• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhnam711

Lấy bông ngoáy tai (chưa xài đấy nhé:D:D:D) hay cái gì đó sạch sạch lau kỹ phần tiếp xúc giữa cap kết nối và đt của bạn,mình nghĩ do phần tiếp xúc giữa máy n93 của bạn với cap bị đóng bụi hoặc gì gì đó, bạn thử làm theo mình xem. Còn nếu không được nữa thì format mày lun thử xem, bạn chuẩn bị update firmware có nghĩa là sẵn sàng 4mat máy rồi chứ gì:D:D. Cứ thử xem nhé, chúc bạn thành công.

natta

Nói chung là muốn xem máy nào chụp đẹp hay không thì các bác phải dùng cả 2 máy chụp cùng một chỗ, cùng một điều kiện thời tiết ánh sáng sau đó rồi táng lên máy PC. Nếu so máy cùng độ phân giải thì khi xem cứ chọn actualy size mà giã, khi đó sẽ thấy ảnh nào xấu ảnh nào đẹp ngay. còn nếu khác độ phân giải thì khi xem trên PC đặt độ zoom bằng actualy size của con ít chấm hơn.
Còn vấn đề tỷ lệ màu của màn hình thì cái này còn do công nghệ của từng hãng. 265k chưa chắc đã thua 16tr màu đâu. mà có khi cùng một tỷ lệ màu nhưng của máy ít tiền bao giờ màu cũng không đẹp bằng máy nhiều tiền (các bạn cứ để ý mà xem)

Đa số chúng ta đều xem ảnh trên điện thoại, ít khi in ra ảnh lắm nên màn hình điện thoại cũng quan trọng, hãy so sánh thử 5700 và N81, cùng 16tr màu nhưng N81 đẹp hơn rất nhiều và camera dù 2mpx vẫn đẹp hơn, Nokia là vậy luôn có những cải tiến rất nhỏ, xài và cảm nhận sẽ thấy.

8mpx và 5mpx chí là số điểm ảnh, nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như người chụp, thuật toán nội suy, cảm biến, N96 sử dụng ống kính CZ cũng là tốt rồi, bác nào xài rồi 2 máy K810 và N95 sẽ thấy thế nào là 3mpx đẹp hơn 5 mpx, Nokia ít khi ra 1 điện thoại hoàn chỉnh 100% nên flash Xenon ko có cũng không có gì ngạc nhiên

Nokia thì thường là bền hơn Samsung, pin yếu nhưng khoảng 2 ngày sạc 1 lần với người dùng nhiều là không quá yếu, mình đặc biệt thích ớ Nokia là 2 loa kép của nó nghe loa ngoài rất hay và tai nghe ngày càng có sự cải tiến cả về sử dụng và âm thanh.

Ủng hộ cho Nokia, đã ra mắt ở VN, nghe nói bên Tinh Tế có 1 mem lão thành đi xem lễ ra mắt bốc thăm trúng em nó, mình đoán giá sẽ khoảng 14tr, quá cao hehe

còn đây là link so sánh 2 em nó

http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone2=2471&idPhone1=2253

natta

nếu không kết nối đc thì phải thiết lập IP cho máy vào : setting/connect/access point/ bạn chọn vào cái mạng wifi của bạn rồi ấn phần option/advance setting/Ivp 4 rồi nhập IP và các thông số của mạng wifi vào là ok.

