• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác Huy ơi, vậy đến trung tâm của NOKIA nó cài cho có mất xiền ko ạ :D

Không mất nếu còn bảo hành:| Mà mấy ông ấy làm ăn vớ vẩn lắm, chỉ up firmware và sửa máy được thôi chứ cài font chắc ko làm đâu:| Tốt nhất là đi up firrmware, tự làm thì càng tốt:)

Kojiro

Super V.I.P
trung tâm nokia ở đâu vậy anh ?

em ở SG , Q5 , gần nhà em càng tốt

Nếu có thể bạn chạy qua đường 3/2, gần ngã tư với Cao Thắng, số một trăm sáu mươi mấy đường 3/2 (hướng từ Lê Hồng Phong lên bên tay phải, đối diện học viện chính trị HCM). Care nằm ở đó nha bạn.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong_05

help me gấp gấp - úp lại firmware cho n92

do úp lần đầu bị lỗi đèn màn hình ngoài lâu lâu lại sáng lên khoảng 1 phút rồi tắt, nên mún úp lại firmware rất mong các bác chỉ giáo gấp

cudi

Thắc mắc về 2 file *.cer và *.key

Em mới xài HĐH S60V3 lần đầu nên không rành cách sign ứng dụng mà trên diễn đàn hay nói. Nếu như em chưa có 2 file *.cer và *.key thì phài làm sao để có. Và sau khi có 2 file này thì em phải làm sao để sign được ứng dụng. Mong các mod và các anh nào có kinh nghiệm chỉ giùm em. Thanks!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Em mới xài HĐH S60V3 lần đầu nên không rành cách sign ứng dụng mà trên diễn đàn hay nói. Nếu như em chưa có 2 file *.cer và *.key thì phài làm sao để có. Và sau khi có 2 file này thì em phải làm sao để sign được ứng dụng. Mong các mod và các anh nào có kinh nghiệm chỉ giùm em. Thanks!!!!

Đọc bài này nha bạn: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27471

Có gì cứ thảo luận trong đó luôn nha.

toan1101

Nếu có thể bạn chạy qua đường 3/2, gần ngã tư với Cao Thắng, số một trăm sáu mươi mấy đường 3/2 (hướng từ Lê Hồng Phong lên bên tay trái, đối diện học viện chính trị HCM). Care nằm ở đó nha bạn.

ủa mà ko có cách nào khác ngoài việc đem lên hãng làm à ?

mà sao thằng nokia chuối quá,nó ko làm sẵn rồi bán nhỉ ?

bán xong lại hành lên cài

Kojiro

Super V.I.P
ủa mà ko có cách nào khác ngoài việc đem lên hãng làm à ?

mà sao thằng nokia chuối quá,nó ko làm sẵn rồi bán nhỉ ?

bán xong lại hành lên cài

Chạy lên hỏi nó sao duyệt web không đọc được tiếng Việt chứ đừng kêu nó cài bạn à. Giả đò thắc mắc ấy mà :D

toan1101

Chạy lên hỏi nó sao duyệt web không đọc được tiếng Việt chứ đừng kêu nó cài bạn à. Giả đò thắc mắc ấy mà :D

hix,

thứ 6 2h mò lên Nokia Care

nó đưa từ giấy số 199 . nhìn bảng thấy số 154 , ngồi đợi 15' nhảy lên đc 1 số thành 155

choáng quá đi về

thứ 7 8h mò lên tiếp

thấy khoảng hơn 10 người xếp hàng , mừng quá trời , bỗng nhiên thằng nhân viên trong đó chạy ra báo :"cúp điện ,ko làm việc , muốn thì để máy lại,thứ 2 lên lấy " . nghe xong choáng,xách máy về luôn

về tự up fireware , up xong vẫn bị vậy , đem ra cửa hàng cho tụi nó làm luôn

tụi cửa hàng gắn cable up thì bảo fireware mới quá , thua

pó tay luôn

chỉ có cái chuyện cài font thôi mà nó hành mình đến thế :(

Kojiro

Super V.I.P
hix,

thứ 6 2h mò lên Nokia Care

nó đưa từ giấy số 199 . nhìn bảng thấy số 154 , ngồi đợi 15' nhảy lên đc 1 số thành 155

choáng quá đi về

thứ 7 8h mò lên tiếp

thấy khoảng hơn 10 người xếp hàng , mừng quá trời , bỗng nhiên thằng nhân viên trong đó chạy ra báo :"cúp điện ,ko làm việc , muốn thì để máy lại,thứ 2 lên lấy " . nghe xong choáng,xách máy về luôn

về tự up fireware , up xong vẫn bị vậy , đem ra cửa hàng cho tụi nó làm luôn

tụi cửa hàng gắn cable up thì bảo fireware mới quá , thua

pó tay luôn

chỉ có cái chuyện cài font thôi mà nó hành mình đến thế :(

Thông cảm cho bạn! Do mình không dùng máy này nên cũng không biết giúp bạn cách nào nữa. Thôi thì chịu khó tí vậy. Còn không thì khỏi vào trang đó luôn đi :D

Bommak

Thắc mắc về Standby mode của E51

Các bác làm ơn cho em hỏi có cách nào can thiệp sâu vào các cài đặt standby mode của dòng máy Nokia E51 được không ạ. Chẳng hạn thế này, Em thấy trong 1 số Screenshot (em không biết cụ thể của máy nào) thì ở hàng Standby apps có thể hiển thị 7 ứng dụng, còn cái E51 của em thì lúc nào cũng chỉ có 6 (em nghĩ chắc không phải do vấn đề độ phân giải)

Một điểm nữa em muốn tìm hiểu là không biết có cách nào bổ sung các ứng dụng vào muc Standby plug-ins được không, chẳng hạn em thấy (cũng trên screenshot của máy nào đó) có thể hiển thị phần search trong danh sanh plug-ins. Còn E51 của em cũng chịu, không thể làm được việc này

Mong được các bác giúp đỡ..

