• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

barclays

Có ai xài 73 với thẻ 4gb chưa? Mình định mua thẻ mà không biết máy nhận 4gb ko

seiki

Nokia 5320 EM hay Samsung i450

EM đang có tầm hơn 4tr,mấy bác tư vấn em chọn con nào với,đang phân vân giữa 2 con này

vuthuhh

Lỗi khởi động lại máy là bị INSTALLING của E65

Các bạn giúp mình sửa lỗi khi tắt máy rồi khởi động lại máy là bị hiện INSTALLING khiến máy mình chỉ kết nối được với PC ở chế độ PC SUITE. Các bạn giúp mình với

gai

Well-Known Member
không được đâu bạn ơi. mình cũng đã tháo ra và ấn thẳng vào đầu tiếp xúc giữa phím và máy nhưng nó vẩn trơ ra. phải chấp nhận đem ra cửa hàng thuii hixx:-??

C

chiphoi2005

Guest
Mình xem lại rồi, hihi hóa ra không phải là do lỗi phần mềm mà là do cái nắp sau của mình nó bị điên, gắn đi gắn lại vài lần. Thử đi thử lại mấy lần là hết bị, Híc làm quê quá tự nhiên đưa lên mấy cái lỗi do mình gây ra. Thanks các Pro đã góp ý

Zenki

Super V.I.P
Mình xem lại rồi, hihi hóa ra không phải là do lỗi phần mềm mà là do cái nắp sau của mình nó bị điên, gắn đi gắn lại vài lần. Thử đi thử lại mấy lần là hết bị, Híc làm quê quá tự nhiên đưa lên mấy cái lỗi do mình gây ra. Thanks các Pro đã góp ý
Sao lại quê bạn. Anh em cùng nhau đóng góp ý kiến học hỏi lẫn nhau thôi mà :) Mới tiếp xúc thì ai cũng vậy cả thôi :) Cố gắng học hỏi tìm tòi thêm về Symbian nhé :)

romano81

Đấy là do bạn cài những phần mềm không tương thích đó mà. Chuyện thường thui. Chắc là do mấy cái theme bạn cài vô đó. Máy N82 của mình cũng vậy, do mấy cái theme, xóa đi lại okie nhưng lại không có cái để sài, heeeee, lâu rồi thành quen.

Zenki

Super V.I.P
Đấy là do bạn cài những phần mềm không tương thích đó mà. Chuyện thường thui. Chắc là do mấy cái theme bạn cài vô đó. Máy N82 của mình cũng vậy, do mấy cái theme, xóa đi lại okie nhưng lại không có cái để sài, heeeee, lâu rồi thành quen.
Không phải xóa theme hay xóa gì đâu bạn. Chỉ cần làm như bài của SMod KJR hướng dẫn ở trên là lại chạy bình thường lại thôi mà. Đt dùng lâu ngày nhiều file nó bị tịt lại nên nó gây ra tình trạng tự động cài đặt vậy thôi :)

shemizuNin

Vấn đề với Python ai bít chỉ dùm e

có a nào bít tại sao khi cài pm Python vào máy,mõi lần chạy các ứng dụng cần Python thì no' out ra (nghĩa là bấm vào ứng dụng đó 1s sau nó out ra màn hình như cũ)e ko bít fai làm sao???có ai bị trường hợp này chưa giúp dùm e thanks trước.

Zenki

Super V.I.P
có a nào bít tại sao khi cài pm Python vào máy,mõi lần chạy các ứng dụng cần Python thì no' out ra (nghĩa là bấm vào ứng dụng đó 1s sau nó out ra màn hình như cũ)e ko bít fai làm sao???có ai bị trường hợp này chưa giúp dùm e thanks trước.
Bạn phải cài Python vào bộ nhớ máy chứ không phải thẻ nhé :)

Bạn có thể cho biết ứng dụng bạn gặp là ứng dụng nào không ?

Đôi khi chỉ có Python không thì cũng chưa đủ, có nhiều ứng dụng hòi hỏi Python Script Shell v...v... :)

Kojiro

Super V.I.P

Tất cả các Pm thuộc python thì bạn nên cài vào bộ nhớ máy! Sài python thì kèm theo megapymodile và scriptshell nữa!

BadboyC

mình dùng win XP và đã tắt mọi tường lửa, kể cả antivirus, chả hiểu nguyên nhân như thế nào? lúc trước còn dùng bt, giờ tự dưng giở chứng

Kojiro

Super V.I.P
mình dùng win XP và đã tắt mọi tường lửa, kể cả antivirus, chả hiểu nguyên nhân như thế nào? lúc trước còn dùng bt, giờ tự dưng giở chứng

Bạn thử gỡ tất những gì thuộc về Nokia khỏi máy luôn rồi cài lại xem :-?

BadboyC

ùh, đã thử, gỡ từ N series PC suit đến nokia PC suit, gỡ tất, cài lại từ đầu, mà cái dòng lỗi lệnh mình chụp lại có ai xem chưa? "lỗi mạng khi truy cập vào thư mục..." là sao? chả hiểu nghĩa gì

Status
Không mở trả lời sau này.