• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

sayonara386

Đọc tiêu đề mình thấy hay hay, nhưng đọc nội dung đúng là giống kiểu sửa ti vi hồi xưa của Việt Nam (gõ gõ vào cạnh ti vi cho nó chạy tiếp :D). Nhưng cũng nên tin là tác giả đã test OK, nếu bạn nào biết được lý do vì sao nó nhanh hơn thì cho mọi người biết. Từ đó tìm ra được quy tắc speed-up các loại máy luôn :)

sayonara386

Còn 1 cách đưa hình nền đề lên theme, khác cách trên nữa :)

Nhưng cách này thì không hết màn hình được, chỉ được khoảng giữa thôi. Như thế này nè :)

Các bạn thấy sao? Xem bài dưới nghen! :D

Cái này phải gọi là đỉnh cao, mình bắt chước lấy Garfield làm 1 cái nhỉ =D>

Nó nhanh thêm bởi vì các bác vừa khởi động lại máy, ram vẫn còn nhiêù, qua sư dụng một thời gian nó lại chậm lại. Chứ cách này không hiệu quả, chưa có cách nào chứng minh cách trên hiệu quả cả:|
Mà mình đọc topic về cái này ở nhiều nơi khác nhau, có chỗ thì 40%, chỗ thì 50%>> chứng tỏ chỉ ước lượng chứ ko chính xác.

Neuemhieu

N73 gãy Joystick

Máy N73 của mình bị gãy Joystick, hiện tại gần như không thể làm gì ngoài nghe và gọi :(
Bác nào biết cách sửa + ở đâu sửa + giá cả thì cho em với, chứ thế này dùng chán lắm.
(Em muốn sửa ở chỗ nào mà phím joystick mềm và ngon như cũ ấy )
quên, em ở HN ợ

whynot4m

bị gãy hay rớt cái đầu ra? rớt cái đầu ra thì có 20k à, còn gãy luôn thì mình ko biết :D

khiem249

jack chuyển tai nghe n80

chao mọi người, mình có con n80, ma ko có tai nghe, mà mình còn dư cái tai nghe 6300, mình muốn dùng tai nghe đo(sử dụng mic và nút trả lời luôn), mình phai mua jack chuyển đâu nào, gia bao nhiêu? cám on

chao mọi người, mình có con n80, ma ko có tai nghe, mà mình còn dư cái tai nghe 6300, mình muốn dùng tai nghe đo(sử dụng mic và nút trả lời luôn), mình phai mua jack chuyển đâu nào, gia bao nhiêu? cám on

Ở HN bạnb ra thegioididong mua cái AD-41 về, giá 80K là ổn.

hoctronam

thôi đừng ra nokiacare chém chết đấy!!!
tìm tiệm đt ở ngoài
đi hỏi giá ít tiệm đi!!!

antonixic

Bổ sung:
Khi các bác chạy chương trình MBM_Whizard mà nhận đc thông báo lỗi không thể chạy vì thiếu file thư viện COMDLG32.OCX thì các bác làm như sau:
+ đầu tiên download file COMDLG32.OCX tại địa chỉ

[hide]http://www.ascentive.com/support/new/images/lib/COMDLG32.OCX
(lưu ý khi bấm download sẽ hiện thành file COMDLG32.EXE. Còn bác nào hông tin tưởng thì cứ việc lên google search COMDLG32.OCX mà down về:)))[/hide]

+ Coppy file COMDLG32.OCX vào thư mục: C:\WINDOWS\SYSTEM\system32

+ Vào start > run > gõ:

Windows 95, 98, or Me:
regsvr32 \windows\system\COMDLG32.OCX

Windows NT or 2000:
regsvr32 \WINNT\system32\COMDLG32.OCX

Windows XP:
regsvr32 \windows\system32\COMDLG32.OCX
Chú ý: có một khoảng trắng sau chữ regsvr32.​

+ Bấm ok

+ Lúc này sẽ nhận đc thông báo: DllRegisterServer ... succeeded.

Và việc còn lại là chạy chương trình MBM_Whizard thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

tonytrung235

uh .. chậm thì ko chậm đâu .. chì là cái link đầu tiên down chương trình thì nó ra cái mask .. vậy biết làm sao ^^

Status
Không mở trả lời sau này.