• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

TrungManly

Ac, file rofs2 trong thư mục RM-356 của bạn có phải là file gốc của Nokia ko? Bản #4 chỉ có duy nhất file rofs3, nếu file rofs2 trong RM-356 ko phải là file gốc mà là của 1 bản cook nào khác thì sẽ tạo nên sự "lai tạp", có thể xảy ra lỗi trên.

Mình để file rofs2 là file gốc mà. Để cho đảm bảo mình đã uninstall bản gốc rồi mới cài lại mà. Chỉ chép đè file rofs3 lên thôi.
Có bạn nào bị như mình là mở Galery không thấy ảnh đâu không???

Hero_4ever

Anther up lại links down đã sữa HS Finger Use và Omnia HD chưa vậy ??????? Đang đợi để flash lại :D

Anther1991

Chẳng biết nó bị gì mà khi cho vào rofs3 thì nó lại ko chịu hiện ở tiếng Việt @@ Bạn chuyển qua dùng tiếng Anh luôn đi, riết quen à, khỏi mắc công flash lại ;;)

ljz282

Bản #4 không thiếu file đâu bạn, khi tải về sẽ chỉ có file rofs3, để đảm bảo hỗ trợ mọi ngôn ngữ giao diện điện thoại. Mình không cài font đa ngôn ngữ vì nó làm chậm máy rất nhiều. Bạn có thể test thử bằng cách tìm font đa ngôn ngữ ở box Phần mềm Việt Hóa trong topic của Jinsk8r. Link đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ợ-tất-cả-ngôn-ngữ-for-S60v5&highlight=jinsk8r ;;)

Tức là không phải font đa ngôn ngữ mà là nó có thể đọc được tất cả các ngôn ngữ, chỉ có điều là không viết được hả bạn :-/

Anther1991

File rofs3 nó chỉ chứa các cài đặt, giao diện thôi bạn. Còn ngôn ngữ, font chữ nằm trong rofs2. Thí dụ đa phần người dùng 5800 là Anh, Việt. Một bộ phận nhỏ dùng tiếng Trung, tiếng Nhật, hoặc chỉ có tiếng Anh. Nếu người dùng tiếng Trung, Nhật này cài các bản cook bên tổng hợp CFW sẽ bị mất đi giao diện tiếng Trung Nhật vì các bản cook đó đều có file rofs2, trong rofs2 của toàn bộ CFW đó đều là Anh, Việt (phù hợp với đa số người dùng 5800 ở VN). Nếu bộ phận nhỏ người dùng tiếng Trung, Nhật cài rofs3 thì chỉ thay đổi thiết lập, ko bị mất đi ngôn ngữ. Chứ không phải rofs3 này chứa font đa ngôn ngữ. Tất nhiên sau khi cài rofs3, người dùng Trung, Nhật vẫn hiển thị giao diện Trung, Nhật và gõ tiếng Trung, Nhật bình thường vì font chữ, bộ gõ vẫn được giữ lại

unlimits

Bac Anther ới bác có thể làm bản CFW giao diện mặc định 5800 Red với chức năng và tốc độ như bản #4 được hok vậy bác

Anther1991

Ac, pác phức tạp quá. Pác xài bản trên cùng luôn đi, bản đó mấy người bạn của e xài khen đẹp ko à ;;). Giờ e ngán cook lắm, chắc chờ cái gì đó đặc biệt ra mới cook tiếp.

tantu

Bạn cho mình hỏi trong rofs3\system\data có 5 hình mặc định của FW sau khi mình cài xong FW thì trong bộ sưu tập mình tình ko thấy 5 hình đó vậy?

Anther1991

Vậy bạn dùng trình Nokia File Browser hoặc X-plorer vào đúng đường dẫn trên trong ổ Z rồi copy ra là có liền hà ;;)

titanworm

Bản CFW nâng cấp 4 của Anther1991 rất hay . Anther1991 có thể giúp mình bỏ vài thứ trong CWF này k nhé :
+ Chỉ dùng HS mặc định của máy
+ PhoNetInfo
• SisEditor
• PocketSensor (tự động khóa máy khi cho vào túi)
• RAMblow
• PhoneTorch
• KillMe
• AutoInstaller (tự động cài đặt hàng loạt phần mềm)
• Vivaz Conversation
+ Theme Maemo ( dùng theme mặc đinh)
+ hiệu ứng Speed v2
+ Hinh nền khởi động Nokia skull (dùng hình mặc định)
Vì đây là những phần mềm mình thấy nên để ng dùng cài đặt .
Thanks Anther1991

Anther1991

Ac, e pỏ vào 1 đóng rồi pác kêu em lấy ra, mệt lắm pác ơi :(( Mỗi cái chương trình như vậy là ko dưới 3 file đó pác. E thấy nó cũng đâu cản trở gì đâu, nó lành lắm, pác dùng luôn đi :D

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

Anther1991 cho mình hỏi nếu mình nhớ k nhầm thì pò có thể chỉnh độ trể của effec đc fai k, nếu đc thì chỉ mình nhé,thanks

cugung212

_ Tác giả: Anther1991
_ Phiên bản: 5800XM- RM-356 V50.0.005

Nâng cấp bản #4 thêm 1 số tính năng:
• 7 hs dùng được cả tiếng Anh và Việt
• Thêm chương trình Bluetooth Switch (bật bluetooth chỉ với 1 cú chạm)
• Âm lịch và được tự động mở sau khi chuyển qua tiếng Việt
• File Manager xem được các thư mục hệ thống trong thẻ nhớ (data, resource, private,..)

Download
Vì hs mặc định là Voda (hơi nặng máy) nên ở phần nhập ngày, giờ ở lần boot đầu tiên và các lần khởi động máy hơi chậm. Nếu bạn muốn khởi động nhanh hơn thì nên chuyển qua hs khác.

Đã flash bản #4 của bạn, chạy rất ok. Thanks a lot!

Anther1991

Anther1991 cho mình hỏi nếu mình nhớ k nhầm thì pò có thể chỉnh độ trể của effec đc fai k, nếu đc thì chỉ mình nhé,thanks

Mấy vụ effect mình chỉ biết cài thôi, còn điều chỉnh thì mình mù tịt :mad:)