• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

Đã flash thử CFW#2 Final by Jinsk8r@sympViet nhận thấy vẫn còn bug còn lại của bản #15.5 là không cài đặt đc file java (.jar) còn font router thì not working. So this is not the final, jinsk need to work harder.:ar!
Này, trước khi post j thì suy nghĩ 1 chút nhé.
Tôi và tojido đã test chán rồi mới đưa các bạn xài. Cài bao nhiu app và game java ko lỗi j bạn bảo lỗi ở đâu. Tôi ko biết bạn có làm sao ko nữa, chứ fw người ta mất công làm ko xài thì thôi chứ tôi cũng ko muốn 'work harder' vì bạn. Ok?
(sorry mọi ng, viết = đt nên câu cú ko ra hồn)
Btw, fontrouter chạy ngon lành

LeMyChinh

bản 15.5 dùng được java mà bạn :|
bọn mình quyết định là FINAL tại vì không muốn tốn thời gian nữa, mà tất cả các cách hướng dẫn mod đã ở trên diễn đàn rồi, mọi người nên tự tìm hiểu và tự mod còn hơn là cứ chờ người mod hộ xong rồi dùng :D

ghi nhận và cám ơn rất nhìu tới 2 tay chơi Tojdo & jin :p mong 2 ngài liên minh làm thêm mấy phát nữa cho anh em mở rộng tầm mắt chứ thế này đã thôi thì hơi bùn 1 tí:(
@Tojdo cái PM auto install làm sao để nó cài tất cả lên thẻ bi giờ :(( kết cái PM này wa' vì rất tiện lợi nhưng sáng mình test 4,5 PM thì nó toàn cài vào máy thui thế mà lười chơi 1phat hết 30app và 30 game thì ...
rất mong cao kiến !!!:p

megasharesvn

OT 1 chút:Mình dùng jaf flash,lúc đầu quên cài NSU do mới cài lại win.Sau cài lại thì Flash đến phần local mode thì máy không có gì thay đổi. Mình flash lịa mấy lần đều thành công,nhưng máy không tự khởi động lại,ấn nút nguồn thì máy chỉ rung 1 cái rồi thôi. Đã tháo pin thử lại vẫn thế. Mọi người giúp mình nhanh với. Mai mình có việc bận,rất cần có điện thoại.

LeMyChinh

OT 1 chút:Mình dùng jaf flash,lúc đầu quên cài NSU do mới cài lại win.Sau cài lại thì Flash đến phần local mode thì máy không có gì thay đổi. Mình flash lịa mấy lần đều thành công,nhưng máy không tự khởi động lại,ấn nút nguồn thì máy chỉ rung 1 cái rồi thôi. Đã tháo pin thử lại vẫn thế. Mọi người giúp mình nhanh với. Mai mình có việc bận,rất cần có điện thoại.

để nguyên cáp tháo pin rùi lắp pin lại ko bật máy tích vào manua ,dead USB ,use in chọn 5800 (RM-356 D-1) và flats lại xem thế nào bạn nhé.ko vấn đề ji đâu 5 phut là xong:D

tantu

Tojdo chỉ mình cách THAY ĐỔI HÌNH BOOT (Chữ NOKIA) với. Mình tạo đc file *.mif giống như cách jinsk8r hướng dẫn, nhưng sao khi minh add vào CFW và lash bằng jaf nó không hiện lên hình mà mình đã làm mà chỉ hiện lên màu trắng không?
THANK

megasharesvn

để nguyên cáp tháo pin rùi lắp pin lại ko bật máy tích vào manua ,dead USB ,use in chọn 5800 (RM-356 D-1) và flats lại xem thế nào bạn nhé.ko vấn đề ji đâu 5 phut là xong:D

Nhưng mình đã tháo cable ra và khởi động lại máy.sau đó flash đi flash lại nhiều lần theo cách cũ thì đều thành công hết. Nhưng bật máy vẫn không lên.

batousaiyoyo

Nhưng mình đã tháo cable ra và khởi động lại máy.sau đó flash đi flash lại nhiều lần theo cách cũ thì đều thành công hết. Nhưng bật máy vẫn không lên.

