• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

kidkylin

làm tới cái ne rồi OK rồi

vậy mà tới cái nè nó không sáng cái producode lên

hixhixx

coi lại đường dẫn đặt FW hoặc FW có bị thiếu file ko?

kidkylin

chép vào kiểu gì bạn ơi bạn giùm mình giải thích tỉ mỉ 1 chút được không

FW gốc gồm 8 file, file hack là 1 trong 8 file có đuôi .v20 đã được can thiệp thêm RP vào.

Sau khi đã down FW gốc và file FW đã Hack về thì bạn chép đè file hack *.V20 vào folder chứa FW gốc là được.

mdkvmdks

FW gốc gồm 8 file, file hack là 1 trong 8 file có đuôi .v20 đã được can thiệp thêm RP vào.

Sau khi đã down FW gốc và file FW đã Hack về thì bạn chép đè file hack *.V20 vào folder chứa FW gốc là được.

để mình dow file gốc về rồi thử xem :D gà quá cha biết gì

mdkvmdks

hix mình đã dow FW gốc rồi chèn thay thế file hack vào nhưng flass nó vẫn bị lỗi như vậy hix hix

mdkvmdks

hix sao làm hoài mà không được ta :((
toàn bị lỗi cái phần đó thôi chủ thớt ới
cho mình xin sdt mình gọi bạn hướng dẫn mình chúc được không

maiphutinhem

mình không thể làm được cứ đến bước bấm yes là nó báo not found mình dùng n97mini ai biết cách khắc phục giúp mình với

kidkylin

hix sao làm hoài mà không được ta :((
toàn bị lỗi cái phần đó thôi chủ thớt ới
cho mình xin sdt mình gọi bạn hướng dẫn mình chúc được không

chữ ký bên dưới

mình không thể làm được cứ đến bước bấm yes là nó báo not found mình dùng n97mini ai biết cách khắc phục giúp mình với

xem lại driver đã đủ chưa hoặc thời điểm ấn nút nguồn.

maiphutinhem

chữ ký bên dưới

xem lại driver đã đủ chưa hoặc thời điểm ấn nút nguồn.

driver đã cài đầy đủ đúng theo hứớng dẫn. Còn về thời gian cũng đúng mà. Hoặc bạn thử nói rõ đoan thời gian xem hjc

m212567

Cho mình hỏi tí, đến Bước 3, nó không hiện cái ô để mình chọn file FLASH nguồn để tiến hành Up FLASH
CHỗ "change also product code" không mở ra mà mờ đi, thì phải làm thế nào để nó hiện ra để chọn file nguồn cần up

m212567

Bỏ 2 file FLASH vào đúng đường dẫn: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505
mà sao nó không load lên được, mong bạn chỉ giúp

ngoanrazor

Well-Known Member
Tin vui cho các newbie nè, mjh đang fát triển ứng dụng hỗ trợ flash jaf và làm sạch thẻ nhớ, khi đó flash đt trở nên dễ dàng và nhẹ nhàng hơn, nửa tháng nữa mới xog

langthangtronkiep

Các pro ơi cho mình hỏi 1 chút. Mình down FWRM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx và RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 của bạn daugiang1987 về máy, sau đó mình cài J.A.F để Flash thì thằng J.A.F nó ra như dưới hình, ko giống trong bài này http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF . Mình dùng WIN7, bản JAF mình dùng là JAFSetup_1.98.62(Support Win7). Mình gửi kèm ảnh dưới đây! Pro nào biết cách sử dụng thì giúp mình với nhé! THANKS

daugiang1987

langthangtronkiep;1317823]Các pro ơi cho mình hỏi 1 chút. Mình down FWRM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx và RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 của bạn daugiang1987 về máy, sau đó mình cài J.A.F để Flash thì thằng J.A.F nó ra như dưới hình, ko giống trong bài này http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF . Mình dùng WIN7, bản JAF mình dùng là JAFSetup_1.98.62(Support Win7). Mình gửi kèm ảnh dưới đây! Pro nào biết cách sử dụng thì giúp mình với nhé! THANKS
Bạn phải có đầy đủ 8 file mới flash nhé. Nhớ đổi dòng này cho trùng với FW gốc: FWRM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx mà FW gốc là CO1 thì đổi lại cho trùng, như hình trên thì có lẽ bạn cài bản JAF bị lổi rồi.

kidkylin

Các pro ơi cho mình hỏi 1 chút. Mình down FWRM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx và RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 của bạn daugiang1987 về máy, sau đó mình cài J.A.F để Flash thì thằng J.A.F nó ra như dưới hình, ko giống trong bài này http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF . Mình dùng WIN7, bản JAF mình dùng là JAFSetup_1.98.62(Support Win7). Mình gửi kèm ảnh dưới đây! Pro nào biết cách sử dụng thì giúp mình với nhé! THANKS

bạn chọn nhầm bảng J.A.F rồi, chọn J.A.F Main chứ ko fải BB5 NO TP