• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
uh .. chậm thì ko chậm đâu .. chì là cái link đầu tiên down chương trình thì nó ra cái mask .. vậy biết làm sao ^^

Có 2 link lận mà bạn! ! link là chữ download màu vàng, 1 link là box.net luôn.

whynot4m

sack, ra care làm quái gì, bàn phím zin theo máy có 70k, còn cái cục gắn joystick là 20k, bạn gọi số này xem sao 0908345679,

nguyenvansang

Well-Known Member
sack, ra care làm quái gì, bàn phím zin theo máy có 70k, còn cái cục gắn joystick là 20k, bạn gọi số này xem sao 0908345679,

bác này nói chính xác quá. Thằng bạn mình nó lấy có 15k 1 em joystick thui =))
Làm gì mấy đến mấy lít....mấy trăm K....>:)=)).
Bạn có thể ra các tiệm điện thoại lơn để thay mới(lơn thì chắc chắn có uy tín h o wn bé rồi. Trừ phi bạn có quen các ông Bố bé :D). Thay Đắng thì cũng tầm 100k thui;;). Rẻ thì 50kb-).
Chúc bạn may mắn gặp giá hời.
Nếu ở Hải Dương thì mang qua đây mình chữa cho =))

abuladu

Thắc mắc GPS??

Mình thấy có mấy chương trình nói về dịnh vị toàn cầu GPS, vậy xài trên điện có tác dụnng gì, bạn nào biết giải thích dùm nhé?

vich

Ở HN bạn qua mấy cửa hàng bán phụ kiện điện thoại lớn chắc có thôi. Mình nhớ ko nhầm thì ở phố Quán Sứ có 1 cửa hàng gần chùa quán sứ to lắm hoặc 67B Tuệ Tính cũng có. Mua về rồi tự thay xem sao.

Nhưng nói chùng bạn nên cẩn thận với mấy cái Stick, không phải cái nào cũng thay được đâu. VD như gãy Magic Stick thì thôi..xong :))))

vich

Nhiều khi lỗi hết sức đơn giản, ko phải do firmware hay virus gì hết. Bạn chịu khó test để loại dần các khả năng là tìm ra lỗi thôi.

1. Bạn phải đảm bảo thiết bị phát wifi có khả năng vào internet.

Bằng cách bạn lấy một thiết bị khác như laptop chẳng hạn, test xem có vào internet ok ko?

2. Kiểm tra xem access security của thiết bị wifi là theo kiểu gì. Một số phải khai báo Pre-shared key. Một số loại của FPT thì bạn phải login vào trang web trước (trang này sẽ tự động hiện ra khi bạn chạy internet browser bằng connection đó), sau khi connected rồi thì dùng chương trình gì cũng được.

3. Kiểm tra proxy. Có một số địa điểm, đặc biệt là tại các công ty, thường kết nối internet qua proxy vì vậy bạn phải configure IP và port của proxy cho kết nối đó trước khi connect.

4. Nếu cả 3 bước trên vẫn fail thì bạn mang thử máy ở nhiều địa điểm xem sao, các quán cafe thường là nơi dễ nhất để thử vì họ thường ko thiết lập security để khách hàng dễ sử dụng.

5. Nếu fail tất các bước trên thì có lẽ ROM của máy bạn có vấn đề, up lại bản nào ổn định nhất.

6. Potay.com !!! :D Hết vốn rồi

vich

Hiện tượng này tôi hay gặp ở nhà. Không phải do điện thoại hay wifi hotspot của bạn đâu. Theo tôi, khi kết nối giữa wifi hotspot với modem internet có vấn đề thì nó thường hiện ra như vậy. Nếu wifi của bạn tích hợp với modem adsl trong cùng 1 thiết bị thì internet connection với nhà cung cấp dịch vụ có vấn đề rồi. Bạn nên check lại những điểm trên xem sao.

loicuagio

mình vừa thay cho một khách đây , có thằng bạn làm trong hãng nhưng phải lấy cái hỏng thì mới lấy được cái mới . giá khoảng 300 -400k. nếu cần pm cho mình nhé

nguyenvansang

Well-Known Member
Sạc. 300-400k thì bác gửi cho em 150 em gửi cả bộ bàn phím qua bưu điện cho. Gớm có 3 chục bạc là đắt lắm rồi. Bác kiếm ở cửa hàng linh kiện đó. Giá rẻ èo

