• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kenpham

[Hướng dẫn] up tiếng Việt cho E71 RM-357

Chào các bạn, chắc hẳn những ai đang sử dụng máy E71-2 xách tay từ USA về đều không thể up được FW Việt Nam (để có giao diện tiếng Việt), ngay cả khi đổi code bằng NSS thì chương trình NSU cũng không thể nhận được FW mới.
Do hiện nay đã có thể hack được FW 200.x.x của E71 nên mình hướng dẫn các bạn cách up lên FW 200.x.x từ FW cũ của E71-2 là 100.x.x
Các bước thưc hiện được hướng dẫn bởi Zopo (GSM)
Bước 1: chuẩn bị
1. JAF phiên bản 1.98.62
Mã:
http://support.phone-tools.cn/files/JAF_Main_Software/
2. JAF h@ck của zopo ( tks zopo về phần mềm này)
Mã:
http://zopo.vn/Crack_JAF_foruser.rar
3. Nokia connectivity driver 7.1.8.0
Các bạn vào nokia.com mà tải nhé
4.FW RM-346_APAC_200.21.118_v3.0_E71 (bản tiếng việt)
Mã:
http://rapidshare.com/files/176087587/RM-346_APAC_200.21.118_v3.0_E71.exe
5. Sợi dây cable USB theo máy
6. Chương trình PC suite (vào nokia.com tải)
7. Chương trình NSU( vào nokia.com tải)
Bước 2: cài đặt
1. cài đặt JAF
2. vào thư mục cài đặt JAF c:\programfile\ODEON\JAF\pkey driver cài đặt file driver trong đó
3.vào thư mục cài đặt JAF c:\programfile\ODEON\JAF\JAF USB Driver copy hết tất cả các file trong đó sang c:\windows\system32
4.cài đặt PC suite
Cài đặt FW APAC RM-346 (cứ cài vào thư mục mặc định)
cài đặt NSU
Gỡ bỏ nokia connectivity driver và cài driver tải được ở trên (phiên bản 7.1.8.0)
giải nén file crack_jaf_foruser của zopo
Cắm cable vào dt và PC, chờ PC nhận đủ driver của điện thoại
Chạy chương trình của zopo, bấm vào bước 3 (bên tay phải), nút ZOPO
my.php
[/URL][/IMG]
Chương trình jaf sẽ chạy. bạn bấm vào BB5, sau đó bấm nút manual flash như trong hình, sau đó chọn model điện thoại RM-346 E71-1
Tiếp theo bạn chọn mục product code là RM 346 APAC-U Vietnam
Sau đó chọn vào nút use INI
Cuối cùng bấm flash, đợi 3p cho đến khi chương trình báo done

Tháo cable, máy sẽ tự khởi động lại. tận hưởng thành quả đi bạn.
P/S: mình không chịu bất cứ trách nhiệm nào nếu bạn làm bị die phone. Các bạn cứ từng bước mà làm nhé
[/URL] [/IMG]

6969

Bạn ở HN thì chat Y!m với nick này dongphuongtg26 chuyên dán màn hình các kiểu. Miếng dán từ 3 lớp cắt thủ công vừa khít màn hình. Thẩm mỹ phải nói là rất đẹp mình rất ưng. Đặc biệt giá rất rẻ 30 nghìn đồng đến tận địa chỉ nhà bác dán luôn. Anh em trong PA cần dán dùng dịch vụ này rất ok. Mình dùng PDA dán đã 2 lần rồi toàn gọi lên cty dán. Đảm bảo hơn Phú Thái.
Bác có thể cho anh em trên này số dt của cái bác dàn màn hình đó được kô để alo ra cafe dán cho nhanh (đỡ phải chát chít :D )
Thanks bác nhìu

taiphong

bác này phát ngôn thế ko đc rồi. Mà Nokia làm cái xenon trên N95 thì N82 bán cho ai:-??

