• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Mấy cái N95x - N81x. 100 cái thì co 95 cái bị lổi restart máy rồi. bác nào biết nguyên nhân và cách khác phục thì giúp đỡ AE xai loịa máy này nhé!
thank nhiều!
Không hiểu bạn viết gì cả, topic đã cũ rồi, FW N95 cũng đã qua 2 đời rồi:-?

_Conan_

Lỗi camera của Nokia N73 ME, xin trợ giúp !

Em đang xài chiếc Nokia N73 ME. Mấy tuần nay khi sử dụng chức năng camera của máy, dù camera chính hay phụ đều nhận dc dòng thông báo là :

Hardware failure : restart camera

Và đương nhiên là ko xài dc camera.

Vậy cho hỏi các anh chị đấy là lỗi j ? Và fix ra sao T___T

Em mới vào PDAViet, mong nhận dc giúp đỡ nhiệt tình :D

Em cảm ơn !

MinhThang

Manager
Em đang xài chiếc Nokia N73 ME. Mấy tuần nay khi sử dụng chức năng camera của máy, dù camera chính hay phụ đều nhận dc dòng thông báo là :

Hardware failure : restart camera

Và đương nhiên là ko xài dc camera.

Vậy cho hỏi các anh chị đấy là lỗi j ? Và fix ra sao T___T

Em mới vào PDAViet, mong nhận dc giúp đỡ nhiệt tình :D

Em cảm ơn !

Đó là lỗi phần cứng bạn à,nó báo bạn khởi động lại camera dĩ nhiên là không sử dụng đuợc.

tiny1990

Có làm rớt máy không? Máy có bị gì không? Hay chỉ là tự nhiên nó hiện lên cái dòng chữ "Hard .....Fail" ?

myangle

HIx.. hôm nay làm đủ mọi cách rồi.. nói túm lại là bây giờ ko làm gì mà nó tự restart ngoài duyệt web. Mà duyệt web bằng trình duyệt của nó cũng ko tự restart nữa,.. Mà duyệt bằng Opera mini 4.1 thì thường hay bị
Các cách đã làm: Format phone, up date firmware lên bản mới nhất, format thẻ, cài lại toàn bộ. Nói chung là làm gần như hết cách rồi. Vậy cho em hỏi lỗi này có nghiêm trọng không? Nếu mà có thể dẫn đến hậu quả gì nghiêm trọng thì em tống nó đi luôn... Hix... Có ai sài mà hay bị như dzay ko?

Zenki

Super V.I.P
HIx.. hôm nay làm đủ mọi cách rồi.. nói túm lại là bây giờ ko làm gì mà nó tự restart ngoài duyệt web. Mà duyệt web bằng trình duyệt của nó cũng ko tự restart nữa,.. Mà duyệt bằng Opera mini 4.1 thì thường hay bị
Các cách đã làm: Format phone, up date firmware lên bản mới nhất, format thẻ, cài lại toàn bộ. Nói chung là làm gần như hết cách rồi. Vậy cho em hỏi lỗi này có nghiêm trọng không? Nếu mà có thể dẫn đến hậu quả gì nghiêm trọng thì em tống nó đi luôn... Hix... Có ai sài mà hay bị như dzay ko?

Theo bạn nói thì có thể dzo Opera Mini làm phone bị restart. Sao không dùng trình duyệt mặc định của máy nhỉ ? Thử không dùng Opera xem 1 thời gian xem có bị restart nữa không ?

MinhThang

Manager

Duyệt web bằng Opera mini mà mạng yếu cũng sảy ra vấn đề này đó bạn.K hông sao đâu, bạn đổi chuơng trình duyệt khác thử xem.

myangle

Theo bạn nói thì có thể dzo Opera Mini làm phone bị restart. Sao không dùng trình duyệt mặc định của máy nhỉ ? Thử không dùng Opera xem 1 thời gian xem có bị restart nữa không ?

Ko dùng opera thì máy duyệt bình thường, chả sao cả, Đúng là hôm nay đi wifi ở chỗ mạng chập chờn lắm.. Vậy tức là ko phải lỗi phần cứng hả? Nhưng thích duyệt = Opera hơn, Cái trình duyệt mặc định của máy cùi mía quá

Zenki

Super V.I.P
Ko dùng opera thì máy duyệt bình thường, chả sao cả, Đúng là hôm nay đi wifi ở chỗ mạng chập chờn lắm.. Vậy tức là ko phải lỗi phần cứng hả? Nhưng thích duyệt = Opera hơn, Cái trình duyệt mặc định của máy cùi mía quá

Vậy dzo Opera gây ra nguyên nhân này rồi. Nếu vậy khuyên bạn không nên dùng Opera :D Còn nếu bạn thích máy bị restart như vậy thì cứ dùng :p Còn phần mình thì mình nghĩ có khi nào dùng phone duyệt web lâu đâu, dùng trình duyệt mặc định mình thấy quá ổn rồi :)

myangle

Vậy dzo Opera gây ra nguyên nhân này rồi. Nếu vậy khuyên bạn không nên dùng Opera :D Còn nếu bạn thích máy bị restart như vậy thì cứ dùng :p Còn phần mình thì mình nghĩ có khi nào dùng phone duyệt web lâu đâu, dùng trình duyệt mặc định mình thấy quá ổn rồi :)

Thế cho tớ hỏi khi N95 mà chạy nhiều chương trình quá, ngốn quá nhiều bộ nhớ thì có tự động bị restart ko thế?? Tại lần trước khi đang chơi cái game 3D (cũng hơi bị nặng cỡ quake) thì có người gọi đến, máy tự restart luôn.. Sao phone mình dạo này có triệu chứng sao sao í... ko bình thường cho lắm :-?

