• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

spirit

Ac, pác xóa phần quote dùm em cái đã. Đem xuống nguyên 1 đóng như thế tùm lum quá
Bạn thử ấn nút Flash rồi làm lại lần nữa nhé.

Hqua giờ bấm đi bấm lại gần 20 lần mà vẫn bị thế.hic

Anther1991

Pác chờ em chút. Tình trạng em hiện giờ là đang test cook #7, làm bài tập anh văn để chuẩn bị thi, trả lời cho các pác, học bài trong trường, bạn bè kêu la trên yahoo. =))

spirit

e làm thế này bác coi phải k nhé

1. Cài Nokia PC Suite
2. Cài JAF 1.98.62
3. Dùng Navifirm down các file FW và đặt chúng trong thư mục đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
4. Tiến hành Flash với chế độ Dead Phone.
- Tắt điện thoại, cắm cable kết nối máy tính
- Dùng pkey emulator mở JAF và chuyển sang tab BB5. Đánh dấu vào các ô manual flash, factory set, dead usb

Sau khi check vào checkbox INI thì hộp thoại Select Model Phone xuất hiện, chọn loại điện thoại 5800

Sau đó chọn FLASH và hộp thoại cảnh báo sau xuất hiện chọn YES

thấy trong khung Log hiện lên dòng chữ "PRESS POWER ON NOW" thì bấm nút nguồn 2 - 3 giây

Jaf sẽ thông báo đã tìm thấy điện thoại và tự chạy cho đến lúc xong luôn phải k bác

Anther1991

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 =))

Mình sửa link Rofs3 #6 rồi đó bocapgiay ơi. Chịu khó flash lại nhé.

Anther1991

Đổi rồi. Bạn thông cảm nha. Cái này mình xóa file mấy chương trình còn sót duy nhất 1 file ngay đúng google map >:) Bạn tải lại rofs3 rồi flash là có thể dùng bình thường.

Anther1991

Trước giờ bạn có flash thành công lần nào chưa hay mới bị lỗi này gần đây?

spirit

Trước giờ bạn có flash thành công lần nào chưa hay mới bị lỗi này gần đây?

lúc mới ra bản v50 là mình flash dc luôn. tìm trên mạng thấy có ông j bên tinh tế chỉ rồi làm theo. giờ thấy b có nhiều thứ hay hơn nên làm lại :D

Anther1991

Bạn chịu khó flash thử 1 bản cook khác xem có bị lỗi ko nếu bị lỗi là do máy tính bên bạn, còn ko bị lỗi là do bản cook của mình. Rồi từ từ giải quyết

phongialam

Đổi rồi. Bạn thông cảm nha. Cái này mình xóa file mấy chương trình còn sót duy nhất 1 file ngay đúng google map >:) Bạn tải lại rofs3 rồi flash là có thể dùng bình thường.
Tối qua mình cũng bị như zầy, tưởng là do mình đổi theme mặc định trong rosf3 thành theme mình thik nên bị lỗi, ai dè Flash wài cũng hem dc, bực wá bỏ cái google map vô rofs2 luôn. Bản #6 này mình thấy chạy rất ok, nhanh và mượt, có cái mốt có bản nâng cấp of google map thì hem bit fai lòm seo, mình làm bit Flash lém vì fải cài lại máy v pm, mặc dù đã có autoinstaller và backup but có 1 số cái fải tùy chỉnh lại, rất mất time, dù sao cũng thank bạn vì bản CFW này (rất hợp với ý mình)\-/

randoms

Tối qua mình cũng bị như zầy, tưởng là do mình đổi theme mặc định trong rosf3 thành theme mình thik nên bị lỗi, ai dè Flash wài cũng hem dc, bực wá bỏ cái google map vô rofs2 luôn. Bản #6 này mình thấy chạy rất ok, nhanh và mượt, có cái mốt có bản nâng cấp of google map thì hem bit fai lòm seo, mình làm bit Flash lém vì fải cài lại máy v pm, mặc dù đã có autoinstaller và backup but có 1 số cái fải tùy chỉnh lại, rất mất time, dù sao cũng thank bạn vì bản CFW này (rất hợp với ý mình)\-/

Bác này teen quá lười thì viết là lười làm biếng thì là làm biếng, "làm bít, lòm seo.." nghĩa là cái gì? Ngôn ngữ chính thống của quốc gia còn không chịu học lại đi học ba cái thứ lăng nhăng. Thử hỏi làm sao thằng trung quốc nó không có dã tâm xâm lược nước ta một lần nữa.

Anther1991

Chẳng hiểu sao đã xóa hết file rồi mà vẫn bị. Bằng chứng là mình tải file rofs3 về chép mod Google app vào thì ko thấy hiện tượng Overwrite => đã xóa hết. Cũng ko thể có file trong rofs2 vì rofs2 chỉ có 7 hs, ngoài ra ko còn gì khác. Vậy các bạn ráng chờ nhé. Mình sẽ đền bù bằng cách bê nguyên tốc độ + thêm 1 số mod mới từ #7 sang #6 ;;)

Chỉnh sửa cuối:

bocapgiay

anther làm cho mềnh 1 bản #7 giống hệt #6 nhé, chỉnh sửa thật ít thôi, nói chung cứ như bản #6 là ổn :D