• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã test thử rồi nhưng nó vẫn không hết , có khi nào do truy cập mạng mà máy bị nhiễm virut không hả bạn ?

Tất nhiên là có thể nhiễm chứ bạn!

Trường hợp của bạn nếu có thể bạn thử up fw mới thử xem có khắc phục được không nhé!

mig95

DƯỚI 10T thì N95 đi bạn. nghe nhạc chụp hình , đa phương tiện đều ok. hơn nữa ống kính camera chống bụi cái này N95 8Gh không có, tuy nhỏ nhưng không kém phần quan trọng

nguyenvansang

Well-Known Member
uhm bàn phím ko dây thì máy nào có bluetooth là dùng được mà bạn^^

Máy nó có nhận và chịu thay thế bàn phím trên máy hay ko mới là vấn đề. Nếu nói bàn phím Bluetooth thì máy nào có Bluetooth cũng dùng đucowj như vậy là sai rồi:O. Nếu thế thì mua 1 bộ bàn phím Bluetooth của PC thì Moile cũng nhận chắc=))
Theo mình biết chỉ có bàn phím SU-8W thì các máy S60v3 mới tương thích:D

tena

Đang cần gấp 01 em Nokia E series, các bác tư vấn giúp!!!

Em đang định mua 01 em Nokia dòng E series: E50, E51, E6 hoặc E70 để sử dụng. Các bác sử dụng rồi bớt chút thời gian tư vấn giùm em với. Em thì em thấy ngoài E50 không có wifi (nhưng giá rẻ) ra thì em nào cũng thích. Em rất khoái phần mềm Symbian do có nhiều ứng dụng hữu ích và đặc biệt là free, giao diện lại thân thiện dễ dùng. Hơn nữa cơ quan đã có wireless LAN nên cũng muốn nghịch ngơm 1 tý, hoặc nhiều khi đi đâu công tác check mail cũng tiện. Em chỉ cần chức năng điện thoại và văn phòng. Nghe nhạc và chụp ảnh là thứ yếu, có thì càng tốt, không có cũng chẳng sao.
Các bác tư vấn giúp em nên mua con nào??? Giá cả bao nhiêu? (hàng công ty second hand mà giá mềm thì quá tốt)!!! :D

nguyenvansang

Well-Known Member
1 là lỗi FW => up lại nếu bị nặng. còn ko cứ Format lại xem có hết ko.
2 là Ram có vấn đề. nếu vậy thì chuẩn bị Money đi :D:D

G

germaniteen

Guest
Tui thấy rằng òng E hay N thì đều hỗ trợ vp,email, chat cả hết đó! Đầy đủ luôn! Nếu mua thì mua N hay hơn đó! Cũng có wifi vậy tha hộ truy cập net wifi sướng! Soạn thảo văn bản cũng ok luôn, có quickoffice theo mà!

minhkhoa2007

tôi nghĩ các bạn nếu up bằng laptop thì không bao giờ sợ,nếu dang down về laptop mà bổng dưng cúp diện thì khoang rút cáp ra,ta phải thoát ra bằng exit trên lt rồi mới rút cáp,nếu down về xong rồi thì cứ cho nó cúp thoải mái di.Điện mấy bửa nay mà tôi còn up ban ngày mà...:D
Nhà anh Dũng thì có ngay 1 két sắt tiền để trước nhà,Laptop thì lúc nào chả có,con anh em ở đây ziền đâu ra ma cólaptop để mua mà úp đây hả anh.Mới mua laptop thì rữa đi chứ:D:D:D

tena

Cám ơn các bác đã quan tâm trợ giúp. Vẫn biết là dòng N cũng có wifi mà lại hỗ trợ multimedia tốt nhưng hình như giá của nó hơi cao nên em nghĩ dòng E là hợp lý hơn :D
Em đang phân vân giữa con E51 với E60 hoặc E70. Con E50 cũng được nhưng không có wifi. Còn Ê61 thì tuyệt đấy nhưng hình như giá cũng hơi cao (em nghe thiên hạ đồn con Ê61 này hình như hay bị lỗi cái gì đó, xin lỗi em không nhớ rõ!!!)
Trong mấy con này, máy nào pin khỏe nhất các bác nhỉ??? Nghe gọi và thỉnh thoảng check mail thì được 02 ngày không???
Thanks các bác.
Xin mời các anh em tư vấn thêm cho em nhé!!! =D>

