• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

hiện giờ mình đang xài n96 ,update lên fw 12.0 thì máy bị tùm lum lỗi,có ai biết cách format lại bộ nhớ máy và bộ nhớ trong giúp mình với

Rút thẻ ra format bằng *#7370* hoặc 4 ngón,nếu bạn muốn sạch sẽ 100% thì chơi 4 ngón,đảm bảo sạch bóng :D

Bo0Bo0

Bác có nhấn đúng cái nút nguồn ko đó, vì cái này vừa chím vừa khó bấm :D

Hioshi

cảm ơn bạn đã tư vấn, con 5700 chụp hình có 2MP à, con này đc cái nghe nhạc rất hay, dùng cũng rất ổn định. Mình kết con E63 ở chỗ có wifi, bàn phím gì đó có đầy đủ kí tự :D và đặc biệt pin rất ấn tượng,1500mA, bạn nào vào tư vấn giúp mình với. Còn con E71 thì xịn rồi,phải tội đắt quá, gần 7 triệu thì mình lại có nhiều sự lựa chọn khác rồi :D ( E63 giờ có 4 triệu 6 ^^! )

lamnt0702

Anh ơi 5700 có 2.0 mpx thôi :D

Sorry em,anh nhầm tý :D

cảm ơn bạn đã tư vấn, con 5700 chụp hình có 2MP à, con này đc cái nghe nhạc rất hay, dùng cũng rất ổn định. Mình kết con E63 ở chỗ có wifi, bàn phím gì đó có đầy đủ kí tự :D và đặc biệt pin rất ấn tượng,1500mA, bạn nào vào tư vấn giúp mình với. Còn con E71 thì xịn rồi,phải tội đắt quá, gần 7 triệu thì mình lại có nhiều sự lựa chọn khác rồi :D ( E63 giờ có 4 triệu 6 ^^! )

Thế nên mình khuyên bạn nên chờ đến gần tết mà,lúc đó giá down mạnh nhất trong năm,mà nhiều khuyến mãi lắm đó :p Thật ra thì E63 cũng ko phải sự lựa chọn tồi nhưng mình nghĩ ko phải lúc nào cũng có điểu kiện thay đổi đt liên tục được nên đã thay đổi thì thay đổi cho đáng luôn,sau đỡ ân hận đó bạn :D

lamnt0702

sao N81 tui 4 ngón hok đc ta??:-?

Bạn phải nhấn đến khi nào có hình bàn tay nắm bàn tay của Nokia hiện lên rồi hãy bỏ ra nhé,bỏ ra trước là ko format được đâu,mà dễ bị lỗi lắm đó ;) Chúc bạn may mắn

lamnt0702

Các bác ơi, loa con này bé và dè thì có thể thay loa của máy khác vào được ko?loại nào thì hợp?và sửa ở đâu?(em ở HàNội):(

N-Series thì chưa thấy ai dám thay loa khác vào bao giờ,tốt nhất là ko nên,N91 thig bản chất loa ngoài nghe bé và chất lượng ko được tốt lắm,N91 chỉ có nghe tai nghe là ok thôi bạn ạ :|

O2_Atom

Cho em hỏi 1 câu này ạ, các bác óanh giá thế nào về chất lượng nghe nhạc của N95 (qua tai nghe gin)? Cảm quan cá nhân thôi:D Em thì em thấy khá trong & rõ nhưng ko ấm lắm thì phải. Hơi thiếu Bass mặc dù em đã đặt Bass Booster:( hiện em đang dùng 1 cái Creative Zen đang phân vân ko biết có nên chuyển sang nghe nhạc = N95 cho tiện ko nữa.

Với cả cho em hỏi, phần mềm nghe nhạc nào trên S60v3 mang lại chất lượng âm thanh tốt nhất ạ (cũng theo cảm quan thôi:D) ko quan tâm giao diện & tính năng:p

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi 1 câu này ạ, các bác óanh giá thế nào về chất lượng nghe nhạc của N95 (qua tai nghe gin)? Cảm quan cá nhân thôi:D Em thì em thấy khá trong & rõ nhưng ko ấm lắm thì phải. Hơi thiếu Bass mặc dù em đã đặt Bass Booster:( hiện em đang dùng 1 cái Creative Zen đang phân vân ko biết có nên chuyển sang nghe nhạc = N95 cho tiện ko nữa.

Với cả cho em hỏi, phần mềm nghe nhạc nào trên S60v3 mang lại chất lượng âm thanh tốt nhất ạ (cũng theo cảm quan thôi:D) ko quan tâm giao diện & tính năng:p
Theo cảm quan của mình thì dùng tai nghe để nghe nhạc = N95 đúng là không ấm lắm ở chế độ EQ Bass Booster (Dùng trình nghe nhạc mặc định của máy) nhưng nếu biết chỉnh ở trong EQ thì mình thấy nghe không thua gì iPod nếu chất lượng nhạc ngang nhau. Tai nghe thì mình dùng lại ear-bud nên bass cũng được cải thiện tốt, nghe dance thì không bị lọt mất âm bass nào cả, ngoài ra tai nghe ear-bud còn giảm được tiếng ồn và tạp âm bên ngoài rất tốt.

