• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

ngyntom

tại mình k biết từ khóa,cứ tìm theme N900 for 5800 rồi nó chỉ tao lao,thnaks nhé

lbxminh

Bản FW Font gốc nokia có hiển thị được chữ hoa (tiếng tàu) không bạn

Anther1991

Không bạn ơi, bạn có thể tải font đa ngôn ngữ bên Topic của anh Jack rồi chép 4 file font đó vào E:\resource\Fonts (nếu chưa có thì tạo) rồi khởi động lại

tp31192

mấy cái hịu ứng là mình tự chép vào hay trong phần cook nó có sẵn zoy2 các bác

titanworm

Đúng là những Apps này rất là nhỏ , nhưng nếu ng dùng mun nâng phien bản của phần mềm lên thì sẽ như thế nào , VD nhu pocketsensor , googlemap .v.v

Anther1991

Đúng là những Apps này rất là nhỏ , nhưng nếu ng dùng mun nâng phien bản của phần mềm lên thì sẽ như thế nào , VD nhu pocketsensor , googlemap .v.v
Mình từng nghĩ giống bạn cho nên các bản cook #1 #2 #3 ko có nhiều chương trình. Sau này mình nghĩ lại mấy app của #4 #5 xài khá OK, nếu có bản nâng cấp cũng thay đổi ko đáng kể nên cho vào luôn. Thật ra thêm bấy nhiêu app đó là còn ít vì với dung lượng cho phép mình có thể thêm vài chục app nữa cũng được mà sợ mấy app đó ra bản update và có thể có cải tiến lớn ví dụ như X-plore, photo browser nên thôi

titanworm

Mình từng nghĩ giống bạn cho nên các bản cook #1 #2 #3 ko có nhiều chương trình. Sau này mình nghĩ lại mấy app của #4 #5 xài khá OK, nếu có bản nâng cấp cũng thay đổi ko đáng kể nên cho vào luôn. Thật ra thêm bấy nhiêu app đó là còn ít vì với dung lượng cho phép mình có thể thêm vài chục app nữa cũng được mà sợ mấy app đó ra bản update và có thể có cải tiến lớn ví dụ như X-plore, photo browser nên thôi

Theo ý kiến cá nhân của mình thôi nhé : cook rom thì mình chỉ là thay đổi 1 số thứ của rom mà khi bình thường sẽ k can thiệp dc . Mình thấy nên làm 1 cái rom "sạch" , chỉ cần hack , những mods,patches cần thiết , HS là đủ rồi . Mặc dù là vẫn còn rất nhiu dung lượng còn trống , nhưng việc cài Apps đã có AutoInstaller lo hết rồi , user có thể tự cài bất cứ thứ j . 1 số ng cảm thấy (như mình) cái j k xài thì cug k mún nó tồn tại trong máy nữa . Conversation thi có vẻ k bằng FreeiSMS hoặc THreadSMS , KillMe thi dã có Jbak Task làm rồi .... Vai lời góp ý cùng chủ topic .

jinsk8r

Theo ý kiến cá nhân của mình thôi nhé : cook rom thì mình chỉ là thay đổi 1 số thứ của rom mà khi bình thường sẽ k can thiệp dc . Mình thấy nên làm 1 cái rom "sạch" , chỉ cần hack , những mods,patches cần thiết , HS là đủ rồi . Mặc dù là vẫn còn rất nhiu dung lượng còn trống , nhưng việc cài Apps đã có AutoInstaller lo hết rồi , user có thể tự cài bất cứ thứ j . 1 số ng cảm thấy (như mình) cái j k xài thì cug k mún nó tồn tại trong máy nữa . Conversation thi có vẻ k bằng FreeiSMS hoặc THreadSMS , KillMe thi dã có Jbak Task làm rồi .... Vai lời góp ý cùng chủ topic .
1. Nếu thích rom sạch: rất đơn giản, vào topic th mod|cook và app RP+. Done
2. Có thể bạn ko thích những app cho vào nhưng có người khác thích :)

Theo ý bạn thì Nokia nên bỏ đi OVIstore, Maps, Sync, Email, Ovi Contacts, IM, games và để cho người dùng lên OVIStore down về chăng?

À thêm nữa, mấy cái bạn ko muốn nó "tồn tại" trong máy thì có thể tạo 1 thư mục có tên "Rác" và ném bọn nó vào đó :D

spirit

bác cho hỏi e đang xài v50
hqua tính flash cái CFW số 5 của bác mà k biết bị lỗi j dzậy. giúp e với. thanks

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Ac, pác xóa phần quote dùm em cái đã. Đem xuống nguyên 1 đóng như thế tùm lum quá
Bạn thử ấn nút Flash rồi làm lại lần nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bocapgiay

cho tui hỏi là tui JAF bản #6 rồi
chạy ngon lành
nhưng sao cứ cài đặt google map đến phần chọn cài vào máy hoặc cài vào thẻ thì nó ko cho cài nữa, cứ bảo là ko thể cài đặt, phần cài đặt này đã có sẵn là như thế nào nhể :-B

Lưu ý là trước lúc JAF mình đã 4mat thẻ nhớ rùi nhé :|

Anther1991

cho tui hỏi là tui JAF bản #6 rồi
chạy ngon lành
nhưng sao cứ cài đặt google map đến phần chọn cài vào máy hoặc cài vào thẻ thì nó ko cho cài nữa, cứ bảo là ko thể cài đặt, phần cài đặt này đã có sẵn là như thế nào nhể :-B

Lưu ý là trước lúc JAF mình đã 4mat thẻ nhớ rùi nhé :|
Để mình kiểm tra lại

bác cho hỏi nếu " lở " bị die phone thì làm sao dzậy???

Pác flash lại bản firmware mà trước đó pác đã flash thành công