Zenki

Super V.I.P
Thế cho tớ hỏi khi N95 mà chạy nhiều chương trình quá, ngốn quá nhiều bộ nhớ thì có tự động bị restart ko thế?? Tại lần trước khi đang chơi cái game 3D (cũng hơi bị nặng cỡ quake) thì có người gọi đến, máy tự restart luôn.. Sao phone mình dạo này có triệu chứng sao sao í... ko bình thường cho lắm :-?

Máy nào cũng thế chứ không riêng gì N95. 1 lúc chạy nhiều chương trình ngốn hết bộ nhớ sẽ làm cho máy treo và restart lại thôi. Ngay trên cả máy tính mình dùng hàng ngày cũng vậy thôi mà :)

Trả lời từ đầu Topic đến giờ chả nhận được cái Thanks nào :p Hehe

nguyenpa

Super V.I.P
Bác không hiểu ý rồi, RM421 tới nay chỉ có 2 code 0564753 và 0561948. Cái 4753 là dành cho FW V11, nếu ko đổi sang 1948 thì ko up lên V20 được. Còn sử dụng code riêng này của RM-421 mà đổi cho RM-320 thì bác chưa nắm được vấn đề chính rồi.

Sau khi nghe bác nói ở trên mọi người đã hiểu, vỉ bác ko nói rõ :D anh ở trên cũng nghĩ là đổi sang RM 320 :

myangle

mod.. you can lock this threat.. cuz i sloved this problem
THIS IS FIRMWARE PROBLEM..
why??? when i try using my fone without MMC, just operamini,opera mini mod, ADL and sh messenger that installeed on my phone memmory.. i still face this problem.

Lên mạng searh trên một forum nước ngoài thì nhận được cái đó? Chính xác đây là lỗi của firmware. May quá ko phải lỗi hardware
@Zenki sorry quên tiêu cái mod thank.

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Danh sách những phone S60 không hack được

Một vài tuần vừa rồi. Nokia có cập nhật khá nhiều FW cho các loại máy. Đối với 1 số người đây là tin vui nhưng với 1 số khác thì đây chả khác gì là ác mộng :D Nay mình xin cập nhật 1 số Phone theo mình biết là không thể hack được khi update FW mới nhất.

-Nokia N82*
-Nokia E71*
-Nokia E66*
-Nokia E90*
-Nokia N96
-Nokia N85
-Nokia N79
-Nokia 5800 XM
-Nokia 5320 XM*
-Samsung i8510 INNOV8

Những máy có dấu * thì vẫn có thể hack được nếu không dùng FW mới :)

Nguồn: Symbian-Freak​

venusian

Moderator
Ặc con N82 của mình đang chán đây này. Hôm trước khi up lên fw thì đã back up lại tưởng ngon. Hôm qua vừa restart lại. Back up lại vẫn ko hack đc. Giờ ko khác gì con 1100 chẳng cài đc cái gì. Có bác nào biết cách hạ FW xuống ko. Giúp em với em muốn hạ fv xuống. :-??

Zenki

Super V.I.P
Ặc con N82 của mình đang chán đây này. Hôm trước khi up lên fw thì đã back up lại tưởng ngon. Hôm qua vừa restart lại. Back up lại vẫn ko hack đc. Giờ ko khác gì con 1100 chẳng cài đc cái gì. Có bác nào biết cách hạ FW xuống ko. Giúp em với em muốn hạ fv xuống. :-??

Xui rồi :D Chịu khó chờ 1 thời gian xem Nokia có cho ra FW mới hơn không :D Downgrade nói thì nghe đơn giản vậy chứ làm không đơn giản như upgrade đâu bạn ;;)

hoatdong

Đã Format cần hack lại ko?

Tôi dùng E61i trước đây đã hack fone, now format lại máy có cần phải hack lại không? Tôi cần sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn trước nhé

nguyenpa

Super V.I.P
Xui rồi :D Chịu khó chờ 1 thời gian xem Nokia có cho ra FW mới hơn không :D Downgrade nói thì nghe đơn giản vậy chứ làm không đơn giản như upgrade đâu bạn ;;)

Ac sao ko chờ mấy người hack mấy bản trước hack bản này, mà chờ ra firmware mới, chắc khỏi hack luôn quá :p

Status
Không mở trả lời sau này.