• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Đi thì ko đi được :-j có điều giống cái Computer thôi,ấn nút reset trên CPU nhiều thì có hại cho máy thôi :)) Đọc đi đọc lài bài post của bạn,minh buồn cười ko chịu được :)) giống trẻ con :))

Bạn ấy không biết thì bạn cần giải thích, cùng nhau trao đổi học hỏi, để mọi người cùng hiểu biết, bạn không nên nói như vậy. Rút kinh nghiệm bạn nhé.

tv3180

Bực cái thằng N85 này vẫn chưa hack được nên một số tính năng có cũng như không, GPS thì không cài được Vietmap, games thì toàn phải xài demo. Nói chung thằng này ring về để wifi, nghe nhạc, xem phim thì ổn nhất với điều kiện cắm tai nghe chứ cái loa ngoài của nó hơi chuối. Quay phim cũng rất good, 30 f/s công nhận ngon lại hỗ trợ flash khi quay nữa, chụp ảnh thì bt.

MinhThang

Manager
Bực cái thằng N85 này vẫn chưa hack được nên một số tính năng có cũng như không, GPS thì không cài được Vietmap, games thì toàn phải xài demo. Nói chung thằng này ring về để wifi, nghe nhạc, xem phim thì ổn nhất với điều kiện cắm tai nghe chứ cái loa ngoài của nó hơi chuối. Quay phim cũng rất good, 30 f/s công nhận ngon lại hỗ trợ flash khi quay nữa, chụp ảnh thì bt.

Chưa Hack được thì dùng đỡ file Cer, mặc dù hạn chế vì không can thiệp được vào hệ thống, đối với những cái mình cần vọc, N85 cũng khá Pro đó chứ bạn.

vthnhon

Không phải là lâu đâu bạn vì là máy mới bạn cài còn ít phần mềm nên format nhanh là đúng.Không tin bạn format máy xong rồi format lại lần nữa nó cũng nhanh thôi. Chẳn qua bạn đã cài quá nhiều phần mềm cho nên khi format thì hãy để cho máy nó từ từ xóa sạch sẽ các file cài trong đó đã chứ.Đừng có nên thấy lâu mà lấy pin ra rồi ráp vào dẽ hỏng flash lắm đấy cứ để đến khi nào nó khởi đông lại thì thôi nha.
Nokia chớ không phải sony đâu mà nó chạy cái vù là xong à .

lamnt0702

Bạn ấy không biết thì bạn cần giải thích, cùng nhau trao đổi học hỏi, để mọi người cùng hiểu biết, bạn không nên nói như vậy. Rút kinh nghiệm bạn nhé.

Mình ko hề có ý như bạn nói đâu nhé ;) Đơn giản chỉ là thấy cách viết của bạn vuadientu giống trẻ con thôi,nhất là cái từ "í" ,ý mình rất đơn giản,bạn hiểu ý mình như thế nào vậy?Bạn vuadientu chắc cũng hiểu ý mình nên đâu có ý kiến j đâu bạn :| Từ khi tham gia PV,mình chưa bao h có ý chê bôi hay khinh thường người khác bao h đâu nhé ;)

MinhThang

Manager
Mình ko hề có ý như bạn nói đâu nhé ;) Đơn giản chỉ là thấy cách viết của bạn vuadientu giống trẻ con thôi,nhất là cái từ "í" ,ý mình rất đơn giản,bạn hiểu ý mình như thế nào vậy?Bạn vuadientu chắc cũng hiểu ý mình nên đâu có ý kiến j đâu bạn :| Từ khi tham gia PV,mình chưa bao h có ý chê bôi hay khinh thường người khác bao h đâu nhé ;)

Mình muốn nói bạn vì sợ lòng tự ái của người khác, dẫn đến mất đoàn kết thôi, chứ mình chẳng nghĩ bạn sao cả. Đó là góp ý vậy thôi mà.

lamnt0702

Trường hợp như bạn thì chắc chưa ai bị nhưng có thể khẳng định là lỗi phần mềm :) Có 1 số lỗi có thể tự khắc phục được bằng cách chình sửa ngay trên máy nhưng có những lỗi đúng là theo kiểu "ko tên" và rất kỳ quặc thì chỉ có cách là format lại máy :) Và mingh nghĩ lỗi của máy bạn thuộc nhóm 2,bạn thử format máy xem sao nhé,mình nghĩ là sẽ ok thôi.Sở dĩ nói vòng vo như vậy thực ra chỉ là giải thik cho bạn cũng như các mem khác vào xem hiểu ko lại nghĩ mình xui bạn format rồi làm hại máy bạn ;) Chúc bạn may mắn!

