• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

bhoangtrung

Dùng sisware mở file đó lên. Nhấn vào tab sesioneditor trong sisware, chữ chuyển qua màu hồng. Nhìn dòng thứ 4 từ trên xuống như hình (hơi mờ tí)

Sửa cái câu trong dấu "" lại theo tên bạn muốn.

Sau đó, vào đây để xem cách đóng gói: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33317
Cái này hơi phức tạp bác ạ.Em làm mãi mới được đó.Em nghe nói có soft mà mình cài vào đt la có thể đổi tên thếm và ứng dụng đựoc bác ạ.Có bác nào biết chia sẻ cho em với!!!!!:-?

dragon_nike1808

Ah!Tranh thủ em muốn các anh tư vấn giúp!!Em phân vân ko biết nên mua máy nào giữa cái N96 và cái Sam sung này!!Mấy cái tiền cũng ngang nhau mà chức năng tương tự!!2 máy này cái nào hỗ trợ ứng dụng hay hơn!!!Đều có cảm ứng lắc tay để chuyển nhạc đúng ko ạ!!!Anh tư vấn giúp em!!Cái nào tốt hơn!!!Thanx tất cả mọi người!!!!

boyloveg

cái này hay đấy, em cũng rất bức xúc khi đang nghe nhạc mà nó chạy ngay cái bài nhạc chuông, cứ tưởng có người gọi. Đang định xóa nhạc chuông đi thì gặp bài này của bác, thank=D>

spiderman_anhvu

Bạn dùng N96 đi bạn, mình thích thiết kế và style của Nokia hơn. Con V8 thật ra thấy cũng hơn mỗi khoản chụp ảnh thôi ạ, còn thiết kế thì cũ rích rồi. Chụp ảnh thì cũng chỉ gọi là thỉng thoảng đi đâu thì chụp thôi. Chứ sử dụng mang tính chất di động, chỉ để trên máy mobile xem, không in ra giấy thì 5 chấm là ok lắm rồi. :)

Zenki

Super V.I.P
Ah!Tranh thủ em muốn các anh tư vấn giúp!!Em phân vân ko biết nên mua máy nào giữa cái N96 và cái Sam sung này!!Mấy cái tiền cũng ngang nhau mà chức năng tương tự!!2 máy này cái nào hỗ trợ ứng dụng hay hơn!!!Đều có cảm ứng lắc tay để chuyển nhạc đúng ko ạ!!!Anh tư vấn giúp em!!Cái nào tốt hơn!!!Thanx tất cả mọi người!!!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33186

Vào đây xem mọi người thảo luận rồi lựa chọn 1 cái cho chính mình nhé ;)

Orbit

N82- Sóng chập chờn khi gọi

Gửi các bác
Tình hình là 2 ngày hôm nay con N82 của em khi có cuộc gọi đến thì cột sóng cúa nó tụt lút mất tiêu luôn, khi bắt máy nghe thì nó cà giựt vô cùng... kể cả khi mình thực hiện cuộc gọi đi nó cũng bị y vậy. Sau khi tụt sóng, thì nó hồi phục từ từ nhưng chút xíu là nó lại tụt tiếp, cólúc tụt mất hết, có lúc nó nhân đạo tụt chừa là 1 hay 2 cục sóng cho mình....

Trong máy em có cài soft ghi âm Psiloc Xelnex Lite 1.01. Và kề từ lúc cài cái này vào mới có hiện tượng sóng bị chập chờn. Sau đó em remove soft này rồi, nhưng nó vẫn cứ chập chờn...

Các Bác có ai có thề giúp cho em biết là tại sao không vậy? chẵng nhẻ N82 mà cùi bấp thế kia sao (mới sài có 5 tháng mà cà từng rồi), hay là tại mạng nó bị khìn khìn hả các Bác... Hic buồn ghê gờm...:((

Giúp em với các Bác nhé. Thanks all

À em sài Mobilefone, trả sau đó các bác.