Làm như bác này chỉ là chính xác

chả hiểu luôn

ở chỗ làm lấy Ê61i ra online bình thường

về nhà lại xài ko đc

mặc dù 2 nơi đều xài mạng FPT

ở nhà đã thử với E90,Ê61i

dòng E của nokia mà bác chê wifi cùi bắp thì em thua luôn

Nhà em kế bên VTA, dùng N81 thì dò ra nhưng không vào được, dùng Laptop thì vào ngon lành

Lý do có thể là chưa chính các thông tin về TCP/IP nhu DNS, IP..... mạng FPT thường để các thiết lập này là automatic nên rất tiện tuy nhiên có vài nơi phải tự điền số (giống VNPT - VNPT thì nhiều nơi phải làm manual hơn) mình nghĩ đó là lý do chính

Alexandria

Hôm trước em cụng gặp tình trạng no gateway replies, lúc đầu connect ở quán cafe bằng N81, đang chạy 1 hồi connect lại thì ko được và cứ báo là No gateway replies. Mấy hôm nay cũng bị, ko biết máy em có bị lỗi gì ko nữa. Đã up latest FW rồi

Zenki

Super V.I.P
Hôm trước em cụng gặp tình trạng no gateway replies, lúc đầu connect ở quán cafe bằng N81, đang chạy 1 hồi connect lại thì ko được và cứ báo là No gateway replies. Mấy hôm nay cũng bị, ko biết máy em có bị lỗi gì ko nữa. Đã up latest FW rồi

dzo tình trạng sóng yếu, bạn tìm vị trí phù hợp sóng mạnh tí vì bộ bắt tín hiệu WIFI của điện thoại không mạnh như laptop được. Sóng chập chờn dẫn đến tín hiệu lúc có lúc không => No gateway replies

toan1101

dzo tình trạng sóng yếu, bạn tìm vị trí phù hợp sóng mạnh tí vì bộ bắt tín hiệu WIFI của điện thoại không mạnh như laptop được. Sóng chập chờn dẫn đến tín hiệu lúc có lúc không => No gateway replies

bác ơi,người ta đã nói ở trên rồi , là ko cài đăt đc thông số

chứ ko phải sóng đâu

nguyenvansang

Well-Known Member
hôm nay quyết định nhấc em N82 về rồi. Ko có màu đen => Chơi luôn màu bạc ( nóng lắm rồi nên ko thèm đợi màu đen nữa ) => Giờ vô PDA mình = EDGE của máy ( Mobifone ). Vô PDA = Mobile cũng ko đến nỗi tệ. Định chờ N85 ra thì mua song. Nghĩ lại thấy cứ đợi công nghệ thế này thì cả đời chắc chả mua nổi cái gì => N82 bạc thôi! :D

hotwoho

mình đang dùng N95-1 v20.0.015. mình cài cả Jbaktaskman lẫn activefile ra rùi mà vẫn tìm kô thấy adatservice.exe ở đâu hết!mong các bác giúp với!

traihp9001

Well-Known Member
có cục sắt ấy ko dùng thì cho tui ^^.
máy của tui là
N73-12
V4.0812.4.2.1
21-03-2008
RM-133
nghe nói có vesion mới nhưng của code khác có pác nào thử up chưa?
Máy của mình mua ở bên Anh đầy đủ phụ kiện hôm up FƯ đổi code giờ chả nhớ nữa

symbian

Con này chạy lại bằng JAF được nhưng khả năng phải mua lại imei là rất cao và sẽ ko còn dùng được NSU về sau nữa :)

thanhnam711

Mèng ơi. Cha này ở đâu mà đưa ra cái bài này. Chụp hình thì tất cả máy ảnh trên mmobile từ 300k => 8 chấm đều 16bit màu hết( tức 16,7tr màu). Làm gì có 2 chấm 256k màu hả. Ông này nhâm sang số màu hiển thị trên màn hình rồi. Màn hình 16tr màu nhìn thật và mịn hơn 256 ( thử nghiệm trên N93i và N73 rồi).
Ino chụp hình và màn hình sẽ hơn N96. Song mình nghĩ vấn đề HDH sẽ đáng để quan tâm nên chọn con nào đấy. Nếu ko thích chơi game thì chọn INNO sẽ hơn nhất( nếu giá 2 con ~ nhau) >:)