Zenki

Super V.I.P
theo thông tin thì đây là một project có tên là "Neu" đang trong quá trình phát triển

http://www.symbian-freak.com/news/008/07/NeuTouch_Screen_for_nokia_n95.htm
"Neu" thì mới đây còn trò mình đưa lâu rồi :D Không có liên quan gì tới "Neu" với lại co cấu hoạt động của "Neu" khác cái này.

Thôi thì giải đáp cho a e đi Zenki,tò mò quá rồi :))
Có người giải đáp rồi đó anh :D Dùng bàn phím Bluetooth, 1 người ngồi chỉnh bàn phím còn người kia chọt chọt con N95 :D

zippi

@anh em : Sau khi 7370 và format thẻ nhớ thì em nó đã chạy và khởi động bình thường ngon lành. Hôm wa chưa format thẻ nó khởi động lâu kinh khủng, hiện chữ Nokia ra 3 phút, màn hình trắng bóc 2 phút ~~> rùi mới hiện "tay nắm tay" và vào trong, ko xuất hiện Installing ^^

.... nhưng kéo theo đó là những bất ổn phát sinh :
1/ Khi cài lại các phần mềm thì nó báo là có muốn install đè lên ko ?? Trong khi đã format sạch sẽ :|
2/ Sau khi cài lại các phần mềm bấm vào nó cũng ko chạy lun. Chớp 1 phát về lại màn hình App :((

p/s : Mong anh em trao đổi giúp đỡ tớ cũng như ai mới mua dt sử dụng lần đầu tìm hỉu và chọc ngoáy, đừng hiềm khích nhau thế mất vui :D

Kojiro

Super V.I.P
@anh em : Sau khi 7370 và format thẻ nhớ thì em nó đã chạy và khởi động bình thường ngon lành. Hôm wa chưa format thẻ nó khởi động lâu kinh khủng, hiện chữ Nokia ra 3 phút, màn hình trắng bóc 2 phút ~~> rùi mới hiện "tay nắm tay" và vào trong, ko xuất hiện Installing ^^

.... nhưng kéo theo đó là những bất ổn phát sinh :
1/ Khi cài lại các phần mềm thì nó báo là có muốn install đè lên ko ?? Trong khi đã format sạch sẽ :|
2/ Sau khi cài lại các phần mềm bấm vào nó cũng ko chạy lun. Chớp 1 phát về lại màn hình App :((

p/s : Mong anh em trao đổi giúp đỡ tớ cũng như ai mới mua dt sử dụng lần đầu tìm hỉu và chọc ngoáy, đừng hiềm khích nhau thế mất vui :D

Triệt để nhất là bạn hãy 4mat 4 ngón (hard reset), sau đó 4mat thẻ lần nữa. Lần này là sạch sẽ ngay. 7370 4mat cũng chưa sạch lắm đâu bạn à.

Các 4mat 4 ngón có nhiều trong 4rum rồi, bạn search nhé!

nguyenpa

Super V.I.P
hu hu máy vẫn bảo hành chưa xong, có ông chu, mua cái N85 sài véion cũ mà ngon ơ ko bị reset lần naò :(

nguyenpa

Super V.I.P
Nhà sản xuất không thể mắc cái lỗi như thế được? các bác coi chừng:p

Ko sao đâu anh, nếu có lỗi thì sao lại co pin dung lượng cao cho O2 và no ki a, lúc trước dùng cai E65 dùng pin 6F phà phà :D

MinhThang

Manager
Em dang dùng con N79. Em thấy có 1 lỗi đó là, rất nhiều phần mềm sau khi cài đặt trực tiếp từ máy bằng file sisx. Thì sau đó vào phần App Manager ko hề thấy. Nhưng View Log trong đó thì vẫn có. Theme cài vào không thể nào xóa đi bằng các Uninstall, mà phải xóa trong thư mục Private trên thẻ nhớ.
Những phần mềm .jar thì lúc nào cũng hiện, nhưng file sisx thì mất tăm.
Có ai bị như em ko ạ

Vào đây nghiên cứu xem có gì giống máy của bạn không:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=38627

qtdb

đọc barcode bình thường chứ!!!
còn đọc mấy cái barcode 'hiếm'' đó thì ko cần phải tích hợp phải ko các bác!!!

Status
Không mở trả lời sau này.