• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

mrthang79

mình đang nghiên cứu để hack cái n97 ..mình có một vài thắt mắc mong các bạn giúp đở
mình từng sủ dụng phoenix để cài tiếng việt cho máy(máy mình xách tay sing) hiên tại FW 045 giờ muốn lên 110 và hack luôn dùng phoenix hay jaf tốt?
và mõi lần up mình sau lưu 1 phần mình cut qua máy tình phần còn lại mình sau lưu bằng pc suite thấy lâu quá.các bạn có cách nào sao lưu nhanh không?

thanks

tieutieumy

Không có ai gặp trường hợp này và giúp được mình à???
Liệu có phải mang ra nokia care không nhỉ?
Bạn xem kỹ lại đi nhìn hình bạn mình thấy chưa chọn phần fw ở trên kìa.ngay cái dòng change also......... Kia kìa.thử lại đi bạn sẽ thành công thôi chúc bạn vui.mà máy bạn màu gì vậy nếu màu đỏ thì tải fw v51 củ anh jack về jaf kìa

Chỉnh sửa cuối:

angelpooh

hic,cho mình hỏi,mình làm đúng các bước khi được hướng dẫn cài JAF,nhưng khi Dùng Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT.exe để chạy J.A.F thì nó báo là "Can not create file C:\Program files\ODEON\JAF\JCOP.EXE",các bạn giúp mình với :(

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

hic,cho mình hỏi,mình làm đúng các bước khi được hướng dẫn cài JAF,nhưng khi Dùng Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT.exe để chạy J.A.F thì nó báo là "Can not create file C:\Program files\ODEON\JAF\JCOP.EXE",các bạn giúp mình với :(
bạn đang dùng JAF bản nào thế và win ji:-/.tìm down load và cài lại nhé nhớ làm đúng hướng dẫn:D

angelpooh

mình xài win XP,bản JAF như của chủ topic đưa và cài theo hướng dẫn như vậy,nhưng khi xong hết thì lúc dùng Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT.exe để chạy J.A.F thì nó báo lỗi như vậy đó bạn :(

ok,mình đã tải bản 62 thì chạy tốt,nhưng khi check box ini thì hộp box hiện ra không tìm thấy RM-599 của X6,mình phải làm sao bây giờ

Last edited by a moderator:

habaolinh

Super V.I.P
ok,mình đã tải bản 62 thì chạy tốt,nhưng khi check box ini thì hộp box hiện ra không tìm thấy RM-599 của X6,mình phải làm sao bây giờ
Chép cái jaf_nok4models.ini của bản 1.98.65 vào.

bebivodoi

cần tìm Mem nào ở Bắc Ninh hoặc Hà nội hướng dẫn J.A.R, xin cảm ơn và hậu tạ, phone liên lạc: 0126.2.333.44.5

kid1502

em làm tới đoạn nhấn nút nguồn thì jaf báo lỗi .Error booting phone...
phải làm sao đây a

linhvnvip

hix.nói chung là chẳng dám chơi cái cách này...có cách nào hack phone đơn giản dễ hiểu mà hiệu quả hơn ko các bác VD trên N97 MINI V12

kidkylin

hix.nói chung là chẳng dám chơi cái cách này...có cách nào hack phone đơn giản dễ hiểu mà hiệu quả hơn ko các bác VD trên N97 MINI V12

nếu bạn ko làm thì có thể để topic này qua 1 bên, thắc mắc của bạn có thể wa topic khác để hỏi.

p.s: Trong khi Nokia nâng cấp FW mới trong khi helloox đã đóng băng thì ngoài cách cook thẳng RP+ vào rom rồi flash = J.A.F hoặc Phoenix thì hết cách.

trongtai0106

Bạn ơi cho mình hỏi hỏi 1 chút, mình mới mua con 5530 cũng định nghịch 1 chút mà tìm trên cái list của J.A.F ko thấy có 5530. Vậy hack thế nào đc vậy bạn!?
Cảm ơn nhé!

kidkylin

Bạn ơi cho mình hỏi hỏi 1 chút, mình mới mua con 5530 cũng định nghịch 1 chút mà tìm trên cái list của J.A.F ko thấy có 5530. Vậy hack thế nào đc vậy bạn!?
Cảm ơn nhé!

bạn đã up J.A.F lên 1.98.65 theo hướng dẫn ở phần đầu chưa?

KXT1989

Cho em hỏi chút.nếu mình change products thi cũng fải down fw ve fash giống như bt hả?cũng làm theo các bước fash giống như trên hay sao?nếu như down fw dể change produc thi down fw theo produc cũ hay la down fw theo products mà minh mún change.
cho em hỏi thêm chút.em mua con x6 ma máy cũ.em nghi ngờ no bị change products rùi.jò ko bít products của máy la bao nhiêu nữa.co thể co cách nào kiểm tra đc ko vậy?
Đừng nói em tháo pin ra coi products ở fía sau nha

kidkylin

Cho em hỏi chút.nếu mình change products thi cũng fải down fw ve fash giống như bt hả?cũng làm theo các bước fash giống như trên hay sao?nếu như down fw dể change produc thi down fw theo produc cũ hay la down fw theo products mà minh mún change.
cho em hỏi thêm chút.em mua con x6 ma máy cũ.em nghi ngờ no bị change products rùi.jò ko bít products của máy la bao nhiêu nữa.co thể co cách nào kiểm tra đc ko vậy?
Đừng nói em tháo pin ra coi products ở fía sau nha

down FW nào cũng dc, nếu ko muốn đổi Pro.Code theo FW thì lúc flash đừng tick vào ô change also pro.code là được.

còn muốn kiểm Pro.code thật mà ko coi lưng máy thì chịu.

tuoitre

Cho mình hỏi cái bạn ơi , fw của mình đang là FW v51.0.006 , :| nếu mình flash lại thì có sao không =.= ??

desparan

Lock code default của nokia là 12345. Nhưng ai đó đổi mất pass của mình. Ai giúp mình tìm lại pass với. Mình đã dùng "factory setting full" bằng JAF nhưng ko ăn thua. ( Mình cũng đã up FW khác cho máy mình (E71) bằng JAF nhưng nó báo pass vẫn sai. Các bạn giúp mình với.