• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Những phần mềm có trong đó, mong bạn hãy sử dụng và đưa ra những PM mà bạn cảm thấy hay và chia sẻ, như vậy tốt hơn nhé bạn.

pinentt

TO: THIEU_BOCAP

Đây là bải viết tăng tốc cho Symbian S60 mờ! Các bác không đọc ngay dòng đầu tiên ah!

Thủ thuật này có hiệu quả ngay cả với các máy S60 như 3230, 6600 v.v..

Cả người post bài nầy cũng không để ý về điều đó hay sao mà lại cứ copy & paste vầy! =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Thứ 1: Ngay ở tiêu đề tôi nói đã test thử trên N73ME, nên đây ko chỉ là thủ thuật cho S60.

Thứ 2: Tôi đã rep lại là đã test thử bằng SPMark, cho nên ko cho chuyện copy - paste ở đây.

Thứ 3: Mục đích post là chia sẻ và nhận ý kiến góp ý từ các mem khác. Có sao nói vậy. Ai thích thì thử không thích thì thôi, có ai bắt ép đâu.

Đây là diễn đàn chia sẻ thảo thuận, mọi người có thể góp ý thoải mái. Mục đích tham gia là học hỏi là chính. Tuy nhiên, tôi nghĩ bạn nên đọc kỹ trước khi nói và ko nên có những bình luận thiếu tính xây dựng.

pinentt

bác ơi em thấy cái trang web bác gửi như trang web có virus vậy,nhìn trông nghi quá,đề nghị bác test lại và báo cáo cho anh em biết,chứ nhìn trang web như thế em không dám down đâu. :(:(

Trông khó nhìn vậy thôi nhưng ko có virus gì đâu.

Những phần mềm có trong đó, mong bạn hãy sử dụng và đưa ra những PM mà bạn cảm thấy hay và chia sẻ, như vậy tốt hơn nhé bạn.

Thực ra thì đây chỉ là kho phần mềm thôi (đúng nghĩa là kho) vì chủ yếu là những phần mềm đã được post tại PDAViet, tuy cũng có một số là chưa post. Và host của PDAViet cũng sẽ ngày 1 đầy, và việc phải xóa đi những PM cũ là không tránh khỏi.

Vì vậy mục đích tôi share host chứa PM như vậy để cho bạn nào cần những PM đã bị xóa hoặc khó khăn trong việc cài lại PM cũ được dễ dàng hơn thôi.

Tuan1412

Cac bac cu lam vay ma ko hoi tai sao lai dc nhu vay...hoac co anh huong gi toi may ko ah?
hình như bạn đang cố tình spam thì phải ,post bài viết phải có chất lượng chứ đã có 1 phần riêng rành cho quản cáo rồi mà,đề nghị các mod xóa hộ ngay mấy bài viết này

thangmymobi

Sao các bạn không chịu xem kỹ thông số của nó.Camera trước của nó là chuẩn VGA mà kêu đẹp làm sao được?nó làm là để dùng cho chức năng Video call mà,chứ đâu phải để cho bác trtminh nặn mụn:)) :)) :))

thangmymobi

N3250 xài ổn định mà bạn.Do bạn không hên mua máy mới mà bị lổi.Những trường hợp này đơn giản mà bạn cứ mang ra CH nhờ họ nâng cấp lên phần mềm mới luôn.

malanh

Sao các bạn không chịu xem kỹ thông số của nó.Camera trước của nó là chuẩn VGA mà kêu đẹp làm sao được?nó làm là để dùng cho chức năng Video call mà,chứ đâu phải để cho bác trtminh nặn mụn:)) :)) :))

Biết chứ bác, ai xài dòng N có 3G mà kô biết camera trước là VGA, bạn trtminh thắc mắc cũng đúng đó bạn, hồi trước xài N70 chụp trong nhà bằng camera trước thấy hơn hẳn N73... However N73 vẫn tuyệt hơn về các mặt khác:D
Anh em xem thử hình chụp từ 2 con này nhé, N73 trước và N70 theo sau.(Xem chất lượng thôi nha,đừng chê người trong ảnh tội nghiệp nó)

Chỉnh sửa cuối:

trtminh

Biết chứ bác, ai xài dòng N có 3G mà kô biết camera trước là VGA, bạn trtminh thắc mắc cũng đúng đó bạn, hồi trước xài N70 chụp trong nhà bằng camera trước thấy hơn hẳn N73... However N73 vẫn tuyệt hơn về các mặt khác:D
Anh em xem thử hình chụp từ 2 con này nhé, N73 trước và N70 theo sau.(Xem chất lượng thôi nha,đừng chê người trong ảnh tội nghiệp nó)

Đúng đúng, ai mà chẳng biết nó là camera VGA
Đúng là khi so với N70, 6680 thì nó í ẹ hơn nhiều như hình bạn chụp, mới thử tối qua với máy thằng bạn :(

