• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

mrkid12k

đã bỏ file FW vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\ chưa?

mình cho vào rồi bạn à, nhưng down về chỉ có 1 file : RM-625_21.1.004_prd.rofs2.V20 , không biết có phải thiếu file kô bro?

kidkylin

mình cho vào rồi bạn à, nhưng down về chỉ có 1 file : RM-625_21.1.004_prd.rofs2.V20 , không biết có phải thiếu file kô bro?

thiếu FW gốc, down FW gốc về trước rồi chép đè FW cook vào. :) :)

p.s: hum nay nhiều bạn hỏi vấn đề này thế nhỉ @@

hoangtuong

bạn ơi lam ơn cho minh số dd của bạn để mình vừa làm vừ gọi cho bạn để bạn hướng dẫn mình được ko ?

asdfgh110

bạn Kid ơi làm ơn cho mình hỏi,mình down cfw xtension bên forum dailymobile về thì thấy có file RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V22,nhưng trong fw gốc thì file đó tên là RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 ,như vậy sẽ ko copy đè được,nếu xóa v20 đi ,thay bằng v22 thì có ảnh hưởng gi ko? thank nhiu

hoangtuong

chào bác em dang dung phoenix nhưng khi copy cái file cook fw của bác jakpham thì khi chay xong rui rut ra bật nguồn chỉ thấy rung một phát rui chả lên màn hình j cả ? nhưng khi em load navifi về lấy fw gốc 5800blu về chạy dea usb thì mở máy bình thường là sao hả các bác ? Em muốn nhờ các bác giúp em cook fw gốc 5800blu Việt Nam và khi úp binh thường em có thể hack máy được em cảm ơn các bắc nhiều ? em chỉ up fw bản gốc được thôi không tài nào hack được nản quá mong các bác giúp em với

hoangtuong

giá như có Bác JakPham giúp em nhỉ ? em muốn cái cook fw 7.0 của bác nhìn đẹp lẵm em làm mất mấy ngày rùi mà chả hack được và cũng không biết là thế nào vừa hack được vừa đưa cái file cook của Jakphamj vào được em cho fw góc cho các bác các bác giúp em đưa cái cook vào fw gốc của em , em và tiện em nhờ các bác luôn la khi em up chay thi máy em hack luôn được không ah? trời ngại qua nhưng em dốt nên phải nhờ các cao thủ giúp em nhé

kidkylin

giá như có Bác JakPham giúp em nhỉ ? em muốn cái cook fw 7.0 của bác nhìn đẹp lẵm em làm mất mấy ngày rùi mà chả hack được và cũng không biết là thế nào vừa hack được vừa đưa cái file cook của Jakphamj vào được em cho fw góc cho các bác các bác giúp em đưa cái cook vào fw gốc của em , em và tiện em nhờ các bác luôn la khi em up chay thi máy em hack luôn được không ah? trời ngại qua nhưng em dốt nên phải nhờ các cao thủ giúp em nhé

- chép đè FW cook của jack vào FW gốc thôi.
- còn phần hack thì nếu flash fw cook thì chắc chắn sau khi flash sẽ có RP tích hợp sẵn để hack.

hoangtuong

không được bạn àh mình là rùi hay tại bản của bạn ấy là red mình dùng blu mà mình flash rùi không được toàn không lên màn hình với lại mình cũng thử flash dea usb rùi chả ăn thua cũng giống nhau thôi nên nếu bạn có thời gian bạn có thể lấy file gốc fw của máy blu về và chép fw cook của jakphạm hộ mình với Minh ơi

alan_luo

Bác nào biết cách đổi font cho CFW mà vẫn giữ được font gốc khi duyệt web giúp mình với.Tks.

vietdung1989

sao mình có fw gốc rồi mà
nó vẫn hiện :

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-588\RM-588_20.6.006_001_000_U001.uda.fpsx

Chỉnh sửa cuối: