRS.
CÒn đt thì nếu bắt nhanh, mạnh thì sẽ mau hết pin. Nên nó bước gián tiếp là kết nối GPRS để có thể kết nối GPS.

ĐỌc chắc mù mờ quá. Nhưng đó là kiến thức mà tôi biết

đuối, nghe bạn này chỉ chắc chết quá. người ta đã nói gps là định vị toàn cầu rồi có nghĩa là dù bạn ở bất kỳ đâu trên trái đất này bạn cũng sử dụng dc gps miễn là máy bạn có chip gps tích hợp trong máy hoặc 1 bộ thu tín hiệu gps gắn ngoài kết nối với dt = bluetooth. còn cái vụ mà bắt tín hiệu gps mà cần đến gprs thì hơi đuối nó chỉ có tác dụng update cái dữ liệu cho quickgps thôi chứ không phải để bắt tín hiệu gps đâu. lại còn gprs thêm 3 cái ăngten nữa chứ .... đuối !
Posted via Mobile Device

nguyeneel

Mình đang dùng E71 mà sao mở chức năng GPS lên thì ko thể kết nối GPS ( trong nhà ngoài đường thử hết ), có ai biết vì sao ko chỉ mình với .

Cách kiểm tra pin của điện thoại

Nếu bác nào biết cách vào mạng để kiểm tra bin của điện thoại xem thật giả thế nào thì chỉ cho mình biết với
Thank !

linhvnvip

đeo tai nghe vào tha hồ thưởng thức. còn không thì chơi loa mini. chứ loa các loại loa đt đều tệ cả, chép không à, chẳng nghe đc âm bass. Quốc cặp loa mini hiệu vào :D

mình nói đây là khi nghe nhạc bằng tai nghe đó , chứ mình cũng ko thích nghe bằng loa ngoài , nói chung kiếm cái tai nghe tốt tốt chút cũng cải thiện được nhiều , nghe nói bên UIQ có pm kích âm lượng , ko biết bên s60 3rd có pm nào như vậy ko

chapcheng

Tìm danh bạ thông minh E71????

tự nhiên hnay mình tìm tên khách hàng để liên lạc như mọi lần nhập từ đầu trong tên đã được lưutrong danh bạ ở màn hình chủ nó sẽ tự show ra các ký tự trong danh bạ tương ứng với ký tự đã bấm, nhưng hnay nó chả hiện ra gì nữa cả :(( ai biết máy mình bị sao và làm như nào để khôi phục lại được ko ạ :(

vnpt1706

Khác biệt đến thế cơ à. Mới buy N95 xong. Tại sao lại ko buy N82 cơ chứ hu hu

khác biệt giữa N82 và N95 thấy rõ nhất là ở điều kện thiếu ánh sáng (vì N82 có flats xenon).Tuy nhiên chụp ảnh ở điều kiện bình thường thì không chênh lệch nhau đâu ,mình dám cá như thế .Quan trọng là biết lấy ánh sáng (ví dụ như lấy ánh sáng ngược là cả 2 đều thua)

vnpt1706

thường pin nokia thì cách nhận biết pin thật hay giả chủ yếu bằng mắt thường
cách nhận biết như sau: tem 3 chiều của nokia luôn có biểu tượng 2 bàn đưa ra tay nắm lấy (cũng giống như biểu tượng khi khởi động máy vậy mà).Nhưng có điểm chú ý là dù quay ở góc độ nào cũng có các chấm tròn ở mỗi góc,và luôn thấy biể tượng ấy rõ hơn pin rõm

Orbit

khác biệt giữa N82 và N95 thấy rõ nhất là ở điều kện thiếu ánh sáng (vì N82 có flats xenon).Tuy nhiên chụp ảnh ở điều kiện bình thường thì không chênh lệch nhau đâu ,mình dám cá như thế .Quan trọng là biết lấy ánh sáng (ví dụ như lấy ánh sáng ngược là cả 2 đều thua)

Cái vụ lấy sáng ngược, mình rất có kinh nghiệm:

Nếu bị ngược sáng, bạn phải chỉnh cái EV lên (+), mức + này tùy thuộc vào nguồn sáng ngược là mạnh hay yếu, chiều sâu ảnh chụp của mình là sâu hay cạn.. sau đó mình chỉnh EV lên. ngược sáng càng nặng EV phải càng cao.

Khi chỉnh EV lên cao, lưu ý cần chụp đối tượng ở gần. kế tiếp là phông hình sau của ảnh sẽ rất mờ... Đây còn được gọi là thủ thuật xóa phong khi chụp ngược sáng, nó sẽ giúp chủ thể mình chụp sáng lên và rõ hơn. Chú y khi chụp nhớ mở flash.. và chụp gần thôi nhé, xa nhất là 2m.
Các bạn có thể thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

annguyennhu

Hỏi về mic 3250

Chào các bác.
Em đang cái máy 3250 ,khi đàm thoại thì không hiểu tại sao người bên kia nghe rất kém,em có mở máy ra nhưng không hề tìm thấy mic ở đâu cả.Các bác cho em hỏi là nguyên nhân của việc thu âm kém,và mic của 3250 nó nằm ở đâu.
CẢm ơn nhiều

habaolinh

Super V.I.P
Tốt nhất bạn ra cửa hàng bảo người ta kiểm tra cho, kẻo loay hoay lại hỏng máy. Nếu có phải thay cũng chỉ mất có vài chục.

Status
Không mở trả lời sau này.