Đằng trước chỉ là dùng để làm weacam sau này có mạng 3g đấy

Cái việc này thì ai mà chẳng biết bro :|

Vấn đề nằm ở chỗ nó quá tệ , thua những cái đời trước

tangbangtroi

N3250???

e vào xóa themes ở App.manager rồi nhg nhiều thếm ko có ở trong này nhg vào phần themes vẫn có.Như thế là thế nào hả các bác.Nhân tiện cho e hỏi e ko load được file ở smartmovies.Cứu!!!

thieu_bocap

Đã Test từ hôm qua nhưng không có một sự thay đổi nào cả, máy chạy có cảm giác bất bình thường. Vì vậy cách này của bạn không có tác dụng trên OS9.1. :D OK?

nguyenvansang

Well-Known Member
thua đâu mà thua? bác chụp thiếu sáng thì cái Camera đằng trước của N73 bi. hạt và nhòe lắm! nhưng khi đủ sáng thì rất ok! test thử coi đi ! ko sai đâu! ok

Tuan1412

thua đâu mà thua? bác chụp thiếu sáng thì cái Camera đằng trước của N73 bi. hạt và nhòe lắm! nhưng khi đủ sáng thì rất ok! test thử coi đi ! ko sai đâu! ok
vậy thì rõ ràng là nó chuối hơn rồi còn gì nữa bạn

trtminh

Bác không hiểu à 8-|
Cùng điều kiện thiếu sáng như N70, 6680 thì N73 hạt nhiều hơn ạ
Cái này là cầm mấy cái máy này trên tay mới dám so sánh chứ không dám nói bừa đâu ạ :|

trtminh

Lại đau đầu vì N73 ME

Con N73ME này quả là nhiều lỗi quá

-Mở camera lâu lâu thì báo system error
-Mở galery thì cũng lâu lâu báo lỗi văng ra

-Đặc biệt là báo lỗi kernel exec 3, kernel exec 5 thường xuyên xảy ra

-Xài photoRite thì khi ghép khung hình vào save lại thì nó báo lỗi bộ nhớ đầy, mặc dù trong bộ nhớ vẫn còn 150 MB :(( .Khởi động máy lại thì save được nhưng sau 30 giây mới xong.Lâu ác :|

-Ngoài ra cho mình hỏi cái thư mục mail nó nằm ở đâu vậy mấy bro
Mấy cái máy series 60 đời trước thì trong system\mail
Còn cái này kiếm lòi con mắt trong resource ,system không nơi đâu có cả

-Mặc dù chương trình Puca explorer có mesaging folder nhưng khi vào copy, hoặc move file trong inbox thì thường xuyên xảy ra lỗi kernel exec 5 rồi thoát khỏi chương trình :|

-Chụp hình 3,2 mp thì chụp lâu quá, mặc dù chụp như vậy để tự động lấy nét nhưng không thể chụp những hoàn cảnh tức thời được. Ví dụ khi ra đường thấy em nào đẹp nhấn nút chụp 1 cái, thì khi chụp xong chỉ còn thấy được cái đuôi xe thôi,em đã ở phía đằng trước nửa mét :((

Ai là cao thủ xin chỉ giáo giúp những vướng mắc này với.Thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Hungpdahl

Well-Known Member
Tốt nhất bây giờ bạn chạy flash lại cho nó,nếu có Box chạy thì đơn giản còn không thì qua đây tham khảo chách nâng cấp máy bằng cáp DUK2
Tại đây

ThangTMT

Lỗi kết nối WIFI của N91

Mình đang dùng N91 4G, đã up firmwave (Để dùng font tiếng Việt), lần 1 dùng code 0525889 RM43 máy dùng tốt, wifi ngon.
Lần 2 dùng code 0532129 (cái này mới hay đây), code này của RM158, máy mình vẫn up đc bình thường và chuyển sang RM 158.
Nhưng... (khổ thế đấy)
Khi connect mạng nó không cho mình chọn chế độ kết nối nữa mà tự động bằng GPRS. Mình cài cả chương trình quét sóng wifi cũng không đc, mà chẳng thấy trình kết nối wifi đâu nữa.
Mình đổi lại code 0525889 thì lại không up đc.

Xử lý thế nào đây??? Mong các bạn giúp đỡ gấp. (Ít sử dụng wifi, nhưng là dân lọ mọ, nên thấy gợn là bực mình).

Cám ơn các bạn nhiều.

nokia6233_fa

HElp - Update PM Quickoffice phiên bản mới không được

Tôi dùng N73ME trong máy có sẵn phần mềm Quick office nên khi muốn update lên phiên bản mới hơn nhưng khi cài đặt bằng file down từ trên mạng về là nó báo lỗi.

Status
Không mở trả lời sau này.