Zenki

Super V.I.P
Gửi các bác
Tình hình là 2 ngày hôm nay con N82 của em khi có cuộc gọi đến thì cột sóng cúa nó tụt lút mất tiêu luôn, khi bắt máy nghe thì nó cà giựt vô cùng... kể cả khi mình thực hiện cuộc gọi đi nó cũng bị y vậy. Sau khi tụt sóng, thì nó hồi phục từ từ nhưng chút xíu là nó lại tụt tiếp, cólúc tụt mất hết, có lúc nó nhân đạo tụt chừa là 1 hay 2 cục sóng cho mình....

Trong máy em có cài soft ghi âm Psiloc Xelnex Lite 1.01. Và kề từ lúc cài cái này vào mới có hiện tượng sóng bị chập chờn. Sau đó em remove soft này rồi, nhưng nó vẫn cứ chập chờn...

Các Bác có ai có thề giúp cho em biết là tại sao không vậy? chẵng nhẻ N82 mà cùi bấp thế kia sao (mới sài có 5 tháng mà cà từng rồi), hay là tại mạng nó bị khìn khìn hả các Bác... Hic buồn ghê gờm...:((

Giúp em với các Bác nhé. Thanks all

À em sài Mobilefone, trả sau đó các bác.
Tình hình rất chi là không căng thẳng lắm :D Sóng chập chờn không phải chỉ vì dzo điện thoại, phụ thuộc vào mạng di động bạn đang sử dụng và vị trí bạn đứng nhận cuộc gọi. Nếu nhiều người xài Mobifone mà không bị tình trạng giống bạn thì lúc đó hãy đổ lỗi cho đt :D Còn theo mình biết PM cài vào máy ko làm ảnh hưởng tới sóng của đt đâu. Nếu 1-2 ngày nữa sóng vẫn chập chờn không ổn định thì bạn format lại máy thử xem sao, vẫn bế tắc thì chạy lại FW thôi :D Chú ý là N82 đang bế tắc về khoản hack phone, nếu máy đã sign hoặc có file .cert thì mới format hoặc chạy lại FW nhé :D Ngoài ra còn có Topic thảo luận chung cho N82, bạn có thể vào tham khảo thêm :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=20458

tsthanhhai

Cũng thông báo thêm là tình hình 2 hôm trước mạng Mobifone sóng bị chập chờn, nên bạn ko cần phải lo. :)

spiderman_anhvu

Tình hình là hay là lý do ở chỗ hôm trước bác giận bà xã gì gì đó nên ném cái máy bung ra làm 3 phần hả bác :D (hôm trước bác vừa post bài về vụ đó mà :p ). Nhưng cũng đồng ý với zenki ở chỗ mạng dạo này lởm lắm, mình dùng viettel cột sóng đầy căng nhưng toàn phải gọi đến lần thứ 2-3 mới kết nối được. Có lúc còn báo đầu dây bên kia tắt máy nữa, bó tay luôn :|

chapcheng

E71 ko tải được Gmail ???

máy của mình ban đầu cài đặt email của yahoo vào dùng bình thường nhận mail và tải về xem ko vấn đề gì cả, nhưng giờ mới tạo thêm 1 gmail nữa cài đặt xong kết nối tiêu đề về hiện ra bình thường nhưng tải mail về thì lại ko mở được xem nội dung >.< như vậy là tại sao ??? có ai bị như bình biết cách khắc phục giúp mình với :(

venusian

Moderator
Đừng có đùa với việc ném đt vào tường. Trước mình cũng có con N73 music. Đang đi trên đường cầm nghe nhạc thì bị một thằng đi dằng sau nó giật :(. May mà mình túm đc nó ngay thế là nó đáp luôn con N73 xuống đường lại cho mình :)). Máy bung ra mình lắp lại mở nguồn bt. Nhưng ôi thôi, mình gọi cho người ta thì đc, nhưng người gọi đến thì fai mấy cuộc. cột sóng cứ lúc tụt lúc tăng. ko khác gì sóng biển. Mang đi bao nhiêu chỗ sửa ko đc nó bảo là bị chết con gì đó ko có đò thay. Lần cuối cùng mang cho mấy thằng Trung Quốc sửa mất luôn sóng.:) Giờ đang nằm gối đầu giường Mong là máy bác ko bị như vậy. :-?

xiaohuang

Dùng Gmail bạn nên vào Web http://mail.google.com mà xem cho nhanh chứ cài phần mềm rồi đợi load mail về thì lâu lắm, lại tốn tiền nữa. Lần đầu tiên vào Gmail bạn nhớ chọn lưu password trên máy sau đó lưu lại Bookmark, lần sau bạn chỉ cần kích vào bookmark đó là nó vào thẳng hộp thư của bạn luôn mà không phải nhập username và password nữa.