Còn về phần mềm nghe nhạc thì trước giờ mình toàn nghe bằng phần mềm đi kèm của máy thôi. Bây giờ có rất nhiều phần mềm nghe nhạc cho bạn lựa chọn như TTPod, Kougo và mTube cũng có rất nhiều tính năng hay đi kèm như tự tìm lời bài hát, giao diện nhiều v...v....

lamnt0702

Đọc qua là biết bạn giống mình rồi,lúc nào cũng để BassBooster :D Minh thì thấy cái tai nghe của N95 zin rất dở :p Sinh ra cái ngõ 3.5 là để mình tự thay tai nghe xịn vào để nghe mà bạn,tờ đang dùng 1 con Sennheiser MX400,ko thể hài lòng hơn,con này dành cho ai thik nghe nhiểu bass,đập bass nghe to và chắc nịch,sướng lắm :))

Còn phần mềm thì nói thật luôn trung thành với music player của máy,còn ko thì chới TTPOD là khá nhất trong số các phần mềm nghe nhạc của hãng thứ 3 :)

O2_Atom

Vầng ạ thanks 2 bác:) e cũng có xem qua 1 số review của khoai tây sau khi post bài hỏi các bác, thì nhìn chung đều chê cái tai nghe của N95 (mà bọn Nokia buồn cười nhỉ:|) thế còn theo nhận định của 2 bác, thì chất lượng xử lý âm thanh của N95 & phần mềm Music Player đi kèm là ko có gì để chê đúng không ạ;)

Cái tai nghe bác kể hình như em cũng có nghe tiếng, giá nó là bao nhiu vậy bác:D

Zenki

Super V.I.P
Vầng ạ thanks 2 bác:) e cũng có xem qua 1 số review của khoai tây sau khi post bài hỏi các bác, thì nhìn chung đều chê cái tai nghe của N95 (mà bọn Nokia buồn cười nhỉ:|) thế còn theo nhận định của 2 bác, thì chất lượng xử lý âm thanh của N95 & phần mềm Music Player đi kèm là ko có gì để chê đúng không ạ;)

Cái tai nghe bác kể hình như em cũng có nghe tiếng, giá nó là bao nhiu vậy bác:D
Mình đang dùng con Earbud của Creative - Giá con này tầm 700k

Còn loại Sennheiser MX400 thì đây

NokiaN73

N73 - Không thực hiện cuộc gọi được?

Các anh oi,

Em dang sài cái N73, hôm qua táy máy nghịch nó bây giờ không hiểu sao em thực hiện cuộc gọi đi không được, trong khi vẫn nhắn tin và nhận tin nhắn được, vẫn nhận cuộc gọi được. Và cái phone của em, ở ngay bên dưới cột pin, xuất hiện số 2 ở bên dưới, em tìm cách xóa đi hoài mà không được.

Các anh giúp em với.

Cảm ơn các anh.

Các anh oi,

Em dang sài cái N73, hôm qua táy máy nghịch nó bây giờ không hiểu sao em thực hiện cuộc gọi đi không được, trong khi vẫn nhắn tin và nhận tin nhắn được, vẫn nhận cuộc gọi được. Và cái phone của em, ở ngay bên dưới cột pin, xuất hiện số 2 ở bên dưới, em tìm cách xóa đi hoài mà không được.

Các anh giúp em với.

Cảm ơn các anh.

Cái này bạn chỉ cần khôi phục cài đặt gốc cho máy là xong, không mất dữ liệu. Có cách khác là chỉnh line in nhưng mà không có N73 ở đây nên ko nhớ đường dẫn:)

mobifone0906

Bạn test kỹ quá :D Mình ko test nhiều như bạn, chỉ làm cho nó ko hiện lên thôi, nó mất luôn chứ ko để ý có khi vào music có hiện lên hay ko :D

Còn chỉnh hex trên PC bạn có thể dùng winhex, hay hexeditor cũng được :)

À! Mình tên Kojiro chứ ko phải Kijoro nhé! >:)

Sorry, mình cũng là dân Amatuer mới làm quen với Symbian và tham gia trên diễn đàn này thôi.

Một lần nữa, sorry nhé.;)

Kojiro

Super V.I.P
Sorry, mình cũng là dân Amatuer mới làm quen với Symbian và tham gia trên diễn đàn này thôi.

Một lần nữa, sorry nhé.;)

Nhắc vui thôi mà! Chủ yếu là giúp bạn giải quyết cái vụ kia thôi.

Tình hình chắc cũng ko có gì khả quan hen, bạn cũng thông cảm mình chỉ có độc 1 con N95 để test :p

Status
Không mở trả lời sau này.