• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

namhunghihi

Em định mua 1 chiếc 5700 nhưng không biết nó dùng được các ứng dụng của n95 không . Bên các bài viết khác em thấy n95 có thể tự xoay ngang màn hình được. và còn về tốc độ nó có bằng n95 không. Mong các bác giúp đỡ.

tuphutiensinh

N95 8G hay khởi động lại!!!

Em đang xài 1 chú N95 8G .Chừng tháng trước em có update firmware version v15.0.015.Nay máy của em nó bị triệu chứng như thế này:khi cho máy phát nhạc qua loa ngoài thì không sao,nhưng khi nghe qua tai nghe thì hay bị reset máy lại.Khi chạy ứng dụng smartmovie 3.41 thì cũng hay bị tình trạng reset máy.
Em mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em con ngựa bất kham của em:(:)(:)((

nguyenpa

Super V.I.P
reintall là úp lại 1 lần nữa đó bạn, khi úp lại nó báo firmware nay là mới nhất, nhưng nó cho phép mình nạp lại nữa :)

vh1

Không download được vậy? Tôi muốn download vntelex cho s60v3. Bao giờ được vậy?

nguyenvansang

Well-Known Member
Em định mua 1 chiếc 5700 nhưng không biết nó dùng được các ứng dụng của n95 không . Bên các bài viết khác em thấy n95 có thể tự xoay ngang màn hình được. và còn về tốc độ nó có bằng n95 không. Mong các bác giúp đỡ.

Tốc độ thì con này ăn đứt N95 rồi. Hầu như tất cả các ứng dụng của N95 nó đêu xài được vì cùng xài 1 HĐH là Symbian 9.2(trừ 1 số ứng dụng dành riêng cho N95:D:D). Con này cso thể xoay ngang màn hình = tay. Còn tự đông thì mình ko rõ vì lâu rồi ko xài dtdd nữa mà :D:D:p. Nếu bạn có rủng rỉnh túi tiền thì đợi N96 sắp ra mà mua. Còn nếu ko thì mình khuyên là hãy chọn con này. Ko thua kém em nào cùng giá cả. Ok :-?

nguyenvansang

Well-Known Member
Mình nhớ là mình đã lập 1 Topic về 5700 rồi mà. Tại sao lại thêm 1 cái nữa nhỉ??? mong Mod xem xét lại giùm nha! Thanks

Kojiro

Super V.I.P
cám ơn bạn nhiều nhưng cái đó là j vậy? đó là file sis mà?

Cái animesprite thì đúng là file sis, bạn phải cài vào để quản lý nó chứ :)
Còn mbm_wizard thì chạy trên PC, 3 cái mask mình mới up lại cho bạn đó.

louislolitta

Mình củng bị tình trạng tương tự như bạn,nhưng khác 1 chút là lúc đầu thì bình thường,nhưng cài khoảng hơn 1 chục cái applications vào là bắt đầu có triệu chứng đó,chẳng hiểu tại sao nữa. Reinstall lại mà vẫn bị. Có phải là vì cài quá nhiều soft nên nó đụng nhau không? Hay vì rerest lại quá nhiều?

ThAngNgO_

Mình củng bị tình trạng tương tự như bạn,nhưng khác 1 chút là lúc đầu thì bình thường,nhưng cài khoảng hơn 1 chục cái applications vào là bắt đầu có triệu chứng đó,chẳng hiểu tại sao nữa. Reinstall lại mà vẫn bị. Có phải là vì cài quá nhiều soft nên nó đụng nhau không? Hay vì rerest lại quá nhiều?

reset lại = khôi phục cài đặt gốc với 1 fw nhất định,ko ảnh hưởng gì đến máy đâu bạn,bạn thử re lại 1 lần nữa rùi test app xem cái nào bị đụng:|

nguyendaika

có thể bạn bị đụng chương trình,hoặc bạn up firmware khác!
Symbian 3rd dùng bộ nhớ Flash hay bị bệnh này lắm...N81 8gb cũng thỉnh thoảng bị...chỉnh chụp hình tự reset

hung66000

Nói chung M thấy tất cả các dòng máy S603rd dùng một thời gian đều bị tình trạng này máy tự reset lại không ít thì nhiều M nghĩ chắc là dòng này nó bị lỗi vậy chứ k phải do đụng ct

AnhTu

Super V.I.P
Những lỗi trên có nhiều triệu chứng khác nhau, các bạn nên hiểu rõ mình đã làm gì thì mới chẩn đoán được bệnh và chữa trị hiệu quả nhất:
+ Máy hay bị reset sau khi update firmware:
- Kiểm tra pin, tiếp xúc của jack cắm tai nghe.
- Kiểm tra lại phần cứng như nguồn...
+ Máy hay bị reset do cài nhiều PM:
cũng như trên, nhưng bạn nên restore factory setting và cài đặt từ từ các PM, từơng thì các PM liên quan đến hệ thống sẽ dễ đụng khi cho chạy nền dễ gây hiện tượng dậm chân nhau & làm treo, reset máy.

BatKid

Super V.I.P
Theo mình đoán thì máy bạn là hàng xách tay chưa thay đổi code, bạn nên thay đổi code VietNam và up bản ver 21.0 mới nhé :D

Kojiro

Super V.I.P
Hướng dẫn chỉnh lớn kích thước của icon file J2ME (game hay ứng dụng đều được)

Như mọi người đã biết để sửa icon hay đổi tên các ứng dụng trên S60 v1, 2 thì chúng ta dùng PM S60icon wizard. Trên S60 v3 để sửa tên ứng dụng chúng ta cũng có PM và 1 tip nho nhỏ, tuy nhiên việc các icon của ứng dụng J2ME khá nhỏ thì vẫn chưa có cách khắc phục. Như PM Tử vi mình cài trên máy, icon khá nhỏ.

Sau đây mình xin giới thiệu tip nho nhỏ để chỉnh icon mặc định của các ứng dụng Java lớn lên chút nhé. Như Pm Tử vi sau khi mình làm thì được như vầy nè:

Trước khi làm các bước dưới đây, các bạn nên đưa ứng dụng ra Desktop nhé!

1. Open file .jar bằng WinZIP,WinRAR hoặc 7ZIP.

2. Mở file Image lên.

3. Mở file LOGO.PNG bằng ACD See hay các trình chỉnh sưa ảnh nào cũng được (trừ Paint nha)

4. Mình dùng ACD See, sau khi chọn resize, các bạn chú ý, đối với các máy có màn hình 240x320 và 320x240 thì chỉnh icon có kích thước là 27x27, với 352x416 thì 35x35 nha. Sau khi chỉnh xong, chọn Done, chọn Save. Chọn Save tiếp khi hiện lên cái bảng như thế này nha.

5. Sau khi bạn chọn Save, sẽ hiện lên bảng như sau. Nhấn Yes nhé!

6. Tiếp theo làm theo trong hình, rồi nhấn x để đóng cửa sổ lại nhé!

Vậy là xong! Chúc các bạn thành công!

------------------------------------
Bài này được test bằng ACD See Pro 2.0. Ứng dụng Tử vi cài trên N95 thường v21.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.