Kojiro

Super V.I.P
máy của mình ban đầu cài đặt email của yahoo vào dùng bình thường nhận mail và tải về xem ko vấn đề gì cả, nhưng giờ mới tạo thêm 1 gmail nữa cài đặt xong kết nối tiêu đề về hiện ra bình thường nhưng tải mail về thì lại ko mở được xem nội dung >.< như vậy là tại sao ??? có ai bị như bình biết cách khắc phục giúp mình với :(

Mình cài Gmail của Google để xem mail luôn, dùng thấy bình thường. Bạn đang dùng gì để xem mail vậy?

chapcheng

E71 hỗ trợ luôn cài đặt mail có sẵn trong máy mà, mình ko dùng chương trình ngoài nào hết , mail của yahoo thì ngon gmail lại ko được >.<

anh Kojiro có chương trình check mail nào hay send cho em với :D

O2_Atom

Newbie mới dùng N95 hỏi về cài đặt phần mềm

Em dùng O2 Atom & Windows Moblie 5 quen rùi, nhưng mới được tặng N95 nên nhảy qua dùng. Hoàn toàn ko biết sử dụng nó hichic:((

1) Em muốn cài thêm phần mềm cho N95 thì phải làm thế nào ạ? Thông qua Nokia PC Suite hay chạy file cài đặt trên máy?

2) Nokia PC Suite & Nokia Ovi Suite khác gì nhau, và nên dùng cái nào?

3) Máy là hàng xách tay từ Pháp, nên bị lock mạng. Em phải mang đi unlock. Em muốn hỏi là, nếu em update firmware cho máy, hoặc là factory reset nó, thì có ảnh hưởng gì đến cái unlock kia không?

Em thắc mắc rất ngớ ngẩn, nhưng quả thật là em ko biết gì:mad:) Cảm ơn các bác rất nhiều:)

O2_Atom

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ:((

4) Chính xác thì N95 dùng HDH gì ạ? S60v3 OS9.2 ạ? Nhiều con số quá em ko hiểu được:(

N95 Classic ạ.

xiaohuang

Muốn cài phần mềm bạn chép phần mềm đó vào thẻ nhớ rồi cài hoặc có thể cài trên PC Suite cũng được. Một số phần mềm không cài được vì nó bắt bạn phải Signed. Bạn nên nghiên cứu cách Hack phone để tiện cho việc cài phần mềm.

N95 dùng hệ điều hành Symbian 9.2 S60v3

Zenki

Super V.I.P
Em dùng O2 Atom & Windows Moblie 5 quen rùi, nhưng mới được tặng N95 nên nhảy qua dùng. Hoàn toàn ko biết sử dụng nó hichic:((

1) Em muốn cài thêm phần mềm cho N95 thì phải làm thế nào ạ? Thông qua Nokia PC Suite hay chạy file cài đặt trên máy?

2) Nokia PC Suite & Nokia Ovi Suite khác gì nhau, và nên dùng cái nào?

3) Máy là hàng xách tay từ Pháp, nên bị lock mạng. Em phải mang đi unlock. Em muốn hỏi là, nếu em update firmware cho máy, hoặc là factory reset nó, thì có ảnh hưởng gì đến cái unlock kia không?

Em thắc mắc rất ngớ ngẩn, nhưng quả thật là em ko biết gì:mad:) Cảm ơn các bác rất nhiều:)
Trước tiên tham khảo cách hack phone đã rồi bàn tới các câu hỏi của bạn :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Hack bằng cách này đối với N95 classic là đơn giản nhất :D

1. PM có thể cài trực tiếp trên máy thông qua thẻ nhớ hoặc cài bằng PC Suite đều được

2. Nên dùng Nokia PC Suite để được full support

3. Unlock xong up FW hoặc Hard Reset thì không ảnh hưởng gì

4. Nokia N95 Classic sử dụng Symbian OS 9.2

Status
Không mở trả lời sau này.