TraiNgheoHn

Sạc. 300-400k thì bác gửi cho em 150 em gửi cả bộ bàn phím qua bưu điện cho. Gớm có 3 chục bạc là đắt lắm rồi. Bác kiếm ở cửa hàng linh kiện đó. Giá rẻ èo

30k 1 cái đó là joytich vớ vẩn thôi,trước mình bị hỏng mình cũng ra thợ,nó đưa cho cái 30k nhưng có lắp vừa vào đâu,vẫn phải cố gắng khắc phục bằng cái cũ.May sao bán được cái máy đó rồi:))

Neuemhieu

Hiện tại là em đang cố khắc phục bằng cách dùng keo kính silicon để dính tạm nó vào. Nhưng thực sự là vê 4 góc thì ổn chứ ấn thẳng vào (select) thì không sướng lắm :(
Các bác mỗi người một ý làm em hoa hết cả mắt rồi :(

nguyenvansang

Well-Known Member
Hiện tại là em đang cố khắc phục bằng cách dùng keo kính silicon để dính tạm nó vào. Nhưng thực sự là vê 4 góc thì ổn chứ ấn thẳng vào (select) thì không sướng lắm :(
Các bác mỗi người một ý làm em hoa hết cả mắt rồi :(
Chài.Máy xịn mà chơi keo dán kính hả cha! Thua>:)
30k 1 cái đó là joytich vớ vẩn thôi,trước mình bị hỏng mình cũng ra thợ,nó đưa cho cái 30k nhưng có lắp vừa vào đâu,vẫn phải cố gắng khắc phục bằng cái cũ.May sao bán được cái máy đó rồi:))

Đâu có. Mình thay cho thằng bạn chạy ầm ầm.Ko thua kém Joy xịn là bao. Bấm rất luột(chắc banbij nó thay cái cuấmy khác vào rồi=)))

salemgtvt84

Thảo luận sử dụng E50

Em nghe nói là Nokia E50 có thể dùng pin BL-6C của N-gage, ko biết đã có bác nào thử dùng chưa? Có hiệu quả ko? Hôm nay cũng đi lùng thử, nhưng ko thấy ở đâu còn bán pin 6C. Có bác nào biết chỗ mua ở Hà Nội ko?

ptnmylove

Chài.Máy xịn mà chơi keo dán kính hả cha! Thua>:)
Ơ, tớ cũng chơi keo nè có sao đâu. Lấy hột nút áo gắn keo dán sắt vào làm đầu nút (đỡ tốn 15k như ai kia nói :-?). Bấm còn ngon hơn cục nút cũ nữa mà nhìn bề ngoài thì không khác gì hột trackball của blackberry đấy. Mà máy này xịn gì nữa, hết thời, hết thời rồi. Ai mua không tớ bán 1mil5 máy còn mới 10% =))

levanquyen2210

Chỗ bán vỏ điện thoại n91 ở Hà Nội!

ai biết chỗ bán vỏ zin n91 ở hà nội không bảo minh với đang cần mua nhưng tìm mãi ko thấy.bác nào biết bảo hộ cái nha.thank trước nha. À cả tai nghe ad41 gia và giá cả nưa nha

bác nào biết trả lời minh ngay nha.

Last edited by a moderator:

devil13

muốn xài đồ xịn có bản quyền thì vô chính ngay hãng đó mua ha bạn...nokia care có bán hết

tiny1990

ai biết chỗ bán vỏ zin n91 ở hà nội không bảo minh với đang cần mua nhưng tìm mãi ko thấy.bác nào biết bảo hộ cái nha.thank trước nha. À cả tai nghe ad41 gia và giá cả nưa nha

vào care củng chưa chắc có võ tốt. toàn là nhái không à. nhưng chất lượng thì củng ok. Muốn zin thì phải đặt hàng trước. đa số ít có hàng, vì N91 lỗi thời rôi bạn ạ (mình k có ý chê bạn) nhưng cái này hiếm đấy

levanquyen2210

mình vào nokia case rùi nhưng mà nó chỉ lung tung trung tâm này chỉ trung tâm khác chán thế.đang dùng nó chả nhẽ không mông má tí cho nó đệp biết là lỗi thời nhưng mà minh thấy dùng cũng hay

Status
Không mở trả lời sau này.