• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

Tốc độ mà bạn test được chính là tốc độ lúc máy chạy Idle đó. Vì chương trình chỉ Read thông tin CPU và các phần cứng khác thôi nên không đòi hỏi nhiều CPU. Nếu bạn chơi game 3D hay quay phim, chụp ảnh, quét Virus vv..vv.. thì tốc độ CPU sẽ đúng với thông báo của nhà SX

Mình đang Design lại toàn bộ vì 1 số theme trước đây được góp ý là có Icon lộn xộn quá nên phải Design lại hết. Chắc cũng sắp ra bản Theme thứ 11 rồi :D. Thanks bạn đã ủng hộ.

Bạn biết làm theme à?
Thế biết sửa theme có sẵn k mình thỉnh giáo tí :D

Posted via Mobile Device

Auto

vậy bạn có thể làm 1cái theme giống y chang theme mẫu nhưng chỉ khác nền thôi hem nà?
Posted via Mobile Device

spiderman_anhvu

Mà mình thấy cái số IMEI của bác ý đẹp thật 13579 - toàn số lẻ liên tiếp, rồi lại 02468 - toàn số chẵn liên tiếp, rồi 11220 -> IMEI dễ nhớ ghê cơ :D

MinhThang

Manager
Mà mình thấy cái số IMEI của bác ý đẹp thật 13579 - toàn số lẻ liên tiếp, rồi lại 02468 - toàn số chẵn liên tiếp, rồi 11220 -> IMEI dễ nhớ ghê cơ :D

Đấy cũng là chiêu dụ khách mê số đẹp, dễ bị mắc cạn.:D

MinhThang

Manager
vậy bạn có thể làm 1cái theme giống y chang theme mẫu nhưng chỉ khác nền thôi hem nà?
Posted via Mobile Device

Topic này nhanh chóng chuyển sang chủ đề Theme đây. Theme các bạn nên sang BOX theme để thảo luận, tránh tình trạng người khác cần vào tìm thấy lộn xộn khó tìm.

O2_Atom

Ý em hỏi là làm như thế nào ấy mà bác:p

Em hỏi lại câu hỏi rất quan trọng này cho yên tâm ạ. Khi mới nhận máy em đã phải mang nó đi unlock, bây giờ em hard reset nó, thì có bị mất cái unlock đấy không, có phải nhập code hay mã gì không (tại em thấy các bác bàn tàn khi reset cứ phải nhập cái gì đó:-??) và thứ 2 nữa là hard reset thì nó có clear hết mọi phần mềm đã cài không ạ? Cho nó sạch sẽ:D

tuxedo0802

Cho em hỏi sao con N95-8GB của em khi cắm kết nối với PC nó copy vào ổ 8GB đó chậm vậy????Mà kết nối cới PC không xem được các folder ẩn của nó.Vì N95 8GB nó kết nối USB 2.0 thì phải nhanh chứ.Sao chậm vậy?Trước em dùng con N82-thẻ 4GB copy nhanh lắm (6 class).

Zenki

Super V.I.P
Ý em hỏi là làm như thế nào ấy mà bác:p

Em hỏi lại câu hỏi rất quan trọng này cho yên tâm ạ. Khi mới nhận máy em đã phải mang nó đi unlock, bây giờ em hard reset nó, thì có bị mất cái unlock đấy không, có phải nhập code hay mã gì không (tại em thấy các bác bàn tàn khi reset cứ phải nhập cái gì đó:-??) và thứ 2 nữa là hard reset thì nó có clear hết mọi phần mềm đã cài không ạ? Cho nó sạch sẽ:D

Format lai may ko mat unlock dau ban, khi format no bat nhap code thi ban nhap la 12345, sau khi format xog thi nen format lun ca the nho cho sach se

Posted via Mobile Device

NguyenTu

Super V.I.P
Con này lai lung tung cà, camera thì n95 thường, vỏ thì N95 - 8G, hix, mình đang dùng 95 - 8G đây, làm gì có kiểu kết hợp lung tung thế, Chắc là họ hàng bác Hồ cẩm đào rồi.

MinhThang

Manager
Con này lai lung tung cà, camera thì n95 thường, vỏ thì N95 - 8G, hix, mình đang dùng 95 - 8G đây, làm gì có kiểu kết hợp lung tung thế, Chắc là họ hàng bác Hồ cẩm đào rồi.

Coi lại con của em đi, có cái nào họ hàng xa với bác Đào không đó.:D

thanhtungqng

sau khi check IMEI trên trang http://www.numberingplans.com/
=>>Please check the IMEI number. No manufacturer could have ever produced a handset with this IMEI number.=>> máy do bác Hồ Cẩm Đào sản xuất hoho:)):)):)):))

Mình check thử, máy mình là của ai vậy ?

Information on IMEI 354835011487940

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N95
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment >|< Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q4 2006
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 354835-01-148794-0
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35483501
Serial Number 148794
Check Digit 0

lamnt0702

Mình check thử, máy mình là của ai vậy ?

Information on IMEI 354835011487940

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N95
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment >|< Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q4 2006
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 354835-01-148794-0
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35483501
Serial Number 148794
Check Digit 0

Máy bạn là của hàng xóm nhà bác Hồ Cẩm Đào sản xuất rồi :)) Đùa chứ,máy bạn là máy N95 bình thường,hàng châu âu,máy ai mà chả thế :)

Máy kia là máy dựng chứ chưa chắc là hàng hồ cẩm đào đâu, có khả năng nó chạy được cả file sis nữa đấy. Nó lắp ghép chắp vá các linh kiện vào làm thành 1 cái máy, hỏng hóc thế nào thì hên xui:)

rockvinh

Mình vẫn sài ok mà bạn. Remove cài lại thử xem.

khổ nỗi trước đây e vẫn dùng bt mà, nhưng giơ` vào lai ko dc, đã remover và cài lại nhiều lần rồi vẫn ko dc, thế mà dùng cho N95 8G lại dc thế mới tức chứ.

MinhThang

Manager
khổ nỗi trước đây e vẫn dùng bt mà, nhưng giơ` vào lai ko dc, đã remover và cài lại nhiều lần rồi vẫn ko dc, thế mà dùng cho N95 8G lại dc thế mới tức chứ.

Mình dùng bản Việt hóa của SymPViet 0.45 chưa hề sảy ra lỗi gì.đang dùng thường xuyên.

rockvinh

Mình dùng bản Việt hóa của SymPViet 0.45 chưa hề sảy ra lỗi gì.đang dùng thường xuyên.

hay nhỉ thế a đang dùng máy j thế? xin nói là e đang dùng N82 w30. chưa hack dc, trước đây thì dùng bt, nhưng giờ thì ko dùng dc. còn dùng cho N95 8G thì ok cung w30. thế mới lạ.

Status
Không mở trả lời sau này.