Màn hình cũng lỗi luôn, N82 là một trong những máy rất khó kiếm đc 1 em ngon lành, đặc biệt là khi mua 2nd. Nhưng được cái cấu hình ok. Đang chán N85 đây:( Chơi game Ngage dở ẹc nhưng được cái màn hình ngon, xem film sướng:D

chính sác máy đời cao N lỗi tùm lum hà, mình qua tay 2 em 82 đều có lỗi, một em tự nhiên loa trong rè, mua về đã có 1 death pixel, xách tay sing bán rồi, mua em khác cũng black lun ct mới giờ chết con rung... đau thế, em chả mún mang ra care vì sợ nó làm vỡ màn hình hoặc lột đồ và cũng vì k cần gì đến rung lắm, nhưng vẫn kết N82
N85 chưa hack được đúng k bác GTCD, bán rẻ cho em đi, hè hè

q630666

mình không nói riêng bài này.mà la con nhiều bài khác.Thấy bạn đóng góp cũng khá khá đấy chứ.Sao mà phải ngại :p

hbinhlove2003

{Gà Con Vỡ Lòng 2} -> =)) nghe mắc cười quá

dùng Advande Call Manager chọn Reject all call hết , Accept các số trong danh bạ thôi là ok , thử xem nào !

chienthanSH

Không cần GPS và camera 5.0 thì các bác sẽ chọn N81 8GB hay N82 ạ?

Với người sử dụng mà GPS và camera 5 chấm không quan trọng lắm thì các bác khuyên là vẫn cứ nên dùng N81 8GB hay là chuyển qua dùng N82,ngoài những đặc điểm trên thì N82 còn hơn N81 8GB ở những điểm nào ạ

Grindcore

N82 có hỗ trợ accelemeter nên rất thú vị, có chip 3D nên chơi game mượt hơn rất nhiều. Ngược lại do phím bấm nhỏ nên chơi game ko đã như N81, ko có phím chơi game chuyên dụng + phím mutilmedia... ( nói thế ko phải chứ N81 bàn phím chìm bấm cũng khó thật)

chienthanSH

N82 có hỗ trợ accelemeter nên rất thú vị, có chip 3D nên chơi game mượt hơn rất nhiều. Ngược lại do phím bấm nhỏ nên chơi game ko đã như N81, ko có phím chơi game chuyên dụng + phím mutilmedia... ( nói thế ko phải chứ N81 bàn phím chìm bấm cũng khó thật)
Hỗ trợ accelemeter là cái gì hả bác,em đang phân vân không biết có nên lên N82 không,hiện giờ em đang dùng n81 8gb rồi nhưng đang sướng cái kiểu dáng của em N81 hơn em N82,trông N82 nó cứ xâu xấu làm sao ý không sành điệu lắm

chienthanSH

Ko sành điệu nhưng người khác cũng phải ngước. Là cảm ứng chuyển động

Hay nhỉ nó có cảm ứng nữa cơ àh,để em tìm hiểu thêm rồi cho em N81 đi rồi múc nào,chắc cũng kô chênh lệch lắm nhỉ thêm vài trăm chắc là cũng có 1 em ngon

thanhlonely

5 chấm + GPS không quan trọng thì em nghĩ bác để N81 -1G mà dùng. Đã mất công đổi thì bác đổi thành N95-8G hoặc N96 luôn cho đỡ phải lăn tăn.
N82 nghe nhạc có khá nhiều hạn chế (tai nghe kèm theo máy không next được bài), dáng thì bình thường, màn hình nhỏ và không sáng lắm, N-gage không chơi lanscape được và cũng không có phím chuyên dụng cho nó. Được mỗi cái accelemeter nhưng cũng chẳng dùng gì mấy vì tốc độ tự động chuyển đổi chậm, không có hiệu ứng khi chuyển đổi còn mấy cái phần mềm cài thêm sử dụng cái này toàn là những cái lặt vặt dùng 1 lúc là chán.
Đấy, em đang là người dùng N82 em khuyên chân thành bác 1 số điều như vậy.

galaxy_89

mình có thấy nó chậm chạp với accelemeter đâu, cái landpro vào ,nó xoay như bay đấy , ko dc 0.5s là nó xoay roài

Status
Không mở trả lời sau này.