• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

masda

chuyển cache sang E
Mod này sao mod vào thì truy cập youtube vẫn tốn C
Mod này có thêm mấy dòng cuối, thấy khác với mod của jinsk8r

ghostrider97nd

có bác nào có mod tạo ra nhiều hs và có thể thêm các ứng dụng ở các hs đó như ^3 không cho mình với

Chupah

cho hỏi về mod thêm trình nghe nhạc tpod và muc khác nữa vào menu nghe nhac. cái này tải về thì dùng tốt thôi. nhưng có ai hieu và diên rải lại voi

minh_phuong_

Neu muon them vao fw goc nhung mod minh thich chi can copy file do roi bung rofs 2 ra r cho vao ,ma copy vao dau trong rof2 moi dc chu? Gjup mjnh voi,n5233 v51

tc89

Neu muon them vao fw goc nhung mod minh thich chi can copy file do roi bung rofs 2 ra r cho vao ,ma copy vao dau trong rof2 moi dc chu? Gjup mjnh voi,n5233 v51
Bạn copy theo đường dẫn đó. Ví dụ các file *.txt thường đc copy vào private/10202be9,*.dll và *.exe thì Sys/bin. *.Mif thì recoures/app,.....bạn cook nhiều rồi sẽ biết.

7534286

cho mình hỏi là bây giờ firmware mình đang xài không vô được cài đặt ứng dụng. Bây giờ mình muốn set kết nối mặc định trong firmware thì chinhưa3 file gì? Vì khi nó cài vào máy thì điểm truy cập mặc định của nó là 3G. Mình muốn chuyển nó thành cái khác thì làm sao?

tc89

cho mình hỏi là bây giờ firmware mình đang xài không vô được cài đặt ứng dụng. Bây giờ mình muốn set kết nối mặc định trong firmware thì chinhưa3 file gì? Vì khi nó cài vào máy thì điểm truy cập mặc định của nó là 3G. Mình muốn chuyển nó thành cái khác thì làm sao?
Có thể bạn tím ở đây sẽ giúp cho bạn đó
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ho-S60v3-FP2-18-08-2011&p=1795788#post1795788

le0n3lly

cho em em xin cái mod fix lỗi EQ bị lỗi toàn ô vuông với :D trong trình phát nhạc ạ

le0n3lly

em thử rồi nhưng không hết. em lấy bộ EQ N8 trong topic tổng hợp ạ. anh cho em xin 1 bộ EQ a thường dùng thử xem dc ko ?tks

bosscarrot

Cho em hỏi mod bản gốc 5800 tạo thêm icon Setting, Profile, Theme . Thêm cả cái thư mục Office, Extro có biểu tượng giống như C6 thì làm sao ạ

LoiPT

Last edited by a moderator:

phucdt3

Cái mod đầu tiên anh nói la thêm ngôn ngữ tiếng việt đó cho vào đâu cua ros2 vậy pro?

nhattuubuon

cái này mình đã giới thiệu ở trang 3 của topic này bài #29, bạn xem lại nhé. thân !

bạn xem lại xem có làm gì xung đột kô nhé, Mod đấy mình vẫn dùng bình thường mà có làm sao đâu, bản Cook nào của mình mà chẳng dùng. kô thì bạn thử vào liên kết Phục Hồi Music cho 5800 by galabuon ở trên xem tn. chúc vui ^^!

bạn ơi cho mình hỏi. Mình dùng [CFW] C6v42 Refresh Verson - Phong Cách Mới by 7534286 20.04.2012 mà khi mình cài một số apps java vào thì khi restart máy thường bị nhấp nháy và không lên đc.lúc thì 2lần là lên, lúc thì cả chục lần vẫn không lên.nhưng tháo thẻ nhớ rùi bật thì lên luôn.vì mình cài apps vào thẻ.vậy thì có phải bị xung đột gì ko hay làm sao vậy bạn?
Thanks bạn trc?