Tai file của bạn vượt quá 33mb và 11mb nên flash thành công máy cũng die

megasharesvn

Rất có thể vì mình đã bung file CFW#2 ra để thay đổi 1 số cái.Khi Repack lại thì dung lượng lên tới tận 37MB. Liệu sau mỗi lần bung 1 file ROFS2 lại file các file trong thư mục rofs không. Vì mình thấy thoát NokiaEditor rồi mà các file đó vẫn còn.

jinsk8r

ghi nhận và cám ơn rất nhìu tới 2 tay chơi Tojdo & jin :p mong 2 ngài liên minh làm thêm mấy phát nữa cho anh em mở rộng tầm mắt chứ thế này đã thôi thì hơi bùn 1 tí:(
Có lẽ sẽ ra bản CFW#3 FINAL nếu ra FW mới ;;)

@Tojdo cái PM auto install làm sao để nó cài tất cả lên thẻ bi giờ :(( kết cái PM này wa' vì rất tiện lợi nhưng sáng mình test 4,5 PM thì nó toàn cài vào máy thui thế mà lười chơi 1phat hết 30app và 30 game thì ...
rất mong cao kiến !!!:p
Copy vào E:\Thinkchange\E thì nó cài vào thẻ nhé bạn.

Chỉnh sửa cuối:

nobodycfm

Đại ca nào giúp với, mình dowload bản cook này về flash nhưng lại chọn nhầm xang bản 20 nên bây gìơ khi bật lên thấy mỗi màn hình NOKiA sau đó màn hình tự tắt và tự bật lại rồi mất luôn, flash lại fw 40 cũng vẫn thế, chắc toi rồi

LeMyChinh

Đại ca nào giúp với, mình dowload bản cook này về flash nhưng lại chọn nhầm xang bản 20 nên bây gìơ khi bật lên thấy mỗi màn hình NOKiA sau đó màn hình tự tắt và tự bật lại rồi mất luôn, flash lại fw 40 cũng vẫn thế, chắc toi rồi

:D trước mình cũng bị như thế đó nhưng bạn yên tâm ko vấn đề jie` đâu tháo pin ra cắm cáp vô rùi lắp pin vào flats lại dead USB là lại lên ngay ý mà :D
nếu vẫn ko được tìm FW khác > or= FW 40 chơi lại cho lên đi đã nhé:D
100% thành công đó :p

ngyntom

chia buồn cùng bạn, bữa hổm mình cũng vậy phải ra nokia care vì bạn đã downgrade rồi,nếu k thì đợi fw >40,thân.

nobodycfm

:D trước mình cũng bị như thế đó nhưng bạn yên tâm ko vấn đề jie` đâu tháo pin ra cắm cáp vô rùi lắp pin vào flats lại dead USB là lại lên ngay ý mà :D
nếu vẫn ko được tìm FW khác > or= FW 40 chơi lại cho lên đi đã nhé:D
100% thành công đó :p

Flash lại fw 40 cũng ko được- chán

chia buồn cùng bạn, bữa hổm mình cũng vậy phải ra nokia care vì bạn đã downgrade rồi,nếu k thì đợi fw >40,thân.
Mang ra nokia care thì mất bao lâu và tốn bao nhiêu tiên vậy bác

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

Flash lại fw 40 cũng ko được- chán

Mang ra nokia care thì mất bao lâu và tốn bao nhiêu tiên vậy bác

khoảng 1tuần,nếu còn bảo hành thì free,nếu k thì mình cũng k biết giá nữa

trandang_TSTU

Bạn nào có gói ngôn ngữ tiếng Nga cho mình xin với! Mình muốn add thêm vào fw custom #15.5 thêm tiếng Nga cho tiện học tập.

trandang_TSTU

Mình đã làm rồi, lấy file tiếng Nga từ fw Rusian Blue Romania. Add vào bình thường, flash cũng tốt đẹp ( cfw #15.5). Khi vào máy có tiếng Nga nhưng quan trọng là bàn phím tiếng Nga lại ko có. Ko hiểu khi mình lấy file có bị sót file gì ko nữa.

auau702

cho em hỏi các bác thấy bản firm nào ngon nhất để em dùng cho nó chuẩn.firm của em đã là v40 rồi,nâng tiếp lên v40 thì có sao không,nhỡ die thì chết

h3ll

TUT THAY ĐỔI HÌNH GIF VÀ ÂM THANH LÚC MỞ MÁY

101F8763.txt trong thư mục C:\private\10202be9 SỬA NHƯ SAU:
Ở 2 dòng bôi đen là file hình và âm bạn thay vào
Bạn tải file này về copy đúng như cấu trúc thư mục trong đó vào đt rồi test nhé, mình làm đc đó ^^
http://www.box.net/shared/sxoxqpos57 (Upload lại, thiếu file .mp3)

cho minh link khac đi bạn.link die rùi

NokiaS60V5

mình dùng bản 15.5 thấy rất tốt, tuy nhiên máy khi quét nhạc thì ko quét dc bài nào. Phải để file nhạc trong thư mục nào vậy

Status
Không mở trả lời sau này.