• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Cái này chỉ có thợ cầm đồ, thợ luộc đồ thì mới rõ. Mình có ông anh làm cầm đồ di động, được biết ít kinh nghiệm là khi tắt máy đi để màn hình ngang với tầm mắt rồi bật lên, nếu phía rìa màn hình có màu gì đó như tim tím thì phải là máy đã bị thay màn hình, cái này là học lóm nên ko chắc đâu nha.

tiny1990

BẠn kiếm cái N95 khác rồi so màn hình xem màu sắc có đậm nhạt khác nhau không là biết ngay mà.

Tôi đồng tình với bạn. Vì màn hình low nhìn chữ rất mờ. Không có nét bằng hàng zin. Không nhất thiết phải tra cứu gì như bạn gì nói đâu.
Máy N95 của tôi lúc trước bị bể màn hình. Đi thay màn hình khác giá chỉ có 60 USD (không công vì tôi là thợ mà)

tiny1990

Uhm! Đúng đó! Chủ yếu là trước giờ chỉ thấy nước ngoài làm còn VN mình bó tay. Hiện giờ nước ngoài cũng bó tay với N82 v30 mà :D

Điều gì củng có thể làm được, Mọi phần mềm đều có rắc" mà.
Cái chình là "ông thợ" của chúng ta làm biếng đó thôi.
Dù là khóa số, khóa thường, khóa điện tử thì dùng búa nè, kẹp nè, súng nè ...:)).
Cái chính là tìm được cái ổ đó ở đâu :-? để mà biết đường đục đẻo anh nhĩ:D

tsthanhhai

Cái này cũng tùy theo màn hình nữa. Có loại màn hình lô thì nhìn vào là bít liền, nó mờ & tái hơn. Còn màn hình dù được thay nhưng nếu là màn hình thuộc lại cao cấp or zin theo máy thì cũng OK. Tóm lại là bạn thấy mh đó thế nào, nếu đẹp rõ thì cứ sài. MH ít hư lắm. Chỉ bể khi rốt thôi.

tsthanhhai

Vấn đề này trước đây mình đã test thử. Restore lại xong máy hoạt động hơi cà giật, ko mượt lắm. 1 số ứng dụng đơn giản thì chạy OK. Ứng dụng phức tạp thì đơ :D
Cũng dễ hiểu thôi. File hệ thống của từng ver sẽ khác nhau, nên khi backup & restore sẽ gây xung đột.;)

tsthanhhai

Notepad vẫn hỗ trợ unicode mừ ta :| Khi copy text vào notepad rồi save, ở phần Encoding chọn UTF-8 là OK. Mình thường lưu các file văn bản quan trọng = cách này, vừa nhanh, đơn giản lại tương thích nhiều đời máy. Cả sony cũng đọc OK.

tsthanhhai

Mới vừa gặp trường hợp tương tự bạn này. Máy bị lỗi phần mềm, sử dụng GPRS ko được, wifi cũng không được nốt, 4mat ko hết, phải nạp lại FW. Nếu máy bạn bị trường hợp giống vậy thì nạp lại FW nhé.

Tôi đồng tình với bạn. Vì màn hình low nhìn chữ rất mờ. Không có nét bằng hàng zin. Không nhất thiết phải tra cứu gì như bạn gì nói đâu.
Máy N95 của tôi lúc trước bị bể màn hình. Đi thay màn hình khác giá chỉ có 60 USD (không công vì tôi là thợ mà)
;;)
Cái này cũng tùy theo màn hình nữa. Có loại màn hình lô thì nhìn vào là bít liền, nó mờ & tái hơn. Còn màn hình dù được thay nhưng nếu là màn hình thuộc lại cao cấp or zin theo máy thì cũng OK. Tóm lại là bạn thấy mh đó thế nào, nếu đẹp rõ thì cứ sài. MH ít hư lắm. Chỉ bể khi rốt thôi.
Đúng là thay màn hình hay chưa thay thì dùng vẫn ngon, nếu không quá kỹ cũng chả phân biệt được, chẳng qua là cảm giác thích dùng đồ zin thôi. Dùng màn hình thay rồi vẫn tốt chán:D

MinhThang

Manager
;;)

Đúng là thay màn hình hay chưa thay thì dùng vẫn ngon, nếu không quá kỹ cũng chả phân biệt được, chẳng qua là cảm giác thích dùng đồ zin thôi. Dùng màn hình thay rồi vẫn tốt chán:D

Đồng ý, lô nhưng hàng tốt là dùng ok không vấn đề, cũng khó phân biệt bằng mắt thường lắm, đâu phải dễ,trừ khi hàng quá đểu.:D

kevin_fire

Cần giúp !!

cho em xin của x-plore 1.22. em Hack phone Kiểu Drakkarious xong thì vào x-plore 1.22 nó cứ phải mất 3 giây để vào và thoát.

Last edited by a moderator:

sayonara386

Bên N82 chỉ là ARM 11 332 MHz processor còn ở N95 8G là Dual ARM 11 332 MHz CPU :D Đọc cũng thấy đc sự khác biệt rồi :D
Đúng là có sự khác biệt này, nhưng cả chỉ số của nó giống quá nên mình đang phân vân nó có thực sự khác nhau không (có phải bên N82 nó viết thiếu chữ "Dual" hay không :D). Nếu khác nhau thì đúng là tin mừng an ủi, vì mình đang dùng N95-8GB =)), ghét N82 có con đèn xenon :(

MinhThang

Manager
Đúng là có sự khác biệt này, nhưng cả chỉ số của nó giống quá nên mình đang phân vân nó có thực sự khác nhau không (có phải bên N82 nó viết thiếu chữ "Dual" hay không :D). Nếu khác nhau thì đúng là tin mừng an ủi, vì mình đang dùng N95-8GB =)), ghét N82 có con đèn xenon :(

Khác hay giống gì không quan trọng vì mình vẫn thích N95 8gb,đâng hot đó bạn.rất nhiều ứng dụng mà lại Hack được nữa chứ=D>

Status
Không mở trả lời sau này.