• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

happy_boy1077

Thảo luận sử dụng Nokia E65.

mình đang dùng 1 cái E 65 các chức năng thì bình thường nhưng reset *#7370# bấm 12345 thì không được mặc dù mình đã reset code =PC Suite +NSS như đã hướng dẫn mặc dù reset All Factory và có chữ Done hiện lên ,mình vào tool >>>seting>>>>call để reset thì máy out ra ngoài ko biết máy mình bị sao ,sửa hết bao nhiêu tiền vậy , máy chưa đụng chạm gí phần cứng hết và moị chức năng khác bình thường ,mong mọi người giúp đỡ nha mình ở Sài Gòn

Kojiro

Super V.I.P
Bạn hardreset xem sao: tắt máy rút thẻ rồi nhấn đồng thời phím gọi + phím * + phím số 3 và nút nguồn. Cùng lúc nha bạn!

Hungpdahl

Well-Known Member
mình đang dùng 1 cái E 65 các chức năng thì bình thường nhưng reset *#7370# bấm 12345 thì không được mặc dù mình đã reset code =PC Suite +NSS như đã hướng dẫn mặc dù reset All Factory và có chữ Done hiện lên ,mình vào tool >>>seting>>>>call để reset thì máy out ra ngoài ko biết máy mình bị sao ,sửa hết bao nhiêu tiền vậy , máy chưa đụng chạm gí phần cứng hết và moị chức năng khác bình thường ,mong mọi người giúp đỡ nha mình ở Sài Gòn

Như vậy là máy bị phần mềm rùi,cách tốt nhất là flash lại máy là được ngay,không phải phần cứng đâu.

keduadoi

Lỗi firmware muốn update lại

Các bác cho em hỏi chút: cái N73 của em(version 4.0750.31.2.1) mới format lại thì thấy mất mục search và 1 số cái khác trong tools, bấy giờ em muốn up lại firmware này nhưng dùng NSU thì nó báo đã phone đã up bản mới nhất ko up dc nữa, có ai biết cách up lại firmware ko ạ?

p0rtykjn

Lạ nhỉ...mình cũng xài n73 và thinh thoảng ngứa tay lại up lại (v4.0750.31.2.1) vẫn ngon lành mà...Mình nghĩ là do cài đặt nào đó trên điện thoại thôi.

happy_boy1077

Như vậy là máy bị phần mềm rùi,cách tốt nhất là flash lại máy là được ngay,không phải phần cứng đâu.

mình cũng nghĩ vậy ,flash lại máy mình tự làm được ko hay đem ra ngoài tiệm ,bạn có chỗ nào uy tín chỉ mình với ,mình ở sài gòn .đi sữa mấy chỗ lung tung ko an tâm lắm

keduadoi

Em cũng chẳng biết dc nữa, sau khi format 4 ngón thì mất search, setting wizard, f-secure, up lại thì NSU cứ báo your phone already has the latest support software nên ko up dc

Kojiro

Super V.I.P
Em cũng chẳng biết dc nữa, sau khi format 4 ngón thì mất search, setting wizard, f-secure, up lại thì NSU cứ báo your phone already has the latest support software nên ko up dc

Sau khi update mà 4mat thì mất hết là đúng, lần đầu mình cũng bất ngờ khi bị đó :) Nhưng bạn vẫn thấy là cái search thì Vn hình như chưa sài đc, còn f-secure thì phải kết nối net down về mới có mà dùng... Bạn có thấy cần thiết phải vậy k? :p

Còn cái up lại như bạn p0rt nói thì mình chưa thử bao giờ! Còn có cài đặt nào để ngăn cản không cho bạn update lại thì mình nghĩ không có đâu! Chấp nhận dùng cái đó đi bạn! Dù sao bạn cũng hơn mình, vẫn chưa up đc bản fw mới mà bạn đang dùng đó, mạng đứt hoài à :((

TraiNgheoHn

Mình chưa up được nên chẳng biết nó thế nào,chán quá. p0rtykjn ơi, nói cho mình bít xem bản mới nó khác bản cũ như nào?chụp ảnh và nghe nhạc thế nào?có j mới không?

iceriver85

Ôi zoi tưởng là cái gì, mấy cái bạn cần tôi toàn fai xóa đi cho rộng chỗ bộ nhơ máy thôi. Thật ra thi tôi chưa bao giờ format thành công bằng 4 ngón. Không biết là làm như thế nào nhỉ? Tôi bấm 3+*+gọi+nguồn. Khi tắt hay bật đều ko đc gì cả??? Chỉ giùm tôi với đc ko mấy ông bạn?

keduadoi

Cám ơn các bác đúng là mấy cái đó chẳng có ích gì mấy nhưng em bị cái tính là hơi cầu toàn, thấy nó hơi thiếu cái gì là cứ thấy tức tức làm sao ấy:D. Mà em nhớ trước kia dùng NSU dù firmware đã up to date nhưng nó vẫn cho mình up lại mà sao bây giờ lại ko thấy nữa nhỉ.
Nhưng thôi kệ nó, mà này có bác nào dùng viettel cho em hỏi chút: sao dạo này em gửi tin để cài đặt GPRS thì nó chả gửi lạ cho mình cái cấu hình (viettel wap,gprs,mms) để save lại là sao nhỉ??:-/

p0rtykjn

Bộ từ điển của bác hồ ngọc đức thì cái nào cũng như nhau thôi mà...có 1 cái rất hay là khi đang đọc 1 file ebook tiếng anh mà muốn tra thì chỉ cần click số 9 rồi chọn từ mình muốn tra rùi select là đc...Chức năng đó rất hay(giống click&see của lạc việt :D )

ruoicom

Theo tôi cứ N95-8GB mà duyệt, N82 chỉ hơn mỗi cái là đèn Xenon flash của nó trông pr0 hơn thôi còn N95-8GB vẫn là pro nhất về mọi thứ. Không bit pin bản 8GB có hơn N82 ko nhưng rõ ràng là nó ăn đứt N82 về mọi khoản trừ mỗi cái đèn flash.

happy_boy1077

Mình reset 3 ngón ko được , up lên FW mới nhất rùi là FW 2.0633.65.01 thì sửa được lỗi trên nhưng duyệt web tiếng việt =wifi chỉ thấy toàn 1 đống ô vuông .ko biết sao khắc phục .Mong các bro chỉ dẫn mình nha ,cám ơn các bạn nhiệt tình giúp đỡ

nguyenpa

Super V.I.P
Xem lại topic up firmware cách đổi code rồi đổi sang code euro hay viet nam là đọc được TV đó bạn :D

Status
Không mở trả lời sau này.