• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kienkuong209

Giúp em đổi code phone

Em tải NSS và PC suite về mà cái NSS ko nhận dt.
Mọi người giúp em với.
Ai có bản NSS và PC Suite phù hợp nhứt up em với nha.
Thanks

nguyenvansang

Well-Known Member
Hơi ngoài lề 1 tí. Bác có phần mềm Total Video Convert không? cho mình xin với. có gì pm mình nhe. thanks bác.

Bác Spam ác quá. Có vài nhận xét cơ bản sao ko gộp thành 1 bài??? :mad:)
Total Video converter mà chui vài đây màn chi. Thoi thì cũng cho bác cái Link cho đỡ tủi thân. Các Mod mà thấy là lãnh thẹo đó

newhire

mình confirm là khôi phục gốc chỉ là cài lại các tính năng sử dụng ban đầu thôi. Không xóa bất cứ thông tin gì cả. Mình đã làm rồi. Còn format thì khác hẳn, không phải yêu cầu của người hỏi Topic này.

Bạn này nói đúng nè. Khôi phục cài đặt gốc và format máy về trạng thái ban đầu là khác nhau. Khôi phục cài đặt gốc chỉ khôi phục các settings, profile, themes, font... thôi.

Khi NSS nó không nhận thì chỉ có cách gỡ hết những gì liên quan đến PC suit và NSS ra rồi cài lại thôi. NSS thì bản nào cũng được nhưng PC suit thì phải là bản 6.83 mới up được, kỳ diệu ghê:| Tìm bản 6.83 trên mạng bi giờ hơi hiếm:|

mucelago

Active Member
Bug lạ của N82

Bảo đảm 100% các bác đã từng gặp qua nhưng chưa để ý thôi.

Mặc định bình thường khi mới mở máy, để ý cái chữ Menu và biểu tượng Menu

Sau 1 thời gian sử dụng nó sẽ thế này, sẽ xuất hiện biểu tượng Menu

Sau 1 thời gian tìm hiểu, cuối cùng cũng luyện xong bí kíp , từ từ up lên vậy, coi pà kon có ý kiến gì không chứ em không dám múa rìu qua mắt thợ

nguyenquocbaao

he he, cám ơn các bác rất nhiều. Cái mình ngại nhất ở ss là pin yếu thôi. Nếu pin con đó mạnh, xài được chừng 2,3 ngày là mình ok. mình ko quan tâm tới vấn đề nó hơn hay thua N73 hoặc N78
Theo mình thì nhìn cái giá tiền thì bạn đã hiểu nó hơn hay thua N73 rồi,cần chi phải nói đển N78

newhire

Result: đã up thành công lên v20.0.056. FP2, va nhiều tính năng khá hay. Thanks mọi người đã giúp đỡ. Em đã biết nhiều hơn 1 chút về Symbian. Hehe.

Ps: em hỏi thêm 1 chút: cái product code sau khi upgrade FW xong rồi, đổi lại thành cái cũ, có vấn đề gì ko? Sau này muốn downgrade xuống bản cũ, chắc là đổi về code cũ, rồi dùng NSU để downgrade thôi nhỉ?

Code châu Âu bạn đang xài là code gì vậy? Mình đang gặp trường hợp giống bạn. Thanks.

miu170687

Cái này kô fai do chỉnh cân bằng bạn ah .1 loa bị rè ,nghe nhỏ ,loa còn lại thì rõ .
Mình cũng tắt hiệu ứng 3D tones ...
Cái này chắc do phần cứng rùi ,hix .

thanhnam711

Em tải NSS và PC suite về mà cái NSS ko nhận dt.
Mọi người giúp em với.
Ai có bản NSS và PC Suite phù hợp nhứt up em với nha.
Thanks
không cần phải cài pc suite bản này bản nọ thì nss mới nhận đc máy đâu. chỉ cần tải cái này ve là ngon ơ à.
sau khi tải xong, bạn extract file và mở nokia tool lên, chọn scan, ròiclose, rồi vô lại nss => scan product "no error". have fun

thanhnam711

Dù có format máy tôi vẫn biết cách để tất cả phần mềm hay dữ liệu không bị mất. thanhk tôi thì tôi mới chỉ :p

thanhnam711

format không mất ứng dụng, danh bạ...

chờ mấy người thanks lâu wá để tui chỉ lun nè. Đầu tiên vào tool->memory card-> option->back up phone mem->format máy bằng *#7370#-(code mặc định là 12345)->sau khi format vào lại tool->memory card->option->restore from card. xong ok, các phần mềm đều còn nguyên.

vokhang

chờ mấy người thanks lâu wá để tui chỉ lun nè. Đầu tiên vào tool->memory card-> option->back up phone mem->format máy bằng *#7370#-(code mặc định là 12345)->sau khi format vào lại tool->memory card->option->restore from card. xong ok, các phần mềm đều còn nguyên.

chài. khi kình quyết định 4mat thì dĩ nhiên là máy có lỗi gì đó, hay có thể là chạy chậm quá, nên mới tính đến chuyện 4mat máy. cái này bạn backup rồi restore thì chẳng khác nào là còn nguyên. có khắc phục được gì đâu bạn.cái này thì những người xài symbian nhiều thì sẽ biết thôi mà.

vokhang

Cái này kô fai do chỉnh cân bằng bạn ah .1 loa bị rè ,nghe nhỏ ,loa còn lại thì rõ .
Mình cũng tắt hiệu ứng 3D tones ...
Cái này chắc do phần cứng rùi ,hix .

nếu là máy công ty thì bạn chịu khó đem ra care đi. nó làm xong thì dán tem lại cho mình mà. còn máy xách tay thì bạn phải chịu mất zin rồi.

sunkat

Chứng chỉ của Nokia ?

Mình xài phần mềm Carbide Theme Edition tạo theme xong nhưng khi cài vô máy nokia 5320 thì báo " Chứng chỉ chưa có hiệu lực , đã hết hạn hoặc ngày giờ trên điện thoại sai ! "

Ai biết gì về cái vụ chứng chỉ này thì giúp đỡ mình với điên đầu với nó quá :-/

Status
Không mở trả lời sau này.