Chỉnh sửa cuối:

wsp

Cám ơn các bác đã quan tâm trợ giúp. Vẫn biết là dòng N cũng có wifi mà lại hỗ trợ multimedia tốt nhưng hình như giá của nó hơi cao nên em nghĩ dòng E là hợp lý hơn :D
Em đang phân vân giữa con E51 với E60 hoặc E70. Con E50 cũng được nhưng không có wifi. Còn Ê61 thì tuyệt đấy nhưng hình như giá cũng hơi cao (em nghe thiên hạ đồn con Ê61 này hình như hay bị lỗi cái gì đó, xin lỗi em không nhớ rõ!!!)
Trong mấy con này, máy nào pin khỏe nhất các bác nhỉ??? Nghe gọi và thỉnh thoảng check mail thì được 02 ngày không???
Thanks các bác.
Xin mời các anh em tư vấn thêm cho em nhé!!! =D>

Mình đang dùng E 61i đây. Pin khỏi chê, nghe gọi, thỉnh thoảng lướt net phải được ít nhất 4 ngày. Giá của nó hiện nay chỉ khoảng 6,7 hay 6,8 triệu, tùy theo thẻ nhớ. Mình thấy con này dùng OK, không lỗi gì cả, trông manly. Bàn phím QWERTY gõ email rất nhanh. E 61i chỉ phù hợp cho công việc thôi, không phù hợp với giải trí vì nghe nhạc và chụp ảnh cũng xoàng.

tena

cảm ơn bác. Vậy thì con Ê61 là lựa chọn tốt đấy nhỉ??? Mỗi tội giá cao quá. Hơn nữa em chỉ cần nhu cầu công việc, check mail hoặc đọc, ghi vài file văn excel thôi. Em đã có 01 cái dép tông BB7290 rồi nên chi thích 01 cái Nokia trông giản dị thôi các bác ạ!!! Với lại dùng máy nhỏ tiện hơn, vừa đi xe vừa nghe hoặc gọi cũng được. Mấy cái anh QWERTY ấy là chát rất nhanh nhưng lại phải gõ = 2 tay. Hic hic :-??

myan822833

Nhà anh Dũng thì có ngay 1 két sắt tiền để trước nhà,Laptop thì lúc nào chả có,con anh em ở đây ziền đâu ra ma cólaptop để mua mà úp đây hả anh.Mới mua laptop thì rữa đi chứ:D:D:D

ê thằng em,đừng lên đây spam nghe Quang lú..:))

nhoccalem

Vấn đề file *.sis của 3250

mong các bạn chỉ giúp mình....sao file *.sis mình chỉ cài dc Theme còn game và ứng dụng thì mình ko sử dụng dc...nó cứ báo " not support ".có ai giúp mình khắc phục với...mình cảm ơn:(

hieu_mobilehn

mong các bạn chỉ giúp mình....sao file *.sis mình chỉ cài dc Theme còn game và ứng dụng thì mình ko sử dụng dc...nó cứ báo " not support ".có ai giúp mình khắc phục với...mình cảm ơn:(
Bạn cài nhầm sang của S60 v2 rồi

thanher

Đó là vì những file đó k dành cho 3250 đó bạn ơi:(
,bạn có thể search kỉ lại trong 4rum nha,thân

lephuong17183

Truy cập app không được trên N73ME!!!

mình xài máy n73 me thẻ nhớ 2g mình co xài 1 số chương trình nhưng khi cài thêm vài phần mềm khác mình vô phần app lại bi văng ra ,xóa vài chuơng trình thì vô app được nhưng lại báo memory full mìnnh ko hiểu bộ nhớ máy mình còn dư 29Mb con của thẻ dư 1028Mb .tháo thẻ ra thì vào app bình thương.có ai biết nguyên nhân giúp mình với............

Status
Không mở trả lời sau này.