thì tôi đang nói số màu hiển thị trên màn hình chứ có biết cái bit màu bit miếc nào đâu. Còn địa chỉ của cha thì con cũng chẳng cần biết làm gì đâu

thanhnam711

sao lại ko rung ,bạn có nhầm ko,tất cả các máy của nokia đều rung mà.kinh nghệm xài đồ sámung đây,ko bền .xài một khoảng thời gian là sẽ thấy ...theo mình thì xài nokia hay hơn,vì hệ điều hành symbiandda4 được gắn chặc hình ảnh của nó vào nokia,và nokia sẽ mua luôn symbian trong năm nay,và sẽ cho xài miễn phí tất cả các chương trình

Mình không nhầm đâu nhưng hình như trang web này nó ghi nhầm làm mình nhầm theo nó:D
http://mobiletv.vtc.vn/index.php?op...-h-tr-truyn-hinh-di-ng&Itemid=93&limitstart=1
Bởi vì có một bạn nào đó đã đc sử dụng qua con n96 này và nói nó rung như cái mát xa vậy:D:D:D:D. không phải tất cả các máy nokia đều rung đâu bạn, n92 đâu có rung đâu, bất tiện lắm. Còn về vụ innov8 thì mình nghĩ xài nokia có lẽ ngon hơn. Có lẽ mình xài nokia quen rồi nên nói vậy nhưng samsung có vẻ không bền bằng nokia và máy cũng "yếu" hơn, với lại có cái n96 mà xem trực tiếp đá banh cũng sướng nhỉ.:D:D

Chỉnh sửa cuối:

zidane89

Bạn ơi! N93i có nắp che nên chỗ tiếp xúc rất sạch. Mình cũng đã format lại máy nhưng vẫn vậy! Ai có cách giúp mình với:(

aimodung

E61 WIFI yếu

chẳng hiếu sao máy E61 của em truy cập wifi rất yếu,có khi không vào đc web du ở đâu có wifi đều thế,(máy n91 vào fe fe').Em thấy quảng cáo E61 vào wifi mạnh lắm.Hay do máy em có vân đề, mong các bro chỉ giáo. Em xin cám ơn

jackyhai

N73-bể màn hình ,thay giá nhiu ????

chào mấy bro ,em có con N73 music ,vô tình bị bể màn hình rồi ,nhưng nghe gọi vẫn ok !
em cần thay màn hình , hix... mà ko bít thay ở đâu bảo đảm ,quan trọng là hợp túi tiền .
hix ,em dzô TGDĐ báo giá cao wá ,em rớ hok nổi ,con nhà nghèo xin mấy anh chỉ giúp !
thanks mấy anh rất nhiều

sorry ,quên ,em đang ở bên q8 ,hcm !

kakatara

Em cũng có con N73ME, up FW bị dead, đưa ra tụi Care nó sửa hok dc phá cho hư lun rùi đòi thay main giá 70-80 USD. Mấy bác có bít chỗ nào bán main rẻ hơn hok ? Em ở TP HCM lun :(

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơi! N93i có nắp che nên chỗ tiếp xúc rất sạch. Mình cũng đã format lại máy nhưng vẫn vậy! Ai có cách giúp mình với:(

Thế bạn đã thử trên nhiều máy tính khác chưa ? Mọi người cố giúp mà bạn không cố thử thì cũng chịu ah :-?? Thử mang ra các hàng NET hay nhà bạn bẹ gì đấy cắm vào thử xem có nhận không ? Nếu các chỗ khác nhận mà máy nhà bạn không nhận thì máy tính có vấn đề. Còn nếu không máy tính nào nhận hết thì có thể phone hoặc cable có vấn đề. Nếu thay cable mới mà vẫn không nhận thì phone có vấn đề. Phone có vấn đề mà đã format rồi vẫn không kết nối được thì đem ra Nokia Care hoặc tiệm điện thoại hỏi :|

Status
Không mở trả lời sau này.