Bommak

Em mới phát hiện ra cái screenshot có 7 ứng dụng ở hàng standby apps là của N95-8GB thì phải, mà thằng này cũng 240x320 nên chắc sẽ có cách mode cái E51 của em được như vậy. Bác nào biết chỉ em với nhé. Em cũng lang thang trên net mà chưa tìm được.

kennho

Cách nào format hoàn hảo cho N95-8G

Sau một thời gian sử dụng nhận thấy DT có quá nhiều rác tôi muốn format lại cho nhẹ nhưng format bằng 4 ngón hay mã *#7370# đều chỉ sạch ổ C cỏn ổ E vẩn y nguyên (chẳng lẽ phải xóa bằng tay ?). Có cách nào để format DT lại một cách thật hoàn hảo như khi mới mua không các bạn

hungO2nokia

Thảo luận và REVIEW NOKIA N78

NOKIA N78​

NOKIA N78 là dòng máy mang hệ điều hành Symbian OS 9.2,rel. 3.2.Phiên bản N78 lần này có những chức năng đặc biệt như Cảm ứng phím NAVI 4 chiều,giao diện chính của màn hình có nhiều thay đổi...​

Đặc biệt hơn trong phần Office vesion trong máy N78 là phiên bản 4.1.29.2​

Trong cài đặt tích hợp thêm 1 chương trình nữa đó là NAVI wheel (Bánh cài đặt),chương trình này có tác dụng điều khiển các chương trình hay xem ảnh chỉ cần 1 cái Vuốt nhẹ tay trên phím NAVI là ok.​

Trong themes tích hợp thêm 2 chương trình con đó là hình ảnh cuộc gọi và giao diện âm thanh​

Khi vào Gallery,màn hình sẽ tự động cuốn và xoay ngang.Trình xem ảnh trong máy cũng tích hợp chế độ trình diễn hình ảnh y như N95 nhưng tiến bộ hơn lần này thêm chế độ cho phát lùi lại.Hoặc các bạn có thể tự biên tập lồng hình ảnh vào video mà các bạn muốn...​

Hầu hết các phiên bản trước,nếu các bạn muốn quản lý các chương trình chạy ẩn đều phải cài đặt chương trình Tasky nhưng phiên bản này đã fix các lỗi đó bằng thêm chương trình Show open apps. (Quản lý các ứng dụng đang mở)​

Điểm đáng nói ở dòng máy NOKIA N78 lần này là tích hợp thêm nhiều tính năng mới,giao diện và hình ảnh đẹp hơn,sắc nét hơn.Truy cập wifi và lướt Wed nhanh hơn.Còn về nghe nhạc thì theo cá nhân mình thấy hay hơn N98 8GB nhiều.Nhưng bên cạnh đó là nhược điểm với bộ nhớ trong chỉ vẻn vẹn trong 70MB (tích hợp thẻ nhớ lên tới 8GB),các phím bấm nhỏ hơn.Phím thoát và phím thoát nhanh làm gần nhau nên dễ làm cho người sử dụng bấm lộn phím.Các chương trình tuy đầy đủ nhưng lại thiếu 1 chương trình khá quan trọng đó là Flash Player.

Trên đây là 1 số thông tin tổng quát về dòng máy NOKIA N78,có lẽ những lời giới thiệu ở trên sẽ không đầy đủ nhưng mong rằng các bạn sẽ hiểu thêm và nắm rõ các chi tiết về chú dế thông minh này.​

P/S:Các bạn có thể download video demo về dòng máy này tại ĐÂY và mình đã up video lên để các bạn tiện tham khảo tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

hungO2nokia

Sau một thời gian sử dụng nhận thấy DT có quá nhiều rác tôi muốn format lại cho nhẹ nhưng format bằng 4 ngón hay mã *#7370# đều chỉ sạch ổ C cỏn ổ E vẩn y nguyên (chẳng lẽ phải xóa bằng tay ?). Có cách nào để format DT lại một cách thật hoàn hảo như khi mới mua không các bạn

Đúng là fomat như kiểu bạn nêu ở trên chỉ xóa toàn bộ dữ liệu trong ổ C,còn ổ E vẫn nguyên dạng.Muốn các dữ liệu trong ổ E mất hết đi chỉ có duy nhất 1 cách là bạn định dạng lại ổ (hay nói cách khác là fomat ổ cứng).Nhưng nếu bạn up fw mới cho dòng máy này thì trong quá trình up máy sẽ tự động dell tất cả và về lại chế độ như mới xuất xưởng (chỉ áp dụng được khi up fw nhé)

TraiNgheoHn

Bạn muốn xóa sạch ở ổ E thì cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ rồi 4mat trên PC là xong mà.
@ hungO2nokia : up FW đâu có 4mat được ở ổ E đâu anh?

hungO2nokia

Bạn muốn xóa sạch ở ổ E thì cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ rồi 4mat trên PC là xong mà.
@ hungO2nokia : up FW đâu có 4mat được ở ổ E đâu anh?

Xem lại bài trên đi em,ổ cứng tích hợp theo máy chứ có phải là thẻ nhớ đâu,trong topic fw N95 8GB anh up lên rồi và kết quả cho thấy rõ.Không lẽ anh đi nói dối à.

Status
Không mở trả lời sau này.