• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhthphu

Làm sao hack 6220 FW 3.46?

chẳng là hôm nọ em lỡ dại up cái 6220c yêu dấu lên 3.46 vì nghĩ rằng có lẽ nó chạy nhanh hơn, giờ thì chẳng hack đc nữa :| hello cabride là vô dụng =.= đã thử nhiều cách hack khác nhau,Hello TRK rồi cả secman nữa, chẳng cái nào chạy đc cả :( iem bó tay rồi nên nhờ các bác giúp có cách nào hack đc nữa không ạ, thanks các bác trước mong sớm có hồi âm!

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

Cài này trước tiên bạn nên cài HeloCarib trước và cài X-plorer 1.22 sau đó mờ chương trình Helocarber lên bấm Option /menu/1 đến khi nào nó hết cảnh báo. sau đó vô lại X-plorer hiện mục Sys/bin sau đó chép file tập tin của Intallserver.exe vào đường dẫn đó thề là ok

Chúc bạn thành công

nểu ko rõ thì bạn qua yahoo chỉ dẫn thêm

: hunghansau
:Mail: hunghansau@yahoo.com.vn

huynhthphu

trước khi hack thì iem hack đc bình thường ạ :-< nhưng sau khi up lên rồi thì bật cái menu1 nó không chịu run đó mới đau đó chứ :(( ấn vào menu1 thì văng ra ngoài menu luôn nên không thể nào can thiệp vào sys đc cả :-s bác còn cách nào khác thì chỉ dùm iem, thanks

nhunguyen12

theo mình nghĩ thì máy chậm hơn là do khi up rom, nó tự up thêm 1 vài ứng dụng nữa, chẳng hạn như là global, search, .... ( hình trái đất có cái kinh hiển vi) mình up thành công, có thêm 1 vài ứng dụng về web cài trực tiếp vào bộ nhớ máy, cài này không cần lắm, bạn remove nó đi nha, đó là điều làm máy bạn có thể chậm lại, bộ nhớ máy giảm đi so với ban đầu nha, bởi bạn up rom tất là có thể tăng hay giảm số lượng chương trình (thường là tăng - VD: xem tivi)....đó là lý do bộ nhớ giảm.
thân gửi

lixboi

Mình cũng từng up nhiều FW cho các dòng này, và ứng dụng nó thêm chủ yếu tốt cho mình thôi. Một số cái như trình virus, hoặc Setting wizard thì bạn có thể del nó đi, như mình này đã tiết kiệm được và bộ nhớ máy lên được 32MB

Kojiro

Super V.I.P
thì mình dùng toàn bộ danh bạ là trên sim copy sang chứ có dùng trên máy đâu???trên máy thì chỉ lưu những số mới nhưng rất ít và khi lưu xong mình copy lại vào sim để đề phòng khi máy có sự cố,nhưng hiện tại thì toàn bộ danh bạ là từ sim không hề có chuyện lưu 2 tên hay unname...máy mình đúng là đang sùng firmware cũ nhất nhưng không biết update xong có hết tình trạng này ko?ai có thể cho mình link down firmware mới nhất của 3250 và hướng dẫn cách update với,ngoài tiệm sợ bon nó ko làm được...

Khi up fw thì khi bạn thấy fw bản 3.14 hay 3.60 thì up, không phải thì đừng up nhé, sẽ không hack được đâu.

Pdanews

Hic! Hồi đó mình cũng up ào ào, mà hình như đúng như bạn nói, mình nghĩ do fw nên chẳng thắc mắc. Giờ mới biết là do phần cứng à, căng nhỉ :(

Skype cho n95?

minh dang dung n95 8gb va co acc skype con tien. Cho minh hoi co pm skype cho n95 8gb ko. Thank

Posted via Mobile Device

zippi

Nói gì là nói gì hả bạn :)) Cho dù N82 có hack được đâu có nghĩa N82 hơn đứt được N95 8gb :)) Còn về vụ hack được FW Version 30 của N82 thì chắc bạn còn phải chờ khá lâu đấy :p

hít hà, có khi 6 tháng nữa mới bem dc thì chết toi :))

Bạn cũng bị như mình àh, khi mở máy có đèn bàn phím phải không?
Nhưng mình không có làm rớt hay va chạm mạnh gì cả. Àh, mà cái đèn xanh nhấp nháy của mình nó vẫn nhấp nháy đều đặn, nếu hư cái cảm ứng sáng đó thì cái đèn còn nhấp nháy ko vậy bạn?
Chắc phải mổ xẻ em nó rồi ! hic

Cái đèn đó không phải là hoạt động là cảm biến ánh sáng cũng hoạt động đâu nhé. Bạn thử xem khi mở camera thì cái nút bên hông có sáng lên không? Tắt hết đèn tối om rồi mở máy ra xem có đèn phím không.

lamnt0702

hít hà, có khi 6 tháng nữa mới bem dc thì chết toi :))

Cũng có thể là ko bao h bạn ạ :D Phương pháp bây h chỉ còn cách sign thủ công hơặc down về FW cũ thôi :) Mà mình thấy FW mới của N82 cũng ko có cải thiện j đáng kể so với FW cũ,chưa nói đến việc ko hack được cũng đã làm FW mới mất điểm nặng nề rồi ;)

Zenki

Super V.I.P
Trước đây 1 thời gian em có up firmware cho cái N73 ME của em , hiện tại firmware máy em là 4.0812.4.2.1.Trước khi up đèn bàn phím của em vẫn sáng bình thường , sau khi up, các chức năng vẫn tốt, nhưng có vấn đề là đèn bàn phím của em không còn sáng nữa. Lúc khởi động máy thì đèn bàn phím có sáng, nhưng khi khởi động xong vào trong thì không còn đèn phím nữa. Đưa vào trong tối nó cũng không sáng. Đèn bên hông máy thì vẫn sáng tốt, mắt cảm biếng cũng nhấp nháy đều đặn , chỉ có cái đèn bàn phím là tối thui. Em đã format, update lại nhưng cũng như vậy.Tình trạng này cũng lâu rồi , nhưng ngại ra tiệm vì phải bung máy, tội nghiệp máy của em. Bây giờ muốn đổi máy khác xài nhưng không có đèn bàn phím người ta trả giá bèo quán, đành phải đem đi sửa thui, nhưng em ko biết nó bị bệnh gì cả, ai biết chỉ bảo em để ra cửa hàng khỏi bị lừa ạh. Hic hic

Cái đèn đó không phải là hoạt động là cảm biến ánh sáng cũng hoạt động đâu nhé. Bạn thử xem khi mở camera thì cái nút bên hông có sáng lên không? Tắt hết đèn tối om rồi mở máy ra xem có đèn phím không.

Này thì 10 ký tự :-?

Đúng là nokia đã ngăn chặn thì khó có thể hack được, 1 Drakkarious làm sao đối đầu được với các giáo sư đầu ngành của nokia:)

N96 dùng pin BL 6F của N95 8G

Theo một người sử dụng thì anh ta đã thay pin của N95 8G BL6F 1200mAh vào N96 để khắc phục điểm yếu về pin của em này. Tác giả cho biết là máy hoạt động rất tốt, dùng được hơn 1 ngày rưỡi mà không gặp vấn đề gì trục trặc ( nói chính xác hơn là chưa gặp:D). Vấn đề duy nhất là nắp pin đằng sau chỉ hơi vênh lên 1 chút nhưng cũng không đến nỗi phải dùng băng keo dán lại, nói chung là rất khó nhận ra. Mời các bạn xem video clip:)

Status
Không mở trả lời sau này.