• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cho hỏi số life timer có nghĩa là j vậy? K hiểu lém, nên théc méc chút

Chú ý là cái này trên S60v3 hình như không có cách xem đâu! Chỉ xem trên S40 được thôi nhờ bấm cái code warranty.

carrick1984

Dùng con này nhiều lỗi khó chịu quá mình cũng đang cần từ điển Nga_Việt cho nó mà tìm hoài ko thấy.Các bác tìm giúp hộ với!!!ko thì chắc là phải bán thôi.

kedai

Thảo luận sử dụng E61 - E61i.

Tất cả các bước tôi đều làm đúng theo hướng dẫn, vẫn download gần 45Mb về, rồi nó bảo chờ 15 phút, chờ một lát nó báo Update failed.
Vậy là lí do tại sao các bác?

Kojiro

Super V.I.P
Tất cả các bước tôi đều làm đúng theo hướng dẫn, vẫn download gần 45Mb về, rồi nó bảo chờ 15 phút, chờ một lát nó báo Update failed.

Không biết bạn đã xử lý sao khi bị báo như thế? Nguy hiểm đây :-?

minhkhoa2007

Bạn cố gắng làm lại cho đến khi nào up được là thôi nhé bạn,mình cũng gặp trường hợp với N95 của mình rồi, down được 90/108 MB là bị báo lỗi.Mình phải làm lại cả chục lần mới ok đó bạn.Hãy kiên nhẫn nha bạn.

hungO2nokia

cài này thì bạn giống mình khi mình UP N95 lên VER mới,cách giải quyết đơn giản thôi,tất cả là do đường truyền..chứ không liên quan gì tới bản NSU,up Ver mà xài ông VIETTEL thì (có ngày DIE máy),mình đã thử dùng máy khác.Xài đường truyền VNPT UP là ok nhất (ổn định với lại ít khi rớt mạng giữa chừng - An toàn cho máy là chính)

Lưu ý:khi UP VER mới Pin yếu cũng là nguyên nhân báo Update failed nhé bạn (có thể vừa sạc vừa up,hãy làm cách này an toàn cho máy nhé)CHÚC VUI

lookmex7

Vấn đề định vị vệ tinh

VN mới phóng vệ tinh để sủ dụng các dịch vụ như định vị,mạng 3G. Nên e muốn hỏi cách nào để mình định vị, vì e dùng n82 nó có phần mềmasia maps(NAVFonevPro) có chức năng định vị số DT mình đang ở đâu và e đã dùng thử thấy mình di chuyển thì tốt độ trong máy cũng di chuyển theo mình và cho bít chính xác mình đang ở đâu (dùng bản đồ HCM) đường nào.Phần mềm này rất hay ,nó còn thêm chức năng định vị số DT của người khác nhưng e ko làm dc, pác nào bít chỉ e với (máy có hổ trợ TV nhưng làm ko dc hay là định vị vẫn chưa hoàn chỉnh ?)

kedai

Sao khi update E 61 xong thì nhấn phím Q ra chữ A

Không hiểu sao sau khi minh update xong E 61 của mình, lúc mình nhắn tin, bàn phím lộn xộn lắm, ví dụ nhấn phím Q ra chữ a, nhấn phím Z ra chữ W.

Gozilla85

Không hiểu sao sau khi minh update xong E 61 của mình, lúc mình nhắn tin, bàn phím lộn xộn lắm, ví dụ nhấn phím Q ra chữ a, nhấn phím Z ra chữ W.

Vì bạn up theo code EURO nên bàn phím thay đổi theo ký tự Châu Âu trong khi đó bàn phím máy bạn là của Châu Á nên mới có hiện tượng này đó :D

kedai

Mình không đổi được product code của E 61

Mình dùng NSS của diễn đàn, cài đặt bình thường.
Máy điện thoại đã kết nối với PC
Nhưng khi mình chuyển qua tab Info Phone và bấm nút Scan thì báo là Scan product error.
MÌnh thử reset lại máy rồi, nhưng vẫn bị hiện tượng nó, nên mình không thể nào thay đổi code được.

hoctronam

mình cứ vào appmanager,tìm đúng tên nó rùi remove,thế là xong,đâu có gì rắc rối đâu!!!

nguyenngocbau

Active Member
Nói chung là dòng này thì mình sài theme mặc định của nó là ok nhất:D,cài theme mới vô làm nặng máy mà lại khó xóa nữa.

baovyhtv

Hỏi về cách remove App IrRemote

Mình xài N73, đã cài IrRemote và 13 file update của nó, đã chạy rồi. Bây giờ mình muốn gỡ bỏ nhưng không được, nó báo thế này:

Các bạn chỉ mình với !!! Mình ám ơn nhiều !!!!!!

nguyenvansang

Well-Known Member
Cái này thì khó đây! Nếu cài trên thẻ nhớ thì còn dễ chứ cài trên máy chắc chỉ còn nước Format thôi!

Status
Không mở trả lời sau này.